PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามชาวโจ๊กเกอร์หน่อยครับ

เทพอสูร
23rd February 2012, 21:07
สวัสดีครับ ชาวJokerGamethทุกท่าน วันนี้ผมมีเรื่องคาใจจะมาถามครับ

คือผมอายุ15ปี8เดือน สูง173 เซนติเมตร และหนัก50 กิโลกรัม กินอาหารวันละ2-3มื้อ(อย่างต่ำ2)
ร่างกายตอนนี้ค่อนข้างผมแต่มีกล้ามและซิกแพกครับ คงเพราะเล่นคอมพิวเตอร์ติดต่อกันหลายปีแล้วไม่ค่อยได้กินอะไรเวลาใช้งานคอม แต่ตอนนี้ลดการใช้คอมเหลือวันละ2ช.ม.และจะค่อยๆลดลงจนนานๆๆถึงละเล่นที แล้วตอนนี้ก็ฝึกมวยด้วยครับ มาดูคนอื่นในชั้นเดียวกันนี่ส่วนใหญ่เขาหุ่นดีและผอมน้อยกว่าผมแล้ว อิจฉาอยู่เหมือนกันครับ

1)อยากทราบว่าถ้าอยากมีร่างกายที่สมส่วนควรบริโภคอย่างไรครับ ขอแบบละเอียดนะครับ (แล้วกินข้าวเสร็จแล้วของหวานตามนี่ทำให้ร่างกายอ้วนมั้ยครับ)
-----------------------------------------------------------
แล้วเห็นมีคนบอกว่าดึงข้อราวเดี่ยว10ครั้งต่อวัน

2)ถ้าหากเราดึงเกิน10ครั้งเป็น40-50(สมมุติว่าไหว) จะเป็นอะไรมั้ยครับ เพราะ10ครั้งดูเหมือนมันน้อยไป เพราะลองทำแล้ว
-----------------------------------------------------------
3)คนมีอายุ(55ปีขึ้นไป แต่ไม่ถึงวัยชรา) เริ่มลงพุง ทำยังไงถึงให้พุงมันหายไปครับ ขนาดไม่ค่อยได้กินอะไรยังลงพุงเลย แล้ววัยแบบนี้ออกกำลังกายจะช่วยได้มั้ย

4)การทำสก็อตจั้มป์ ผมเอามือแตะหัวแล้วกระโดดสลับขา แต่การก้าวไม่ได้เหมือนท่าพื้นฐาน คือท่าพื้นฐานเขาจะกระโดดตอนลงวางขากว้างพอสมควร แต่ของผมไม่ได้ก้าวไกลมากนัก จะมีผลเสียกับร่างกายมั้ยครับ(เช่นเข่าเสื่อม) หรือแบบนี้ก็ได้? แต่ตอนที่ผมทำไม่ปวดมากแล้ว ผมทำ30ครั้ง/วัน ทุกวัน
5)ช่วยบอกท่าการบริหารร่างกายทีครับเพราะบางอย่างผมอาจยังไม่รู้ เช่น สก็อตจั้มป์ ซิทอัพ กระโดดยาง บิดเอว ยกดัมเบล ฯลฯ

6)ผมชกลมและชกดัมเบลทุกวันๆละ50ครั้ง ทำแบบนี้หมัดจะหนักขึ้นมั้ย แล้ว
"เวลาต่อยปล่อยแขนไป หมัดกำหลวมใช้แรงจากหัวไหล่เวลาต่อย
ขอบอกว่า ทฤษฏี นี้ เจ็บ ยิ่งกว่ากำหมัดแน่นแล้วต่อยแถมเวลาต่อยมือไม่เจ็บด้วย
" จริงหรือปล่าวครับ
7)เคยได้ยินมาว่าถ้าอยากให้หน้าแข้งแข็งและด้าน ต้องเตะกระสอบทราย จริงมั้ยครับ แล้วการปะทะหน้าแข้งบ่อยๆตั้งแต่เจ็บมากและเตะไปเรื่อยๆจนทนได้และถึงขั้นที่ด้านแล้วนี่มีมั้ยครับ (ผมปะทะหน้าแข้งกับคนที่ฝึกสัปดาห์ละ2-3ครั้ง ตอนแรกเจ็บมากถึงขนาดลงไปนั่ง แต่ตอนนี้เจ็บแต่ทนได้แล้ว จนเขาก็นึกว่าผมด้านแล้ว เพราะผมไม่ได้แสดงอาการอะไรเลย)
8)การกินนมทุกวันช่วยให้กระดูกแข็งแรง แล้วเวลากระดูกซ้น ร้าว ปวด จะช่วยได้มั้ยครับ(แล้วควรกินนมแบบไหน นมถั่วเหลืองหรือนมวัว และประโยชน์มันต่างกันอย่างไร)-----------------------------------------------------------
9)ถ้าอยากสูงเพิ่มอีกสัก5-6เซ็น ควรทำอย่างไรครับ แล้วผมควรกินนมเวลาไหนจึงจะได้ประโยชน์มากที่สุด
ขอขอบคุณชาวโจ๊กเกอร์จากใจจริงครับ !!

nakiann123
23rd February 2012, 21:43
ไม่ได้กวนนะครับ

ผมเคยทำได้อยู่ 3 วัน ซิตอัพ 200 ครั้ง บรรลุครับท่าน

เลิก !!!!

แต่เท่าที่ท่านถามมา ท่านก็เฉลยไปในตัวแล้วนี่ครับ

รอผู้รู้มาตอบละกันครับ ผมก็ออกกำลังกาย แต่เตะแต่บอล บอลลูกเดียว อย่างอื่นไม่ทำ :sweat

bararasza
23rd February 2012, 21:53
ผม 180 หนัก 58 ก็โครตผอมเลยครับ ซิตอัพ 55+ไม่ต้องพูดถึง 35ที ทีสุดท้ายแบบ อื๊ดดดดดดด อ้า ครบ แฮ่กๆๆ ท้องแข็ง เลย ลุกนั่ง 100 ครั้ง แฮ่กๆๆ ดันพื้น 20 แล้วเอากีต้าร์ไฟฟ้ามาแทน เวรต ยกไป อีก100ครั้ง กระโดดเชือก 300
และก็ ฟุตเวริค ต่อยลม ทำได้อยู่อาทิตย์เดียว ความจริงก็ทำได้ทุกวันนะครับแต่ผม เหนื่อยจากการเรียน และเคลียร์การบ้าน กลับมาก็หลับแล้วครับ

อยากไหล่ขว้างนิดนึงตัวป้อม ขาดูดี มีแพคสวยงามก็เล่นบอล อยากสูง ผอม มีช่วงหัวไหล่ แพคน้อย ขามัดใหญ่ ก็เล่นบาส อยากสมส่วน ว่ายน้ำเลยครับ รับรอง มีคนบอกมาเยอะว่าว่ายน้ำช่วยให้ร่างกายสมส่วนและกล้ามเนื้อออกมาสวยที่สุด
แต่ผมไม่ทำครับ ว่ายน้ำไม่เป็น 555+

benz1230
24th February 2012, 09:02
2)ถ้าหากเราดึงเกิน10ครั้งเป็น40-50(สมมุติว่าไหว) จะเป็นอะไรมั้ยครับ เพราะ10ครั้งดูเหมือนมันน้อยไป เพราะลองทำแล้ว

อันนี้ไม่เกินกำลังก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

ผม 180 หนัก 58 ก็โครตผอมเลยครับ ซิตอัพ 55+ไม่ต้องพูดถึง 35ที ทีสุดท้ายแบบ อื๊ดดดดดดด อ้า ครบ แฮ่กๆๆ ท้องแข็ง เลย ลุกนั่ง 100 ครั้ง แฮ่กๆๆ ดันพื้น 20 แล้วเอากีต้าร์ไฟฟ้ามาแทน เวรต ยกไป อีก100ครั้ง กระโดดเชือก 300
และก็ ฟุตเวริค ต่อยลม ทำได้อยู่อาทิตย์เดียว ความจริงก็ทำได้ทุกวันนะครับแต่ผม เหนื่อยจากการเรียน และเคลียร์การบ้าน กลับมาก็หลับแล้วครับ

อยากไหล่ขว้างนิดนึงตัวป้อม ขาดูดี มีแพคสวยงามก็เล่นบอล อยากสูง ผอม มีช่วงหัวไหล่ แพคน้อย ขามัดใหญ่ ก็เล่นบาส อยากสมส่วน ว่ายน้ำเลยครับ รับรอง มีคนบอกมาเยอะว่าว่ายน้ำช่วยให้ร่างกายสมส่วนและกล้ามเนื้อออกมาสวยที่สุด
แต่ผมไม่ทำครับ ว่ายน้ำไม่เป็น 555+

อนาจมาก ยกกีต้าร์ไฟฟ้าแทนเวรต 555 เดี๋ยวผมทำมั่ง