PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Mass Effect 3 demo multiplayer บ้างครับ

DAggErlS
23rd February 2012, 22:03
ตามหัวข้อเลยครับ หาเพื่อนเล่นบ้าง :) เล่นคนเดียวมันเบื่อๆบางที (โฮสส่วนใหญ่เขาอยู่ใกลครับ ยิ่ง lag spike มาทีนี้รำคาญมาก - -)
ชื่อผมใน origin ก็ DAggErlS นะครับ แอดมาได้ :)

ใครมีทิปอะไรก็เอามาบอกกันได้นะครับ
ผมเล่นอยู่ 2 สายคือ infiltrator กัย adept ครับ
Infiltrator นี่แรกๆแนะนำให้ใช้ Mantis ครับ (สในเปอร์ที่มีนัดเดียว) แล้วก็อัพ cloak ให้ cooldown น้อยที่สุดครับ (แล้วก็อัพที่ damage +90% ด้วยครับ) พยายามให้น้ำหนักเบาๆไว้ cooldown มันจะได้สั้นๆครับ (ถ้าปืนอัพเกรดได้กระสุนสำรอง 15 นัดแล้วก็ไม่ต้องใช้ปืนสำรองเลยครับ ไม่จำเป็น) power อย่างอื่นก็อัพระเบิดก่อนครับ เอาไว้เก็บป้อมปืน cyro ไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ ถ้าเล่นสายนี้
แล้วก็ cloak + ยิง ไปเรื่อยๆเลยครับGuardian กับ trooper ธรรมดายิงโดนตรงใหนก็ตายครับ (โดนเท้าก็ตายครับ วิธีนี้เอาไว้เก็บพวก Guardian ครับ เล็งเท้าเอา) ส่วนพวกสูงๆขึ้นมาหน่อยเล็งหัวก็นัดเดียวตายครับ (ยกเว้น phantom ที่ถ้าเป็นระดับ silver ขึ้นไปถึงยิงหัวก็ไม่ตายครับ)
ทำแบบนี้ล่ะครับ เก็บ kill ได้ง่ายที่สุดละครับ แต่ต้องเล็งดีๆนะครับ เพราะปืนมีนัดเดียว

แล้ว Adept นี่ให้ใช้ปืน pistol อย่างเดียวเลยครับ cooldown มันจะเร็วมาก (2วิ ครับ)
power ก็อัพหลักๆเอา Singularity ไปขั้น 3 พอครับ ที่เหลือลง warp กับ shockwave หมด
วิธีใช้ก็อย่างแรกกับพวกไม่มีเกราะ(เลือดแดง)ก็ให้ยิง singularity ไปก่อนแล้วก็ warp ตามไปครับ มันจะได้เป็น biotic explosion (ที่แรงพอสมควรครับ)
ถ้ามันมาระยะใกล้ก็ singularity ก่อนครับ (singularity ก่อนเสมอครับ) แล้วก็ shockwave ตาม มันแรงกว่า
ถ้าเป็นพวกมีเพราะก็ warp ไปก่อนแล้วก็ตามด้วย shockwave ครับ มันจะได้ biotic explosion ด้วย ซึ่งแรงพอที่จะทำให้เกราะหายครับ แล้วจะใช้ปืนเก็บหรือยิง power ซ้ำก็แล้วแต่ครับ
ถ้าเจอ guardian ก็รอให้มันเข้ามาใกล้ๆครับ (ใกล้พอที่จะยิง shockwave โดน) แล้วก็ยิง shockwave ใส่จะทำให้มันโดนผลักไปหน่อยแล้วมันจะเปิดโล่ครับ แล้วจังหวะนี้ก็รัวปืนใส่เลยครับ ได้ผลเสมอ
ยิ่งถ้าได้ Carniflex (ปืนสั้นที่ยิงช้าๆแต่แม่นมาก) นี่ยิ่งดีครับ พอมันเปิดโล่แล้วก็เล็งหัวครับ นัดเดียว

(ถ้าอัพโหลดวิดีโอลงได้ผมจะทำครับ - -)

นี่ก็ทั้งหมดที่ผมรู้ล่ะครับ เพราะผมไม่เล่น class อื่นนอกจากนี้แล้ว (ถนัดเล่นแค่สอง class นี้ - -)
ใครมี tip อะไรดีๆก็เอามาแชร์ได้นะครับ

ปล. Infiltrator เล่นแบบ Cloak + ยิง มาสารถเก็บ Atlas (หุ่นตัวใหญ่ๆ) ได้เองเลยครับ (อาจจะใช้มากกว่า 10 นัด)
Claymore (ลูกซองที่มีนัดเดียว) ใช้เก็บ phantom ได้ดีที่สุด
อย่าเข้าใกล้บันไดถ้าไม่จำเป็น!