PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการกล้องมืดเคลมได้ไหมซื้อมายังไม่ถึง 7 วัน

md4949
24th February 2012, 08:15
ผมเพิ่งถอย Lenovo G470 มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา กลับมาบ้านลง Windows 7 64bit ก็เลยเทสกล้อง เทสกลางวันในออฟฟิสโอเค จอสว่างในออฟฟิสเปิดไฟ พอกลับบ้านกลางคืนลองเทสอีกรอบตกใจกล้องมืดมองไรไม่เห็นเลยทั้งๆที่ห้องเปิดไฟสว่างจ้าเลย ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เปลี่ยนได้ไหม อีกอาการนึงก็คือเวลาเสียบสายชาจต์เหมือนมีอาการไฟรั่วเพราะเวลาเอานิ้วสัมผัสตัวเครื่องบริเวณใกล้ๆทัชแพทเหมือนมันสั่นๆ ใครมีอาการแบบนี้แก้ไงได้บ้างครับ ถ้าไปเปลี่ยนจะรับมือกับที่ร้านยังไงเกิดมันเล่นลิ้นนู้นนี่นั่น

ขอบคุณครับ

ekapat
24th February 2012, 08:33
ตามกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภค ถ้าไม่พอใจในสินค้า สามารถคืนได้ใน 7 วัน

ไม่พอใจ ในที่นี้หมายถึง คุณซื้อกล้องกลับบ้าน กล้องดีทุกอย่าง แต่เกิดเงินช๊อต ต้องการใช้เงินด่วน ก็คืนได้ ได้เงินคืนเต็มจำนวนด้วย ครับ

(คือปัญหาไม่จำเป็นต้องเกิดจากตัวสินค้าเลย แค่อยากคืน ก็คืนได้ภายใน 7 วัน)

ลองหาๆดู เรื่องกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภค มีคนไปถาม ตอบ เยอะแยะ

ลองเอากลับไปเปลี่ยนตัวใหม่ (ไม่ได้เครมนะเปลี่ยนเลย เทสก่อนด้วย) ดูครับ ถ้าร้านไม่ให้ ก็ค่อยโวยวาย แล้วจะเอาเงินคืน เอา สคบ มาอ้าง
บอกเค้ามีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภค อะไรประมาณนี้ครับ แล้วเอาเงินคืนไปซื้อร้านใหม่แทน

md4949
24th February 2012, 08:55
ขอบคุณมากครับ