PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Asura's Wrath แล้วมาคุยกันหน่อย

sattawat1979
24th February 2012, 18:17
วันนี้ผมไปซื้อแผ่น Asura's Wrath ของ XBOX360 มาเล่นครับ เห็นคะแนนรีวิวสูงนำเกมส์อื่นๆเลยก็อยากลองเล่นดู

พอเปิดเกมส์มาก็รู้สึกแปลกๆครับ ทำไมคัตซีนเยอะจัง แต่ก็คิดว่าคงเป็นเพราะเพิ่งเริ่มล่ะมั้งมันเลยเป็นยังงี้

แต่พอเล่นไปได้ซัก 15 นาที มันก็ยังมีคัตซีนตัดมาบ่อยๆและนานด้วย เกมส์เพลน้อยมากเป็นคัตซีนซะเยอะ :sweat

เชื่อมั๊ย?? ผมนอนเล่นดูคัตซีนมันจนเผลองีบหลับไปแว่บนึงอ่ะ ตั้งแต่เล่นเกมส์มาไม่เคยเผลอหลับเลยนะ มาเป็นก็เกมส์นี้แหละ

เล่นไปก็เบื่อเอาง่ายๆเลย :( เล่นไปซักพักก็ปิดเครื่องเลย เซ็ง -*-

จริงๆแล้วผมว่าเกมส์นี้มันเปิดตัวได้อลังการมากเลยนะ กราฟฟิกก็สวย แต่คนสร้างเกมส์มันดันไปเน้นคัตซีนเยอะเกินไป ทำให้เกมส์เพลดูห่วยไปเลย ห่วยมากๆ

ผมเสียดายนะ ถ้ามันทำให้เกมส์เพลดีๆหน่อยผมว่า น่าจะสนุกพอๆกับ god of war เลย

สรุปคือ ผิดหวังกับเกมส์นี้ครับ เฮ้อ :sweat

FreedomBlood
24th February 2012, 20:25
ลองเดโมของ Ps3 แล้ว ผ่านเถอะ...เอาไปซื้อเกมอื่นดีกว่า อย่างที่นายว่ามาแหละreal time cutscene มันเยอะจนน่าเบื่อไปเลย

sattawat1979
24th February 2012, 20:38
เสียดายกราฟฟิก ทำซะสวยเลย แต่เกมส์เพลกลับไม่ได้รับการสนใจ - -''

ถ้าใครซื้อแผ่นแท้งานนี้มีร้องแน่ๆ = =

Kyonman
24th February 2012, 23:34
จากที่เห็นแล้ว..... รอ One Piece ต่อไปดีกว่า 555

wichanankittaya
25th February 2012, 00:16
กราฟฟิกสวยจิงครับ ผมชอบที่เนื้อเรื่องมัน เจ๋งดีครับ ส่วนระบบการเล่น ให้ 5 เต็ม 10 ครับ เบื่้อเอาได้ง่ายๆจิงๆงิ แต่ดีครับไปซื้อมาล๊อตแรกขาย 1300 ถูกหน่อย ๕๕๕+