PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Monster Hunter Online [Korea][Free Sever]

shisaku
4th July 2011, 13:56
------------------------- ประกาศ -------------------------

เป็นที่ทราบกันแล้วว่า เกม MHF จะปิดตัวลงภายในเดืือน สิงหาคมนี้

แต่!!
สิ่งที่ไม่คาดคิด ได้บังเกิดขึ้นแล้ว!!!!!

โอ้ว จอสสส มันยอดมาก

เมื่อไม่นานมานี้ ได้เกิดกระแส ข่าวลือต่างๆมากมายเกี่ยวกับข่าวคราว ความเป็นไปของ MHF
ซึ่งบ้างก็บอกว่า เกมจะปิดตัวลงแบบถาวร และ บ้างก็บอกว่า อาจจะมีการย้ายค่ายเกม
เหมือนอย่างเช่นเกม Zeal online มาเป็น Zeal Plus++
ซึ่งเกมนี้ก็เช่นเดียวกัน อาจจะมีความเป็นไปได้ ที่จะย้ายค่าย
แต่เรื่องนี้ ยังไม่มั่นใจ 100% แต่ก็นับว่าเป็นข่าวดีของพวกเรา ชาวสาวก MHF

และอีกข่าวดีที่ทำให้หัวใจของพวกเราเบิกบานอีกครั้งนั่นก็คือเรื่องของเวป mhf.pmang.com
ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่า มันเป็นของจริวรึปล่าว แต่ก็นับว่าเป็นสัญญานที่ดี

ยังไงซะ เกมนี้ถ้าเกิดการย้ายค่ายกันจริง พวกเราคงต้องกลับไปสู่จุดเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง
แต่นั่นก็ถือว่าดีแล้ว ที่เกมที่พวกเรารัก กลับมาให้พวกเราเล่นอีกครั้ง

สำหรับผู้ที่มาใหม่ ไม่รู้ว่าเกมนี้มันคืออะไรเิชิญอ่านบทความดีๆนี้ได้

สำหรับใครที่ยังไม่รู้จัก เกมนี้ ไม่ใช่เกมเก็บเลเวลแบบเดินตีทั่วไป ในเกม คุณจะได้รับบทบาทเป้นนักล่า Monster ทุกชนิด สุดจิตนาการ มังกรเหรอ ได้เจอ กิ้งก่ายักเหรอได้เจอ ปลามังกรเหรอ ได้เจอ และสารพัด นกยักเหรอ ได้เจอแน่ แล้วก็ทีเด็ด Monster ขนาดมหึมาเหรอ ได้เจอแน่นอน ไม่ใช่แค่คลิกตี แต่การควบคุม คุณต้องใช้ทักษะความสามารถทั้งหมดที่มี ต้องงัดแงะมันออกมา คีบรอด เมา การหลบการโจมตีของมอนเตอ ต้องใช้ ต้องกระโดดหลบ โผหลบ ไม่ใช่จะมาคลิกตี ๆ ๆ ๆ ไร้สาระ เกมปัญญาอ่อน เอาไปเผา โตแล้ว ยังจะมาเล่รนเกมปัญญาอ่อนอีก มา!!! คนไหนเจ๋ง คนไหนคิดว่าตัวเองเล่นเกมเก่ง แล้วเกมนี้โชว์หน่อยสิ ขอท้า
***แต่สิ่งที่คุณจะไม่ได้พบในเกม ก็คือ ความน่ารักสดใส
***สิ่งที่จะพบคือ กล้ามโตๆ อาวุธสำหรับการฆ่าหอก ดาบ มีดสั้น ธนู ปืน(แน่นอนฟังไม่ผิด ปืนครับ แต่มัีนคือปืนแบบร่วมสมัย ประมาณปืนสงครามโลก แต่นี่มันคือปืนล่ามังกรครับพี่น้ิอง!!!!!) ชุดเกราะนักรบ เอฟเฟกเลืิอด เวลาฟันที เลืิอดมันออก สีแดงด้วย ความสะใจ อารมดิป เถื่อน เอาความน่ารักสดใสของตัวท่าน เอาไปฝากกับเด็กอนุบาลเถอะครับ แล้วมาพบกับความดิปเถื่อนกันในเกมนี้
สิ่งที่พูดไปอาจฟังดูแรง แต่มันก็แรง (แล้วจะพูดทำห่าอะไร) วัยรุ่นต้องพูดกันแรงๆ ลูกผู้ชายต้องเล่นกันแรงๆ จะมาแอ้ปแป้ว ตาโต ไร้สาระว่ะ!! ลืมรูป นี่ตัวจริงนะ ไม่ใช่ คัทซีน ไอ้ตัวใหญ่ๆ คุณต้องฆ่ามันจริงๆ
เปรียบเทียบขนาดกันเลย และเราก็ต้องฆ่ามันจริงๆ ไม่ใช่ใหญ่แต่ตัวแล้วมาคลิกๆตี แต่ไอ้นี่มันใหญ่ แล้วมันเหยีบเราจริงๆ แล้วถ้าหลบตอนมันเหยีบไม่ทัน ก็เกิดใหม้่ละครับพี่น้อง เห็นบางเกม บอสตัวใหญ่ อลังการ แต่แมร่ง คลิกตี ไม่มีหักหลบ แล้วมันจะตัวใหญ่ทำห่าอะไรฟระ ไม่ใช่ความสามรถอะไรเล้ย ให้ตายสิโรบิน

http://www.youtube.com/watch?v=Nu5Ktoq907I

http://www.youtube.com/watch?v=ZQ1Bo6Sdjdg

http://www.youtube.com/watch?v=PLNbmYllsdw

สำหรับ วิธีสมัครสมาชิก วิธีการเล่น ไว้ รอผลออกมา 100% ก่อนว่าเกมจะเปิดค่ายใหม่ ผมจะอัพเดทอีกทีนะครับ ตอนนี้เดี่ยวจะทยอยอัพเดทภาพต่างๆ เอามาเรียกน้ำย่อยก่อน :o

kukoo
5th July 2011, 00:39
รอ ๆ ๆ ๆ ๆ

dionysos
5th July 2011, 01:07
รอเล่นต่อไปคร๊าบ

karlongkar
5th July 2011, 17:16
อยากจะกร๊ด คุณ Marcus

เซิฟจะปิดเเล้ว ขนาดข้อมุลเก่าหายหมดยังเอามาโพส

+like ในฐานะ ที่เป็น อดีต MHFK ด้วย

จำกันได้ป่าวหว่า 555+

Loly
5th July 2011, 17:36
ก็รอกันไปนะจ้ะ รอด้วย!!

Hatari
5th July 2011, 22:52
ถ้าเซิฟไทยมีก็คงจะดีมากเลย

คนคงจะเล่นเยอะน่าดู

shisaku
6th July 2011, 02:01
ก็คงต้องรอกันต่อไปครับ:rolleyes:
รอลุ้นเอาเดือนสิงหานี้รู้กันแน่ ถ้าเปิดใหม่ผมก็จะกลับไปเล่นอีกรอบอย่างแน่นอนครับ
ตอนนี้ก็หาเกมอื่นๆเล่นไปพลางๆก่อน

ปล. ตอนนี้ผมเล่น 3ก๊ก2 นะครับ เซิฟ พยัค ก็สนุกไปอีกแบบ สงครามสนุกดี ไล่ตีเมือง ฆ่าคน ขี่เรือ ยุทการนาวี เหอๆ มันไปอีกแบบ

zeroreach
6th July 2011, 06:53
เอิ้ว~ สุดยอด นึกว่าจะต้องเอา PSP ไปซ่อมเพื่อกลับมาเล่นแล้วเชียว ขอให้ย้ายไปค่ายดีๆ ด้วยเทอะ สาธุ

nutdektap
9th July 2011, 17:24
รอเหมือนกันครับ ๆ

karlongkar
9th July 2011, 17:48
Pmang ก้ใกล้เปิดละมั้ง (มั้ง) ขอให้ฟรี . . .

kannilo
9th July 2011, 18:09
เย้ ถ้ามันเปลี่ยนค่ายจริงแล้วรีบๆสมัครน่าสมัครง่ายขึ้น
เพราะยังไม่ค่อยมีคนใช้ kssn

thunyaboon
9th July 2011, 20:48
มันจะมาเปิดใหม่อีกหรอครับๆ

ดีๆครับ

อยากเล่นมานานและ

ตอนนั้นจะเล่น กำลังโหลด วันต่อมา ดันมาปิด

ตอนนี้เลยเล่น Raiderz รอก่อน

nutchyleo
9th July 2011, 21:14
ได้ข่าวมาว่า ค่าย pmang สมัครยากมากครับ ลองมากจาก nexon เลย เพราะว่า 1 KSSN ใช้ได้แค่ 1 ID นะครับ ขนาดค่าย hangame 1kssn ต่อ 3 ID ยังมีคนบ่นเลยว่ายาก 55+ (สำหรับตัวผมเองลองเข้าสมัครแล้วก็ยากจริงนะครับต้องมีความอดทนสูงมากถึงมากที่สุดในการสมัครเลยก็เป็นไปได้)

jirayu31363
9th July 2011, 22:04
อยากให้มาเปิดเซิร์ฟอินเตอร์

ma69alcohol
9th July 2011, 22:55
จ๋าบมาก รอเล่นคร้าบ

karlongkar
20th July 2011, 23:51
เีงียบเลยเเฮะ

ma69alcohol
22nd July 2011, 13:57
ท่าทางจะอดเล่น ฮ่าๆๆๆ

PoLoSeVeN
20th September 2011, 14:54
27 กันยายน ลุ้นกันอีกที

clubzaxxx
4th October 2011, 19:57
รอเฮียเอเชียซอฟท์

jackkerrr
6th October 2011, 18:51
ผมเข้าหน้าโหลดเกมไม่ได้อ่ะครับ...ใครทำได้ช่วยบอกที

09603931
6th October 2011, 19:05
หึหึหึ ในที่สุด มันกำลังจะกลับมาแล้ว รอคอยมานานแสนนาน

ผมก็ชาวMHครับ ตอนยังไม่ปิดผมเล่นเวลสูงปรี๊ดไปแล้ว แต่พอมันจะปิด เลิกเลย เพราะ เล่นไปยังไงก็ต้องปิด แต่ผมก็ยังเล่นจน วันสุดท้าย(ก่อนปิด 2 วันT^T)