PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หนึ่งความจริงที่แทบไม่สามารถที่จะปฏิเสธได้

Type-7442
25th February 2012, 14:02
เงินคือทุกสิ่ง
ใครบอกว่าเงินไม่ใช่ทุกสิ่ง แสดงว่า****ตอแหล

ข้อความข้างบนคือข้อความเสียดสีครับ แสดงให้เห็นถึงความจริงในปัจจุบัน แต่ใครจะคิดจริงว่าข้อความนี้สื่อความหมายว่า เงินซื้อได้ทุกสิ่งตรงๆตัวประโยค คงไม่ใช่ครับ

ปัจจุบันนี้เงินแทบทำได้ทุกอย่าง เงินสร้างอำนาจ เงินสร้างอะไรได้หลายๆอย่าง หากผู้ใช้ฉลาดและรู้กลวิธีที่จะใช้มันและให้มันเพิ่มจำนวนมากขึ้นไปในตัว
ในสังคมไทยก็เห็นได้ชัดครับ คุณจะเป็นคนดีแค่ไหน หน้าตาดีแค่ไหน แต่คุณจน, เกินครึ่งครับ เค้าเลือกคนที่มีเงินแน่นอน เพราะเค้าจะสบายและแตกต่างกับการอยู่กับคนไม่มีเงินหรือเงินน้อยอย่างเห็นได้ชัด

มันเป็นยุคที่เจริญในแง่ของวัตถุ เงินจึงมีบทบาทมหาศาล
ผมขอพูดแก้ว่า
เงินสามารถซื้อและครอบครองได้แทบจะทุกสิ่งที่เป็นรูปธรรม ถึงแทบทุกสิ่งในที่นี่ เกินกว่า 95 % อีกครับ..

ปล เห็นเริ่มเถียงกัน เลยบอกเหตุผลในการตั้งกระทู้และอยากเห็นข้อคิดเห็นของคนหลายๆคนครับ

exodus
25th February 2012, 15:34
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่างครับ
แต่ก็ซื้อได้เกือบทุกอย่างอยู่ดี 555+

dearbabor
25th February 2012, 15:37
เงินคือพ่อของพระเจ้าครับ

ninwatza
25th February 2012, 15:46
ไม่เถียงๆ ครับ^^ ใครไม่อยากได้เงินบ้าง!

WhiteWolfz
25th February 2012, 16:04
เงินซื้อชีวิต ความเชื่อใจและึความรัก ไม่ได้ครับ

kamin_bew
25th February 2012, 16:10
เงินซื้ออายุไม่ได้คับ ^^
ต้องตายกันทั้งนั้นพอถึงเวลา

thetopzrr
25th February 2012, 16:12
เงินซื้อชีวิต ความเชื่อใจและึความรัก ไม่ได้ครับ

เงินซื้อชีวิตได้ครับ อย่างน้อยก็ได้อีกนิดนึง สมมุตคุน จะเปนมะเร๊งตาย คุนมีเงินจ้า่งหมอรักษา เปนพันๆๆล้านๆ คุนก็อาจซื้อชีวิทมาได้อีกนิดนึง

แต่เงินสามาทหยุดชีวิตได้นะคราบ จ้างhitman 47 สัก 90ล้าน ไปฆ่าคนก็หยุดชีวิตได้และ 55+ ( บ่นไรว๊ะเนียตู)

bararasza
25th February 2012, 16:17
เงินซื้อชีวิตได้อีก1ตัวอย่างครับ ถ้าคุณไม่มีเงิน จะเอาอะไรกิน ตาย! 55+

VKneverdie
25th February 2012, 16:27
ยังไง ๆ มี ก็ดีกว่าไม่มีหละ ว้า ~

AofLiverpool
25th February 2012, 16:34
ไอเราก็นึกว่า 1+1=2

degden009
25th February 2012, 16:36
เงินซื้อใจแฟนผมไม่ได้หรอกครับ:cool:

Msguzs
25th February 2012, 16:38
เงินซื้อความรักและความรู้สึกได้

สมมุติ วันนี้วันเกิดแฟนคุณ คุณเอาเงินไปซื้อสิ่งที่แฟนคุณอยากได้ แค่นี้ คุณก็ได้ละครับ = =

bararasza
25th February 2012, 16:42
ขออีกทีครับ หากเราจะเกิด แต่ไม่มีเงินผ่าตัดทำคลอด ก็ตายตั้งแต่ยังไม่ได้เกิดแล้วครับ

nonmd
25th February 2012, 16:54
น่าจะในความหมายของคนไม่รู้จักพอ

kasama603
25th February 2012, 17:09
เงินคือเงินครับ ไม่ใช่ทุกสิ่ง มีเงินเยอะแล้วไง ซื้อไม่ได้ทุกสิ่งหรอก เวลาจะตาย เอาเงินไปติดสินบนยมบาลแล้วมันจะปล่อยให้อยู่ต่อเหรอ เงินเปลี่ยนสันดานคนไม่ได้ ซื้อใจคนไม่ได้ ซื้อชีวิตของตัวเองไม่ได้ อีกหลายๆอย่างครับ แล้วคนทั่วๆไป ยกตัวอย่างเช่น ถึงคุณจะมีเงินเยอะ ไม่ใช่ว่าคุณจะซื้อรถถังซื้อเครื่องบินรบมาจอดไว้ในบ้านได้นะ ขนาดนายกยังทำไม่ได้เลย บางอย่างมีแค่เงิน แต่ไม่มีอำนาจ ไม่มียศถาบรรดาศักดิ์ ไม่ได้นามสกุลอย่างว่า มันก็ซื้อไม่ได้ครับ

แต่อยากรู้ว่า มอ สระ อึง จะตั้งกระทู้ส้น...นี้ขึ้นมาทำไมครับ มันไม่มีปะระโยชน์อะไรเลย ผมว่าน่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นนะครับ

saimtogo
25th February 2012, 17:13
เงินคือเงินครับ ไม่ใช่ทุกสิ่ง มีเงินเยอะแล้วไง ซื้อไม่ได้ทุกสิ่งหรอก เวลาจะตาย เอาเงินไปติดสินบนยมบาลแล้วมันจะปล่อยให้อยู่ต่อเหรอ เงินเปลี่ยนสันดานคนไม่ได้ ซื้อใจคนไม่ได้ ซื้อชีวิตของตัวเองไม่ได้ อีกหลายๆอย่างครับ แล้วคนทั่วๆไป ยกตัวอย่างเช่น ถึงคุณจะมีเงินเยอะ ไม่ใช่ว่าคุณจะซื้อรถถังซื้อเครื่องบินรบมาจอดไว้ในบ้านได้นะ ขนาดนายกยังทำไม่ได้เลย บางอย่างมีแค่เงิน แต่ไม่มีอำนาจ ไม่มียศถาบรรดาศักดิ์ ไม่ได้นามสกุลอย่างว่า มันก็ซื้อไม่ได้ครับ

แต่อยากรู้ว่า มอ สระ อึง จะตั้งกระทู้ส้น...นี้ขึ้นมาทำไมครับ มันไม่มีปะระโยชน์อะไรเลย ผมว่าน่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นนะครับ

ก็เค้าจะตั้ง

kasama603
25th February 2012, 17:15
ขออีกทีครับ หากเราจะเกิด แต่ไม่มีเงินผ่าตัดทำคลอด ก็ตายตั้งแต่ยังไม่ได้เกิดแล้วครับ
คุณคิดว่าหมอเขาไร้จรรยาบรรณขนาดนั้นเหรอครับ คิดอะไรโง่แท้ ขนาดแท๊กซี่ยังทำคลอดเองได้เลย ไม่เคยได้ยินข่าวเหรอ เสียตังไม๊ เมื่อก่อนเขาคลอดแบบหมอตำแย เสียตังไม๊ คิดสิครับ อย่ามองโลกแคบเกินไป

WhiteWolfz
25th February 2012, 17:16
เงินซื้อชีวิตได้ครับ อย่างน้อยก็ได้อีกนิดนึง สมมุตคุน จะเปนมะเร๊งตาย คุนมีเงินจ้า่งหมอรักษา เปนพันๆๆล้านๆ คุนก็อาจซื้อชีวิทมาได้อีกนิดนึง

แต่เงินสามาทหยุดชีวิตได้นะคราบ จ้างhitman 47 สัก 90ล้าน ไปฆ่าคนก็หยุดชีวิตได้และ 55+ ( บ่นไรว๊ะเนียตู)

ไม่เคยมีใครบนโลกนี้เป็นอมตะครับ ต่อให้เป็นผู้นำเผด็จการมีเงินเป็นพันล้านก็ยังต้องตายครับ

ที่ทำได้แค่ยืดอายุครับ แต่ยังไงก็ตายอยู่ดี

ส่วนที่บางคนบอกว่าซื้อความรักได้ ไม่ใช่หรอกครับ ความรักไม่ได้เกิดจากสิ่งของครับ มันคือความสุขชั่วคราวครับ

บางคนซื้อของขวัญให้แฟน..แฟนรักมาก ปีต่อมาทะเลาะกันแล้วเลิกกัน >>> คืนของขวัญไปหมด >> ??? แบบนี้ยังเรียกว่ารักอยู่รึเปล่าครับ

แต่บางคนไม่มีเงินทองมากมาย มีความรัก ความจริงใจให้กัน อยู่เคียงข้างตลอดเวลา แล้วอยู่กันจนแก่เฒ่าก็เยอะแยะไปนะครับ

guntawit3875
25th February 2012, 17:20
เงิน คือ สื่อกลางในการแลกเปลี่ยน

จบมั้ย !!??

fournarak
25th February 2012, 17:21
เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง... แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เงิน ---- เงินซื้อความรักไม่ได้....แต่สามารถดึงดูดให้คนมารู้จัก....และรักกันได้...( เครดิต ตัวเอง )

WhiteWolfz
25th February 2012, 17:25
เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง... แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เงิน ---- เงินซื้อความรักไม่ได้....แต่สามารถดึงดูดให้คนมารู้จัก....และรักกันได้...( เครดิต ตัวเอง )

ผมเห็นด้วยนะครับ แต่ขอแย้งนิดนึงครับ ทุกสิ่งอย่างไม่จำเป็นต้องใช้เงินครับ

http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/398757_10150690948040833_148069940832_11853609_440734560_n.jpg

tstzxcv12
25th February 2012, 17:37
งั้น เงิน คือปัจจัยในการจะได้มาซึ้งความสุขในหลายๆอย่าง ที่จะได้มาโดยตรงหรือทางอ้อมก็แล้วแต่เหตุการณ์ ว่างั้นเหอะ
ปล.สุดท้ายถ้าขอได้ผมก็อยากขอให้รวย นั้นละผมว่าทุกคนต้องการรวยเหมือนกันมันก็ทำให้เกิดความสุขตามมาได้อีกเยอะละนะ ผมว่าผมเป็นคใช่เงินเป็นนะ ^ ^

nevermercy
25th February 2012, 17:45
อืมม ไม่ได้กลับมานานพอดู อะไรๆมันก็เปลี่ยนไปเนอะ การตอบกระทู้ที่รุนเเรงขนาดนั้นนี่มันอะไรกัน

_MaximiliaN_
25th February 2012, 17:52
เงินซื้อทุกอย่างไม่ได้ ...
แต่ในสมัยนี้ ยุคนี้ เวลานี้ เราก็อยู่ไม่ได้ ถ้าไม่มีเงิน :o

NightTheHCG
25th February 2012, 17:59
ผมสนแค่ของที่จะได้มาเท่านั้นแหละ ถ้าได้ของที่ต้องการเงินผมก็ไม่สนใจ แต่การที่จะได้ของมันก็ต้องมีเงินนี่สิ "เงินซื้อไม่ได้ทุกสิ่ง" ถูกครับ แต่เงินคือทุกสิ่งก็ไม่แปลกเท่าไหร่ เพราะการจะได้อะไรมานั้นต้องใช้เงิน ใช้ความรัก ความซื่อสัตย์ ความดี จะมีข้าวกินไปตลอดชีวิตใหม ? สุดท้ายก็ต้องทำงาน แล้วก็เอา เงิน มาใช้ในชีวิตอยู่ดี //ส่อแววมาม่านะนี่ ~~

clubzaxxx
25th February 2012, 18:06
เงิน ไม่สามารถซื้อคนอย่างผมได้ครับ

เเละ หัวข้อเงินของจขกท.ได้เเสดงเห็นถึงคุณค่าในตัวตัวด้วยว่าท่านเป็นคนยังไง ครับ

เชฟหมี
25th February 2012, 22:12
กระทู้นี้****ยาว เชื่อดิ

exodus
25th February 2012, 22:19
ไม่ขอออกความเห็นดีกว่า เดี๋ยวพวกโลกสวยได้ออกมาดิ้นพราดๆเอา
รอชงน้ำต้มมาม่าดีกว่า

takiman
25th February 2012, 22:24
ถ้าจะเอาเข้าเนื้อหาของกระทู้นี้ก็ข้ามไปดูที่ 3.23

http://youtu.be/yaAUc6L62sM

bonusz
25th February 2012, 22:25
ที่รู้ๆเงินซื้อผมไม่ได้ครับ

vanbess
25th February 2012, 22:27
ทุกคนอาจจะลืมไปแล้วว่าใคร Inception เราว่าเงินคือสิ่งจำเป็นอันดับ 1

thanakom03
25th February 2012, 23:18
สำหรับผม ขอยืนยันซื้อผมไม่ได้แน่นอน

DukeInth
26th February 2012, 02:24
ทุกคนต้องใช้เงิน
ใครจะเถียง?

krit007za
26th February 2012, 02:36
ถึงแม้จะมีเงินแต่ไม่มีความสุขยุคสมัยไหนก็ไร้ค่าสิ้นดี
เงินชื้อใจคนไม่ได้หรอก อาจจะชื้อได้แค่ชั่ววูบ
แต่ไม่มีความจริงใจให้หรอก

Anti-cola
26th February 2012, 02:41
ซื้อได้ครับ อย่างเช่น เอาเงินมาล่อหญิง แล้วก็ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ

ไม่แน่เสมอไปครับผู้หญิงก็มีคนที่ดีเหมือนกัน คงคิดว่าใช้ไม่ได้ทุกคนหรอก

bave233
26th February 2012, 02:59
"เงินซื้อได้ทุกอย่าง เเต่ มัน ซื้อ จิตวิญญาณ ของ คนบางคนไม่ได้"!

dearbabor
26th February 2012, 03:30
เงินซื้อความรักไม่ได้? ไม่มีเงินแล้วจะจีบผู้หญิงยังไง? ให้ผู้หญิงเลี้ยงหรอ?

MaximilianZ
26th February 2012, 03:55
เงินทำได้ทุกอย่างแหละครับ ลองคิดดูดีๆ สิครับ เริ่มจากชีวิตประจำวันก่อนเลยตื่นเช้ามาก็ล้างหน้าแปรงฟัน ถ้าไม่มีเงินแล้วจะมีน้ำมีแปรงสีฟันมียาสีฟันให้ใช้ไหม ต้องซื้อมาใช้ สุดท้ายก็เงิน

ถ้าใครบอกเงินซื้อผมไม่ได้ เอาง่ายๆ ครับ ผมไปหาคุณ ไปเที่ยวกะคุณ ไปนู้นไปนี่กะคุณ กินเหล้า สุดท้ายแล้วเราก็สนิดกัน แล้วอย่างนี้ไม่ใช่ซื้อคุณหรอครับ ถ้าผมไม่มีเงินผมก็ทำไม่ได้

ผมอาจไม่ได้เอาเงินให้คุณตรงๆ น่ะครับ แต่ผมก็สามารถซื้อคุณได้ทางอ้อม (ไม่ได้บอกว่าเลี้ยงน่ะ แค่ไปไหนมาไหนด้วยกันหรืออาจจะเลี้ยงบ้างเป็นบางคราว)

อีกอย่าง ไอ้จอเหลี่ยมๆ ที่อยู่ตรงหน้าคุณมันเงิน ไฟฟ้าก็เงิน อาหารก็เงิน เล่นเกมเล่นเนตแล้วมีความสุขไหม ถ้าตอบสุข นั้นเท่ากับใช้งเินซื้อมาและครับ

สุดท้ายเราก็ใช้ชีวิตเพื่อหาเงิน ส่วนจะเอาเงินไปทำอะไรต่อ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถและความจำเป็นของแต่ละบุคคล

*มันอาจไม่ประติประต่อกันน่ะครับ พอดีพิมพ์และก็กลับไปเพิ่มกลับไปแก้ :preved

retrosperm
26th February 2012, 04:52
ผมจนกรอบแบบข้นแค้นสุดๆมาตั้งแต่จำความได้(ให้คิดภาพแบบวงเวียนชีวิตเลยนะ) จนถึงตอนนี้ผมมีเงินแล้ว(ได้ประมาณ3-4ปีมาแล้ว) ได้ทำงาน ที่ดีดี สบายๆใน office ได้เลี้ยงชีพของตัวเองและครอบครัวได้สบาย ตอนนี้ผมอายุ22แล้ว
ผมขอบอกตรงๆว่า เงินไม่ใช่สิ่งสำคัญในชีวิตผม แต่มันทำให้ช่วงเวลา ก่อนหน้านี้ของผมตอนที่ไม่มีเงินและตอนนี้มามีเงิน รับรู้ได้ทันทีว่าผมขาดอะไรไป ทั้งความรักที่มาแบบดูแล้วว่าเค้าจริงใจ(ต่อให้ผมหล่อแค่ใหนก็เหอะได้แป๊ปๆไม่ถึงอาทิตย์เห็นผมจนก็ตีจาก) ทั้งเพื่อนพ้องในวัยเรียน ผมไม่สามารถพาตัวเองไปเที่ยวกับเพื่อนๆได้ เพราะไม่มีเงิน และไม่มีเวลาไปเที่ยวเพราะต้องทำงาน เด็กๆถ้าไม่มีเพื่อนรู้สึกเหงามั้ยหละไม่ใช่อย่างในละครตัวเอกนะ ที่ศรีทนได้(และใครที่ใหนจะคบคนที่ไม่ได้ไปใหนมาได้ด้วยกันหละ เห็นเพื่อนๆพูดกันว่า วันนี้ไปอีกมั้ย วันนี้ตอนเย็นไปกินขนมร้านนั้นกันมั้ยก่อนกลับ เมื่อวานเล่นไอนู่นไอนี่กันมันเนอะ เห้ยวันนี้ใครไปดูหนังกะกูมั่ง อย่างเงี้ย ผมคิดว่ามันทำให้พวกเค้าสนิทกันได้ง่ายขึ้นนะ)) ความหิวโหย คุณคิดว่าอดข้าว สามวันรู้สึกยังไงบ้างหละ (ถึงมีน้ำก๊อกกินก็เถอะ) และความไว้ใจ เคยมั้ยหละครับ พอในห้องมีของหาย แล้วทำไมต้องมามองที่เรากันด้วย
และ เคยมั้ยหละครับ ไม่มีเงินแม้จะซื้อถุงเท้าใส่ ไปถึงโรงเรียนก็โดนตีเพราะเรื่องคล้ายๆแบบนี้ตลอด ความรู้สึกขมขื่นผมมีได้แทบทุกวัน พ่อผมเครียดไม่มีเงิน ก็มาลงมือลงไม้กับผม ผมรู้ว่าท่านเครียดผมไม่โกรธเพราะท่านก็ทำงานตลอดเวลาของวันไม่หลับไม่นอนเลี้ยงผมและพี่น้อง และยังมีอีกหลายอย่างที่เกิดจากความจน แต่มาวันนี้ผมพอมีเงินบ้าง ทั้งหมดที่ว่ามา มันหายไปหมดสิ้นเลย ทั้งความรักที่จริงใจจนเป็นครอบครัวแล้วครับ เพื่อนพ้องที่คอยให้คำปรึกษาได้เสมอๆเพราะได้ไปใหนมาใหนด้วยกันบ้าง และผมก็ไม่เคยรับความรู้สึกหิวอีกแล้ว และยังมีอีกหลายอย่างหลังจากชีวิตเปลี่ยนไป และ ทำให้ผมได้รับรู้ว่า เงินทำให้ความขมขื่นต่างๆในชีวิตผมได้หายไปหลายๆอย่าง ถึงแม้ว่าปัจจุบัน จะมีอุปสรรคอะไรมาเช่นการทำงาน หรือ อะไรอะไร ก็เถอะ แต่มันก็ไม่ได้เสี้ยวอะไรที่ผมได้เคยลำบากมาทั้งชีวิตซักนิดเดียว
เหมือนอาจว่าผมได้รับภูมิคุ้มกันมาบ้างแล้ว และปัจจุบันผมมองว่า ผมใช้เงินที่ได้มาอย่างไม่ฟุ่มเฟือย ที่สุดเลยหละครับ

act12348
26th February 2012, 07:23
ก็จริงนะแต่ผมไม่มีอะV_V!!!

maxLiverpool
26th February 2012, 07:56
ใช่ หินแทนเงินแมล่ง เลย บ้าน ผมรับก่อสร้างด้วย 5555+
บ้าน ผม รวย เหล่ะ ! 555555555555555555555555555

Jizsy
26th February 2012, 08:03
เงินซื้อความสะดวกสบายได้แต่ซื้อความสุขที่แท้จริงไม่ได้
ปล.เงินซื้อผมไม่ได้ (ถ้าไม่มากพอ) :bye

peetdekza
26th February 2012, 08:18
เงินซื้อได้ทุกสิ่ง แต่ในทางอ้อมนะ ถ้ารู้จักใช้ยังไงผมก็ว่าเงินซื้อได้ทุกอย่าง ใครๆก็ต้องการ ไม่ต้องมาซึน

apipu1039
26th February 2012, 08:23
ซื้อไม่ได้ทุกอย่างหรอกครับ อย่างความซื่อสัต หรือความจริงใจก็ซื้อไม่ได้

Snop
26th February 2012, 08:49
"เงินมันไม่ใช้สิ่งที่สำคัญต่อชีวิต แต่มันเป็นสิ่งจำเป็นต่อชีวิต(มากๆ)"

Meganechan
26th February 2012, 09:38
เงินมิอาจซื้อความรักได้หรอก :D แต่มันซื้อเกือบทุกอย่างได้ ฮ่าๆ

~RIP~
26th February 2012, 09:52
เงินทำมาจากกระดาษ กระดาษซื้อได้ด้วยเงิน เงินหาได้จากการขายกระดาษ กระดาษเอาไปทำเงิน เงินทำมาจากกระดาษ กระดาษซื้อได้ด้วยเงิน เงินหาได้จากการขายกระดาษ กระดาษเอาไปทำเงิน เงินทำมาจากกระดาษ กระดาษซื้อได้ด้วยเงิน เงินหาได้จากการขายกระดาษ กระดาษเอาไปทำเงิน เงินทำมาจากกระดาษ กระดาษซื้อได้ด้วยเงิน เงินหาได้จากการขายกระดาษ กระดาษเอาไปทำเงิน

RuCCi
26th February 2012, 10:01
อ่านกันดีๆสิครับ จขกท เค้าพูดถึงสิ่งรูปธรรมนะครับ เข้าใจกันรึปล่าวว้าาา -*-พูดไปไหนกัน ความรักเอย ชีวิตเอย ความสุข เอย มันรูปธรรมซะที่ไหนเล่า -*-

neverload
26th February 2012, 10:14
ช่างมันเถอะ ปล่อยฟลาว \m/ :music \m/

Blazing-Heart
26th February 2012, 10:23
้ยังมีสิ่งที่ใหญ่กว่าเงินนะ นั้นคือทอง

hight007
26th February 2012, 11:34
เงินมันก็แค่สือกลางอย่างนึงเท่านั้น ที่สำคัญ และมีค่ามากที่สุดก็คือความรู้ต่างหากครับ ผมให้คุณมีเงินเป็นล้านล้านบาท แต่ผมมีเงิน 0 บาทเลย หากคุณไม่มีความรู้ หากคุณไม่มีความสามารถ ผมเชื่อเลยว่าคุณไม่สามารถรักษาเงิน หรือทำให้เงินงอกเงยได้อย่างแน่นอน กลับกันผมมีเงิน 0 บาทแต่ผมมีความรู้ความสามารถมากมาย เงินแค่ 0 บาทผมเชื่อว่าผมสามารถทำให้มันงอกเงยได้อย่างแน่นอน สิง่ที่สำคัญไม่ใช่เงินครับ แต่เป็น ความรู้ ความสามารถ และแนวคิดในการดำเนินชีวิตของคุณมากกว่า

AofLiverpool
26th February 2012, 12:32
เงินซื้อความสะดวกสบายได้แต่ซื้อความสุขที่แท้จริงไม่ได้
ปล.เงินซื้อผมไม่ได้ (ถ้าไม่มากพอ) :bye
555 มีวงเล็บด้วย "ถ้าไม่มากพอ"
ตอนแรกอ่าน "เงินซื้อผมไม่ได้" ในใจคิด อย่างเท่
พอมาอ่านในวงเล็บ "ถ้าไม่มากพอ" ในใจคิด :)

omobood4
26th February 2012, 14:07
แต่เงินอาจเปลี่ยนชะตากรรมของเราได้น่ะเช่น ไม่มีตังแล้วเราจะเอาตังที่ไหนซื่อเกงในเปลี่ยน ตอนทีกำลังไปทำงานสาย!!!!<<<<<คุ้นๆแหะ:sweat

ก้อนเมฑ
26th February 2012, 14:11
ไม่เคยมีใครบนโลกนี้เป็นอมตะครับ ต่อให้เป็นผู้นำเผด็จการมีเงินเป็นพันล้านก็ยังต้องตายครับ

ที่ทำได้แค่ยืดอายุครับ แต่ยังไงก็ตายอยู่ดี

ส่วนที่บางคนบอกว่าซื้อความรักได้ ไม่ใช่หรอกครับ ความรักไม่ได้เกิดจากสิ่งของครับ มันคือความสุขชั่วคราวครับ

บางคนซื้อของขวัญให้แฟน..แฟนรักมาก ปีต่อมาทะเลาะกันแล้วเลิกกัน >>> คืนของขวัญไปหมด >> ??? แบบนี้ยังเรียกว่ารักอยู่รึเปล่าครับ

แต่บางคนไม่มีเงินทองมากมาย มีความรัก ความจริงใจให้กัน อยู่เคียงข้างตลอดเวลา แล้วอยู่กันจนแก่เฒ่าก็เยอะแยะไปนะครับ

เห็นด้วยครับ เมื้อกี้อ้างผิดคน - -*

babymaster
26th February 2012, 18:13
ผมเคารพและบูชาเงิน เพราะเงินซื้อได้99%ที่ผมต้องการ