PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนที่คุณรัก กับ คนที่รักคุณ ท่านจะเลือกใคร

phonrath
25th February 2012, 18:18
คนที่คุณรัก กับ คนที่รักคุณ ท่านจะเลือกใคร

พอดีผม เจอเหตุการณ์ อย่างงี้อยู่ :mad3

zpmqhj
25th February 2012, 18:23
แล้วคนที่คุณรักเค้าคิดยังไงกับคุณอ่ะครับ มันต้องคิดถึงจุดนี้ด้วย

ballba
25th February 2012, 21:48
ผมเลือกคนที่เขารักผม

ถ้ารู้ว่าเขารัก ผมว่ายังดีกว่า การที่เรารัก โดยที่เขาไม่รู้ว่าจะรักเราเหมือนกันไหม จะดีกว่า

อย่างพ่อและแม่ไงครับ ^^

james3000
27th February 2012, 18:50
ไม่รู้สิคับ อันไหนทำแล้วสุขใจก็เลือกอันนั้น แล้วแต่คน(ของผมเลือกคนที่ผมรักเพราะผมสุขใจของผมคนเดียว เขาไม่รักก็ช่าง สุขของเรา)

teerachai212
27th February 2012, 18:56
เลือก 2อย่างเลยอะครับ ^^

HIMEOXO
27th February 2012, 20:25
คนที่เขารักเรา เคยนะ ที่เราไปเลือกคนที่เรารักแต่คนที่เรารักมันกลับไปรักคนอื่นอยู่คบกันได้เดือนเดียวเลิกแถมเราแหละที่เจ็บ เพราะฉะนั้นคนที่เขารักเราดีก่านะเชื่อดิ

eswc2011
27th February 2012, 20:33
ผมเลือกคนที่เรารักครับ เพราะ ถ้าเราฝืนนรักคนที่รักเราแล้วเราไม่มีความสุข ก็จะทุกข์เปล่า ๆ แต่ถ้ารักคนที่เรารัก อย่างน้อยก็ มีความสุขเล็กๆ ที่อย่างน้อยก็ได้รักเธอ

Roach000
27th February 2012, 20:37
ผมเพิ่งโดนบทเรียนนี้มา แนะนำเลยว่ารัก คนที่รักเราดีกว่า ก่อนที่มันจะสายไป

http://www.youtube.com/watch?v=DT-PBNGr65s&feature=related

tstzxcv12
27th February 2012, 20:58
ในความคิดผมน๊า จุดที่จะเลือกคบคน หน้าตา>นิสัยโดยทั่วไป
ถ้าลองเปลี่ยบเทียบผู้หญิงเป็นบ้านจัดสรร หน้าตาก็คล้ายสีสันลวดลายภายนอกบ้าน นิสัยก็เหมือนฟอนิเจอร์ภายในบ้าน แน่นอนครับผมต้องเลือกบ้านหลังที่ผมถูกใจซึ้งอาจไม่ใช่บ้านหลังที่สวยหรือดีที่สุดก็ได้(ของงี้มันก็แล้วแต่คนอะนะครับว่าจะเลือกแบบไหน)และถ้าเราเลือกหน้าตัวบ้านได้แล้วก็เข้าไปสำรวจภายในว่าข้าวขอเครื่องใช้ต่างๆว่างไว สวยงาม เรียบร้อย สะดวกต่อการหยิบไหม (มันก็ขึ้นอยู่กับของแต่ละคนด้วยว่าว่างแบบไหน ไว้ตรงนูน ตรงนี้ถึงจะดียังไง)ถ้าพอถูกใจเข้าไม่ว่ายังไงก็ต้องซื้อมาให้ได้ยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มา แต่ก็จะไม่ถึงกับทำให้บ้านต้องเสียหาย:heart
ปล.การคบของผมหมายถึง"หน้าตาเธอใช่อะ นิสัยเธอได้อะ มาลองคบดูนิสัยกันอีกหน่อยนะ" .ถ้าคิดว่าคนที่เรารักเขาคือคนที่ใช่จริงละก็มอบทั้งใจให้แล้วทำดีเพื่อเขา

่jamornz
27th February 2012, 21:05
ผมก็ประสบอยู่เหมือนกันเลยครับ

bassurachar
27th February 2012, 21:08
เลือกยากเหมือนกันนะคับ

tentaethaibio
27th February 2012, 21:15
เลือกยากอะครับ

มันแล้วแต่โอกาส

ถ้าเราเหงาก็อยากได้ใครสักคนมารัก กลับกัน ถ้า่เห็นผู้หญิงอยู่แล้วเราต้องการเลือกผู้หญิงคนนั้นมาเป็นแฟน เราต้องเลือกไงละครับ

่jamornz
27th February 2012, 21:19
เลือกยากเหมือนกันนะคับ

ใช่ครับ
คือตอนนี้ ผมน่ะผิดเต็มๆ เลยครับ คบทั้ง 2 คน

คือทั้งคู่ก็รักผมครับ
คนที่รักผมนั้น ผมทนอยู่กับเขามานานแล้วล่ะครับ ทรมาน อยู่เหมือนกันครับ แต่เค้าไม่รุ้ว่าผมคบอีกคนอยู่
ส่วนคนที่ผมรัก เค้าก็รักผมเหมือนกัน แต่ไม่รุ้จะทนเท่าคนที่รักผมหรือเปล่านะครับ และเค้าก็เป็นคนที่ใช่สำหรับผม แล้วเธอก็รู้ว่าผมมีแฟนอยู่แล้วด้วย
แต่เค้าก็ยังยอมคบกับผมอยู่ แล้วเคยบอกว่าจะเลิกกับแฟนหรือเปล่าอีกด้วย

ผมนี่เลว ชะมัด

smitcarter
28th February 2012, 14:47
เลือกคนที่เรารักดีกว่า บางคนบอกเลือกคนที่รักเรา แต่คนที่รักผมมันเป็น กระเทย ผมเลยเลือกคนที่ผมรักดีกว่า

arizona_
28th February 2012, 14:57
ความคิดผมเลือกคนที่ผมรัก ผมมีคนที่รักผมอยู่แล้วคือพ่อแม่พี่น้องซึ่งเราก็รักเขาเช่นกัน แต่สุดทางเราก็ต้องออกไปจากอ้อมอกพ่อแม่ <นอกเรื่องชัดๆ
คนที่เรารักมันแบบว่าโดนอะใช่อะชอบอะอยากได้อะไรอย่างงี้แต่คนที่มาชอบเรา แต่เราไม่ได้ฃอบเขานี่
มันก็เหมือนคนที่ชอบเรานั้นละเขาก็เลือกคนที่เราชอบเหมือนกัน ใช่ป๊ะๆ

physicxza
29th February 2012, 09:48
- -เป็นผมก็เลือกคนที่รักเรานะ

Veeliving
1st March 2012, 00:02
ถ้านายอยู่คนเดียว นายจะรู้ว่าคนทั้ง 100% เลือกคนที่ "รักเรา"

GoDz๛Noo฿
1st March 2012, 01:47
คนที่เรารักอีก 1เสียงครับ ^ ^
ปล.จขกท ในรูปท่านใช่องกรค์ อโนนิมุสๆ อ่ะไรสักอย่างรึเปล่าน่ะ

maxtwis01
1st March 2012, 08:21
เขารักดีกว่าแล้วผมก็รักเขาด้วย
มันเป็นประสบการณ์

tonnowww
1st March 2012, 08:24
เป็นผมผมจะเลือกคนที่ผมรัก
เพราะไม่มีไครรักผม 555

Jizsy
1st March 2012, 10:05
เลือกทั้งสองอย่างเลย ชอบแบบแซนวิช :bye

topzaza1230
1st March 2012, 12:35
เป็นผมเลือกคนที่รักผม มากกว่าครับ

dojo123753951
15th March 2012, 12:29
คนไหนก็ได้ที่ไม่เกลียดเรา....

pittawat
15th March 2012, 17:37
คนที่ผมรักคับ เเค่ผมทําให้่คนที่ผมรักมีความสุข ผมก้สุขใจ สุดๆๆเเล้วววว คับ^^

sakolsak
17th March 2012, 12:40
*คนที่รักเรา
ผมก็จะเลือกคนที่รักเรา เราก็จะได้ไม่ต้องผิดหวังครับ*

*คนที่เรารัก
ผมก็จะเลือกคนที่เรารัก เราก็จะต้องเผื่อใจไว้บ้าง ความรักไม่แน่นอนเสมอไป 50% - 50%

*นอกเรื่อง
ผมสงสัยจังเลย คนที่บอกว่าผู้ชาย หรือ ผู้หญิง"ดีๆ" ไม่มีในโลก อื้ม!!! คำนี้ฮิตมาก
แต่ก็อยากจะรู้จังเลยว่าคนที่บอกว่า คน"ดีๆ" ไม่มีในโลกเนี่ย คนพวกนั้นเค้าเลือกคนแบบไหนกันนะ
คนที่คุณรัก กับ คนที่รักคุณ แต่ก็อีกนั่นล่ะ คนเราต้องเลือกคนที่เรารักอยู่แล้วล่ะ ส่วนคนที่รักเรานั้น
จะไม่มีสิทธิ์เลยแม้แต่นิดเดียว ถ้าคนไหนเจอคนดี ก็ดีไป แต่ตรงกันข้าม ก็ไม่ดีไป ส่วนคนสำรองก็
ได้แค่ยืนมองและห่วงใยคุณจากห่างๆ และก็หวังว่าเค้าจะเจอคนที่ดีกว่า ไม่ว่าคนที่คุณรักนั้นจะทำให้
คุณเสียใจเท่าไหร่ คนสำรองก็จะต้องทำหน้าที่ปลอบใจคุณ ให้กำลังใจคุณ จนคุณแทบจะมองข้ามไป
ว่าทำไมเค้าถึงทำดีกับคุณ ทั้งๆหน้าที่นี้ควรจะเป็นคนที่คุณรัก แต่เมื่อคุณดีขึ้นแล้ว หน้าที่ของเค้าก็จะ
หมดลง*

*ดังนั้นอยากให้แนะนำว่าเลือกคนที่คุณรัก แต่ให้เลือกดีๆ จะได้มีความสุข*

*แต่ถ้าคุณยังเชื่อว่าคน"ดีๆ" ไม่มีอยู่ในโลก ผมอยากจะแนะนำ
ให้คุณลองหันกลับมามองสักนิดนึง บางทีคนๆนั้น ไม่ได้อยู่ไกลจากตัว
ของคุณเลย เพียงแต่เพราะว่า คุณไม่คิดที่จะมองกลับมา จึงหาเค้าไม่เจอครับ*

ปล1. ออกแนว "ดราม่า" อีกแล้วสิ แย่จริงผมเนี่ย
ปล2. ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าผมบอกอะไรและผิดพลาดไป ก็ขออภัยด้วยครับ