PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำ การ Jailbreak หน่อยครับ

pordeenut
26th February 2012, 00:39
จะมาทำกับ ipod touch 4
มีข้อดี ข้อเสีย เยอะแค่ไหนมั่งครับ ผมใช้แค่ฟังเพลง เล่นเว็ป เล่นเกม ช่วยแนะนำทีครับ

F4GetmeNot
26th February 2012, 10:24
จะมาทำกับ ipod touch 4
มีข้อดี ข้อเสีย เยอะแค่ไหนมั่งครับ ผมใช้แค่ฟังเพลง เล่นเว็ป เล่นเกม ช่วยแนะนำทีครับ

ข้อดีครับ ถ้า jailbreak ข้อดีกคงจะโหลด app เสียเงินได้ฟรี เเต่ก็อย่าลืมอุดหนุน app เเท้มั่งนะครับ
ปรับเเต่งเครื่องได้ค่อนข้างอิสระ เเละยังมีอย่างอื่นอีกเยอะเเต่ผมยังนึกไม่ออก

ข้อเสีย เเบตจะหมดค่อนข้างไวเพราะเล่นเกม
ถ้า jailbreak เเล้ว ไปเข้า 0 จะหมดประกันทันทีครับ ต้อง Restore ก่อนเข้า 0 ทุกครั้ง

pordeenut
26th February 2012, 11:35
ข้อดีครับ ถ้า jailbreak ข้อดีกคงจะโหลด app เสียเงินได้ฟรี เเต่ก็อย่าลืมอุดหนุน app เเท้มั่งนะครับ
ปรับเเต่งเครื่องได้ค่อนข้างอิสระ เเละยังมีอย่างอื่นอีกเยอะเเต่ผมยังนึกไม่ออก

ข้อเสีย เเบตจะหมดค่อนข้างไวเพราะเล่นเกม
ถ้า jailbreak เเล้ว ไปเข้า 0 จะหมดประกันทันทีครับ ต้อง Restore ก่อนเข้า 0 ทุกครั้ง

ขอบคุณมากครับ ปกคิผมไม่ jailbreak ฟังเพลงเล่นเกมนิดๆหน่อยๆแบตก็หมดไวแล้วครับ
แล้ว jailbreak แล้วจะทำให้เครื่องช้า ไหมครับ ??

Darksider
26th February 2012, 11:44
ผมคิดว่าน่าจะขึ้นอยู่กับappที่อยู่ในเครื่องว่ามากเกินไปหรือป่าวที่ทำให้ช้า

pordeenut
26th February 2012, 11:56
ผมคิดว่าน่าจะขึ้นอยู่กับappที่อยู่ในเครื่องว่ามากเกินไปหรือป่าวที่ทำให้ช้า

ผมยังไม่เคยลองทำเลย ครับ แต่ เข้าไปหาใน google ดูบางเวปที่เขาอธิบาย บางคนก็บอกลง แล้วช้ามั่ง มีปัญหานู่นนี่น่ะครับ

pordeenut
26th February 2012, 12:55
ช่วยทีครับ ผม ลง jailbreak แล้วมา ค้างอยู่ที่ waiting for reboot ตอนนี้ประมาน 30 นาทีได้แล้วครับ
ช่วย บอกทีครับต้องทำยังไง

F4GetmeNot
26th February 2012, 18:15
ช่วยทีครับ ผม ลง jailbreak แล้วมา ค้างอยู่ที่ waiting for reboot ตอนนี้ประมาน 30 นาทีได้แล้วครับ
ช่วย บอกทีครับต้องทำยังไง

ค้างในโปรเเกรมใช่ไหมครับ ถ้าในจอไม่ค้างก็กด Cancel ไปเลยเเล้ว jail อีกรอบครับ

ลองอ่านเพิ่มเติมในเว็ปนี้ครับ http://www.iphonemod.net/untethered-jailbreak-ios-5-0-1.html