PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หน้าจอดำ

cromungong
24th July 2011, 16:39
ช่วยด้วยครับ คือว่า อาการจะเริ่มตอนที่เล่นเกม Bf2 lostplnet2 shogun2 แต่dotaและเกมonlineเล่นได้ปกติครับ
อาการคือ เวลาเล่นเกมอยู่หน้าจอก็จะมืด(แต่ว่าบางทีก็เป็นสีขาวเกิดกับbf2บ่อยครับ)แต่ยังมีเสียง กดalt+tabก็ไม่ได้คือต้องรีเครื่องครับ
หรือบางทีก็หลุดออกมาdesktop
ผมใช้ การ์ดจอร์ 9800gt เป็น SLI ครับ
อยากจะทราบว่าปัญหานี้เป็นที่อะไรครับแล้วผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ปล.ขอบพระคุณมากมากครับที่ สละเวลา อันมีค่ามาช่วยผม

Bi Boy vence 2011
25th July 2011, 04:29
การ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็จอเสียลองเปลี่ยนมาเทสตัวออนบอร์ดดูครับ ว่าเป็นไหมแล้วถ้าไม่เป็นแสดงว่าการ์ดจอมีปัญหา ให้ลองเทสผลการ์ดจอ ให้มันรอวิ่งเทสเต็มสตรีมดูถ้าการ์ดจอมันเริ่มเสื่อม รับรองรู้ผลครับ