PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พวกพี่ๆน้องรู้สึกเหมือนผมมั้ยครับ

Bastardz
26th February 2012, 13:39
รู้สึกมั้ยครับว่าเดี๋ยวนี้ Jokergameth

มีคนใช้คำหยาบในการตั้งชื่อกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นกันมากขึ้น

ผมเห็นแล้วรู้สึกแปลกๆ เพราะบางคำมันก็หลีกเลี่ยงที่จะใช้ได้

หรือบางทีเป็นตลกๆ แต่ก็เม้นกันด้วยคำหยาบ ผมรู้ว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับคำหยาบ

แต่ว่าเพื่อเว็บของพวกเรา โปรดร่วมกันเถอะครับ งดใช้ ดีกว่า

[A]Zrecycle
26th February 2012, 13:40
ถูกครับ..
ผมกำลังรอกระทู้แบบนี้มานานแล้ว ผมก็เคยคิดจะตั้งกระู้ทู้แบบนี้เหมือนกัน แต่กลัวจะดราม่ากัน

จขกท. คิดเหมือนผมเลย

ZEBRA
26th February 2012, 14:00
ครับผมว่าก็เดียวนี้คำหยาบเยอะมากเลยแล้วก็การใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องด้วย อยากให้เตือนกันบ้างครับ

nevermercy
26th February 2012, 14:13
คิดถึงเมื่อก่อน

CrYzTeX
26th February 2012, 14:21
ขนาดมีกฎนะเนี๊ยะ โฮ๊ะ(เสียงสูงแบบสุดๆ)

ภาษาวิบัติมันเป็นภาษาที่ไม่สามารถเอามาใช้จริง มันก็...มาจากไหนหละ มาจากภาษา Karaoke นั้นแหละ

จขกท ลองยกตัวอย่างสิว่า กระทู้ไหนมันตั้งหยาบ เมื่อกี่ผมก็ไปดู Pic Post มา ส่วนมากจะเห็น Comment เป็นพวก 9GAG หรือ NAIKAK นะครับ

ถึงตั้งกระทู้แบบนี้คิดว่าพวกหัวทรงกรวยสีแดงกลางถนน มันจะทำตามกันหรอ

Main Forum คุยกันสบายๆ กลับเอาเรื่องเครียดๆแบบหาทางแก้ไม่หาขาด ผมว่าคุณไปบอกใน Message from/to Staff (http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=6) ดีกว่าเย๊อะ

ใครบอกว่ามันแก้แบบหายขาดนะ หึๆ

Bastardz
26th February 2012, 14:29
ขนาดมีกฎนะเนี๊ยะ โฮ๊ะ(เสียงสูงแบบสุดๆ)

ภาษาวิบัติมันเป็นภาษาที่ไม่สามารถเอามาใช้จริง มันก็...มาจากไหนหละ มาจากภาษา Karaoke นั้นแหละ

จขกท ลองยกตัวอย่างสิว่า กระทู้ไหนมันตั้งหยาบ เมื่อกี่ผมก็ไปดู Pic Post มา ส่วนมากจะเห็น Comment เป็นพวก 9GAG หรือ NAIKAK นะครับ

ถึงตั้งกระทู้แบบนี้คิดว่าพวกหัวทรงกรวยสีแดงกลางถนน มันจะทำตามกันหรอ

Main Forum คุยกันสบายๆ กลับเอาเรื่องเครียดๆแบบหาทางแก้ไม่หาขาด ผมว่าคุณไปบอกใน Message from/to Staff (http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=6) ดีกว่าเย๊อะ

ใครบอกว่ามันแก้แบบหายขาดนะ หึๆ

ก็อยากให้หลายๆคนเห็นหน่ะครับใน Main Forum แน่นอนคนเข้าต้องมาดูเยอะกว่าเพราะผมต้องการจะสื่อในเชิง รณรงค์ แล้วผมก็ไม่ได้พูดถึงภาษาวิบัตซักเท่าไหร่

ส่วนใน Picpost นั้นก็เรื่องของ 9Gag ของเค้าครับ แต่เท่าที่ผมดูส่วนใหญ่หลายcomment(ยังไม่สามารถยกมาเป็นตัวอย่างให้ดูได้เนื่องจากยังไม่ว่างพอมานั่งหา)

ก็มีเม้นแบบหยาบคายให้เห็นหน่ะครับ ซึ่งก่อนหน้านี้มันไ่ม่ค่อยจะมีเท่าไหร่

hackedsugus
26th February 2012, 14:36
ในนี้ ไม่ค่อยเท่าไหร่ ในเพจ อะเยอะอยู่