PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องการต่อ wireless ps3

fewsanook
26th February 2012, 21:26
จะว่าผมโง่ก็ได้นะครับ คือมันไม่ได้ได้จริงๆ ตอนสแกนหาก็เห็นwirelessของผมอยู่ แล้วก็ใส่รหัสถูกต้องหมด
กดถัดไปเรื่อยๆแล้วรอประมาณ3นาที มันบอกมาณว่าต่อไม่สำเร็จอ่ะครับ

ใครรู้วิธีขอความอนุเคาระห์บอกอย่างระเลียดทีนะครับ จะเป็นพระคุณมาก:giveheart

FreedomBlood
26th February 2012, 22:54
ลองเสียบสายแลนดูได้ไหมอ่าครับ เพราะปกติผมไม่ได้ต่อแบบไวเรสเลยไม่รู็

sirisuk008
27th February 2012, 00:52
ส่วนใหญ่ PS3 ต่อกับสาย lan เอานะครับ wireless ผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

SaJi
27th February 2012, 00:59
กด next ไปเรื่อยๆ แล้วก็ test connect อย่าลืมยก router มาไว้ใกล้ๆด้วย ผมไม่ค่อยแนะนำนะ เพราะบ้างที รถขับผ่านเสียงดังๆสัญญาณก็ขาดๆหายๆ - -บ้างทีหลุดไปเลย

Dead Pepper
27th February 2012, 08:50
เป็น wireless ของคุณเลยหรือปล่าวคะ ถ้าใช่ลองปลดล็อครหัสออกดู เคยเจอปัญหานี้ตอนต่อ Wii เล่น online เหมือนกันแต่พอเอสรหัส wireless ออกกลับต่อได้ซะงั้น ( ไม่เข้าใจเหมือนกัน ) แต่ถ้าจะให้แนะนำจริง ๆ Ps3 ถ้าจะเล่น Online ต่อสายแลนเอาดีที่สุดค่ะ เมื่อก่อนก็ต่อ PS3 Online ด้วย wireless เหมือนกันแต่เล่นไม่ค่อยไหลลื่นเท่าไหร่ ตอนนี้ใช้สายแลน Ok กว่าเยอะเลยจ้า

fewsanook
27th February 2012, 09:45
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้ก็ต่อสายแลนแล้วครับ เล่นปรี๊ดๆเล่น ^^