PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยคิดถึงตอนเป็นเด็กๆกันบ้างไหมครับ

ballba
26th February 2012, 23:13
ผมจะนึกถึงอยู่หลายๆ มันเป็นความทรงจำ ที่ไม่มีวันกลับมา

แบบว่า นึกถึงวันเวลาที่มีความสุขหนะครับ

มาเล่าให้ฟังกันเลยครับ ว่าคุณเป็นยังไงกันบ้างตอนเด็กๆ

อย่างผมตอนเด็กๆ ชีวิตประจำวันตอนประถมต้นๆ

วันหยุดก็มีแค่ ตื่นเช้ามา 8 โมง นั่งดูโดเรม่อน ดิจิม่อน โปเกม่อน ตั้งแต่ภาคแรกๆอ่ะ

แล้วก็พวก คาเมนไรเดอร์ 5555

สายๆ ก็มานั่งเล่น play 1 ไม่ก็ gameboy รุ่นเก่าๆนะครับ

play 1 ผมชอบเล่น ไอเกมส์ หมาป่า ตัวสีน้ำตาลแดง ที่มันมีหลายเกมส์

เดินตะลุย แข่งรถ บ้างอะไรบ้าง แล้วก็พวก ดราก้อนบอล วินนิ่งผมไม่ค่อยเล่น

แล้วก็เกมส์ ไก่ตัวส้ม แข่งรถ เก็บของ ปล่อยใส่กัน บ้ามาก 555

ตอนเที่ยงนอน ตื่นมา 4 โมงเย็น ร้องไห้ T T ครับ ไม่รู้เป็นบ้าอะไร ผมอ่อนแอมากตอนเด็ก

ตื่นมาปั่นจักรยาน กับเพื่อน ไปเตะบอลบ้าง ชวนกันเล่นเกมส์เหมือนเดิม 555

ปั่นจักรยาน ธรรมดาไม่ได้นะ ต้องเอาแก้วพลาสติก ไปยัดตรงล้อ ให้เสียงมันดังเหมือนมอไซต์ ความสุข :sweat

แล้วแน่นอนมันต้องมีของมาเล่นหรือมาอวดกัน

ฮิตกันไปทั่วเลยสมัยนี้ ทามิย่า คลัชเกียร์ เบเบลด โยโย่ รถกระป๋อง ตราเพชร (ต้องใส่ดีเลย์ด้วย )

หัวค่ำผมก็จะกินข้าว พอ 3ทุ่ม ทุกวัน พ่อผมก็จะเปิด ช่อง 3 ดู เกมส์เศรษฐี ถูกต้องครับ !!

แล้วก็หลับเลย นอนน้อยไม่ได้ปวดหัว = =

วันธรรมดาก็ตื่นไปโรงเรียน ตามปกติ ว่างๆ จะเล่น ไพ่ยูกิ ดีดลูกแก้ว ตีไก่เหรียญ โปเกม่อน

หรือไม่ก็พวก เกมส์บอย ทามาก๊อต

หรือพวก เกมส์กระดาน อะไรทั้งหลายแหล่ ที่มันพกไปโรงเรียนได้ :sweat

ชีวิตวนเวียนไปวนมา แต่กลับมีความสุขเฉย

และเมื่อเราโตมาหน่อย

เรื่องความรัก สำหรับตอนเด็ก มันเป็นเพียงแค่ความรู้สึกในใจ ที่ไม่กล้าพูดออกไปซักเท่าไหร่

ก็กลับไปแอบชอบเพื่อนในห้องคนนึง สมัยประถม เป็นผู้หญิงห้าวๆ ตอนนี้เป็นทอมแล้ว - -

ผมจะชอบแอบมองอยู่ประจำ ส่งสายตาให้ พอเธอมองกลับ ผมจะหันหน้าหนี

ไม่กล้าไปคุยด้วย ไม่อะไรเลยอ่ะครับ อยู่ใกล้ๆ ใจก็สั่น

พอกลับบ้านไป เก็บไปคิด คิดถึงแต่เขา แค่นั้นมันก็มีความสุขในใจ ( ทำไม ballba ป๊อดงี้วะตอนนั้น 55555 )

พูดตามตรงเลยนะ ผมก็จะคิดว่า ได้คบกัน ได้จับมือ จุฟๆ กัน ได้กัน ผมยังคิด

ยอมรับเลยว่าแค่คิดก็สุขละ ตอนเด็ก แต่ไม่กล้าลงมือทำ 5555

สมัยเป็นเด็กแน่นอน แค่โดนตัวเพื่อนผู้หญิงในห้องอ่ะ *****ก็บอก แต๊ะอั๋งและ แล้วก้ล้อกันหมดห้อง

มันอายมากเลย สำหรับผม :sweat

โทรศัพท์ มือถือ !!! สมัยนั้น ใครมีโทรศัพท์ ฟัง MP 3 ได้ *****โครตหรู 555

ประถมปลาย ผมก็จะฟังพวก potato bodyslam ที่ฟังบ่อยๆนะครับ

ตอนเป็นเด็ก ที่ฟังเพลง ฟังเพราะว่ามันเพราะอย่างเดียว ไม่ค่่อยใส่ใจกับความหมายเท่าไหร่

พอตอนเลิกเรียน ผมก็จะเดินไปเล่นเกมส์กับเพื่อน ตอนนั้นเล่นอะไรกันบ้าง

ออฟไลน์ก็ เคาเตอร์ เรทอะเริท แบทเทิลเรียล

ออนไน์ ก็ แรคนาร็อค ปังย่า โยกัง ออดิชั่น

555 ถึงขั้นบ้า

ผมพึ่งได้คอมมาตอนช่วง ป.5 ป.6 มั้ง ได้เครื่องใหม่ เครื่องเก่า มันสเปคต่ำเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้

ได้มาวันแรก เห่อมาก เล่น*****ทั้งวัน เน็ตเร็วแค่ 256 555

ตอนนั้นผมชอบ ออดิชั่นมากสุด

เพราะมันรู้สึกดีที่สุด ตอนนั้น คืออยากมีความรัก แต่ไม่รู้จะระบายอะไรกับใคร

และแน่นอน โลกออนไลน์ มันไม่เหมือนชีวิตจริงอยู่แล้ว มันกล้า ที่จะทำอะไรหลายๆอย่าง

เมเปิ้ลเหมือนกันครับ แต่งงานในเกมส์ สุขใจชิพหาย เ้ติม ไป 159 เพื่อแต่งงาน คุ้มกับความสุขมาก 555

ตัวจริงเขาก็อยู่ตั้งไกล ต่างจังหวัด ไม่เคยสมหวังหรอกผม ในเกมส์เนี่ย หน้าก็ไม่เคยเห็น

ตอนม.ต้น ชีวิตก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆอีกแบบนึงครับ

แต่นี่คือชีวิตผมตอนเด็กๆ รุ่นประถมจริงๆ เล่าแค่นี้ก็พอแล้วชีวิตมันยาวไกล ครับ

ขอบคุณครับ :pleasantry

bootbleach
26th February 2012, 23:51
อ่านแล้วนึกถึงตอนเป็นเด็ก เสาร์อาทิตย์ เช้าตื่นดูการ์ตูนช่อง 9 แล้วก็นอนตื่นอีกทีเตะบอล พอมามหาวิทยลัยไม่มีเวลาว่างเลย รู้สึก ว่า ภาระมาจากไหนไม่รู้เยอะแยะไปหมด

tentaethaibio
27th February 2012, 21:16
ผมจำได้ ป.2- ม.3 ผมมาโรงเีรียนเช้าืืุทุกวัน มันสบายอะ สงบด้วย ประมาณ 6.30 ก็ออกจากบ้านแล้วละ