PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมเข้า msn ไม่ได้ครับ

kenyoyo
27th February 2012, 09:49
คือว่าผมเข้าล็อกอินเมลใน hotmail ในอินเตอร์เ็น็ตได้แต่เข้าล็อกอินโปรแกรม Windows Live Messenger ไม่ได้ครับ

เขียนเมล รหัสก็ถูกแต่ทำไมเข้าไม่ได้อะครับ

numwarlord
27th February 2012, 09:51
คำถามกว้างไปไหมครับ = =

ปล.ปัจจัยมันเยอะนะ

kenyoyo
27th February 2012, 09:57
คำถามกว้างไปไหมครับ = =

หะ...งงเลย

exion1
27th February 2012, 10:01
ผมก็เป็นนะ นานๆเป็นทีลองรีเครื่องดูครับ

i3utterfly
27th February 2012, 10:14
ที่เคยเจอนะประมาณว่าเข้าเน็ตเข้าเว็บได้ แต่พอเข้า M ไม่ได้ ลองดูวันที่เวลาของเครื่องท่านว่าตรงกับ เวลาสากลประเทศไทยรึเปล่าครับ เพราะผมก็เคยเป็นไม่ได้ใช้มาเป็นเดือน เซงเลย ลองกดนู่นนี่ดู ตั้งนาฬิกาเครื่องใหม่ดูนะครับ ถ้าเป็นอย่างที่ว่าก็เตรียมซื้อถ่านนาฬกกาใหม่ด้วยนะครับ

kenyoyo
27th February 2012, 10:36
ที่เคยเจอนะประมาณว่าเข้าเน็ตเข้าเว็บได้ แต่พอเข้า M ไม่ได้ ลองดูวันที่เวลาของเครื่องท่านว่าตรงกับ เวลาสากลประเทศไทยรึเปล่าครับ เพราะผมก็เคยเป็นไม่ได้ใช้มาเป็นเดือน เซงเลย ลองกดนู่นนี่ดู ตั้งนาฬิกาเครื่องใหม่ดูนะครับ ถ้าเป็นอย่างที่ว่าก็เตรียมซื้อถ่านนาฬกกาใหม่ด้วยนะครับ

เครื่องผมเวลาตรงครับผมไม่รู้จะแก้ปัญหานี้ยังไงเมลเก่าผมยังเคยเข้าได้แต่พอเปลี่ยนเมลใหม่เลยใช้เมลใหม่เข้าไม่ได้อะครับ

kenyoyo
27th February 2012, 10:37
ผมก็เป็นนะ นานๆเป็นทีลองรีเครื่องดูครับ

ครับเดี๋ยวผมจะลองรีเครื่องดูนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกการช่วยเหลือครับ

i3utterfly
27th February 2012, 14:01
นายสมัครเมล เป็นของ windowlive หรือเปล่า รึไม่ก็ hotmail มันมีดอท co.th ไม่ก็ .com ลองดูละเอียดอีกทีนะ นอกนั้นเราก็ไม่รู้ละล่ะ ได้เท่านี้ล่ะ ^^

Rotten_apple
27th February 2012, 15:27
ไวรัสรึป่าวผมเคยเจอนะที่ทำให้เข้าโปรแกรมWindows Live Messenger ไม่ได้อ่ะ ลองโหลดโปรแกรมHijackthisมาแล้วscanหาดูครับ

kenyoyo
27th February 2012, 19:26
นายสมัครเมล เป็นของ windowlive หรือเปล่า รึไม่ก็ hotmail มันมีดอท co.th ไม่ก็ .com ลองดูละเอียดอีกทีนะ นอกนั้นเราก็ไม่รู้ละล่ะ ได้เท่านี้ล่ะ ^^

ครับเป็น @hotmail.com ครับ

kenyoyo
27th February 2012, 19:34
ไวรัสรึป่าวผมเคยเจอนะที่ทำให้เข้าโปรแกรมWindows Live Messenger ไม่ได้อ่ะ ลองโหลดโปรแกรมHijackthisมาแล้วscanหาดูครับ

เอ่อไม่ใช่เข้าโปรแกรมไม่ได้ครับแต่ล็อกอิน id-pass ไม่ผ่านในโปรแกรมทั้งๆที่เขียนรหัสถูกต้องครับ

Wagarimasu00
27th February 2012, 19:37
ลองลบโปรแกรมแล้วลงใหม่ดูครับ แล้วลงพวก .net ครับยัง ละก็ vc++ ด้วย

Shizuku
27th February 2012, 19:45
ดู Code สิครับ ว่ามันขึ้นว่าอะไร =w=

Rotten_apple
27th February 2012, 20:04
เอ่อไม่ใช่เข้าโปรแกรมไม่ได้ครับแต่ล็อกอิน id-pass ไม่ผ่านในโปรแกรมทั้งๆที่เขียนรหัสถูกต้องครับ
โทษทีครับผมพิมผิดผมจะหมายถึงlog-inนั่นแหละครับ ลองโหลดhijackthisมาscanดูครับ ตอนผมเป็นผมเข้าเว็บhotmailไม่ได้ด้วยอีกอย่าง แต่เว็บอื่นเข้าได้หมด

chikuva
27th February 2012, 22:17
มันจะมีที่ให้คลิกตรวจสอบปัญหาลองคลิกดู แล้วดูว่าหัวข้ออะไรที่เรามีปัญหา