PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนเซียนช่วยเหลือด้วยครับ DEEP FREEZE 6(หน้าหมู)

siabossz1
27th February 2012, 18:30
คือว่า ปกติ ถ้าคนลง Deep Freeze จะเห็น icon หมู ที่ Taskbar
แล้วปกติ มันจะ แช่แข็งแค่ ไดร์ ที่เราเลือกเท่านั้น แต่ผม มันล็อคทุกไดร์เลย = =
แต่กรณีของผมนั้นมันไม่เห็น แล้วกด Ctrl + Alt + Shift + F6 (ปกติหน้าต่างใส่ Password จะเด้งขึ้นมา)
แต่กรณีของผมนั้นมันก็ไม่เห็นอีก เป็นอะไรก็ไม่รู้ เลยลองไปโหลดโปรแกรมถอน Deep Freeze มา
ไม่ว่าจะเป็น Deep Unfreeze , Anit Deep Freeze อีกเยอะครับ ใช้ไม่ได้สักตัว T^T
ทำยังไงก็ปิด มันไม่ได้ จะลบ ลบยังไงก็ไม่ได้ มีคนบอกว่า ให้ไปหาตัวที่เรา Install แล้วมันจะมี Uninstall แต่ของผมมันขึ้นว่า
Deep Freeze Standard must be disable before any Install/Uninstall can proceed.
ผมเลยลองเข้าไปที่ C > Program Files > Faronics > Deep Freeze > Install C-0 (จะเจอ DFServ.exe กับ _$Df) ก็ลองกด DFServ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
จึงเข้าไปที่ โฟลเดอร์ _$Df จะเห็น FrzState2k ผมเลยลอง ดับเบิ้ลคลิ๊กมันบอกว่า
Unable to load Deep Freeze configuration. Login Program will not be available.

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ ผมไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ T^T
ขอบคุณอย่างสูงครับ ช่วยด้วยนะครับ