PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เล่าสู่กันฟัง] เรื่องที่โรงเรียน

Rufiorocco
27th February 2012, 19:20
วันนี้ที่โรงเรียนผมเจอ 2 วิชา อีกอย่างวันนี้เป็นวันเรียนวัดสุดท้ายของภาคเรียนที่ 2

: มีอยู่ว่าผมถามคำถามอาจารย์ แต่ได้คำตอบแบบเกรียนๆกลับมา :eek:

เกรียนที่1 - วิชาคณิตศาตร์ : อาจารย์ติวข้อสอบให้ทุกคนในห้อง อาจารย์บอกว่า ''มีอะไรให้ยกมือถาม''
: แล้่วมีโจทย์ข้อนึงผมไม่เข้าใจ เลยยกมือถามอาจารย์ด้วยความอยากรู้
: แต่อาจารย์กลับบอกกลับมาว่า '' แล้วทำไมไม่ฟัง '' ??? :sweat

เกรียนที่2- วิชาสังคมศึกษา : เมื่อถึงวิชานี้ทีไรผมมักจะไม่กล้าถาม เพราะถามปุ๊บอาจารย์ก็จะบอกว่า ''มานี่''
: แต่วันนี้อาจารย์นัดสอบและส่งงาน
: หลังสอบเสร็จ แลกกระดาษตรวจเสร็จ ผมก็เดินเอางานไปส่งกับเพื่อนๆ เกือบจะทั้งห้อง
: คำตอบที่เจอคือ ''มาส่งอะไรตรงนี้'' รอหมดคาบนู้น - -* :sweat (กำแล้วไม่บอกตู)

แล้วอันนี้แถม : งานวิชาสังคมศึกษานัดส่งงานใครไม่ส่งติด ''ร.''เขาสั่งตั้งแต่ ปีที่แล้วเดือน พฤศจิกายน (เป็นรายงานส่วนตัว)
ทำ 3-4 เดือนไม่เสร็จกัน แต่เหลือเชื่อ เสร็จ ! ภายในคืนเดียว :eek:

วันนี้มาเพียงเท่านี้แหละครับ :bye

chaihuad
28th February 2012, 09:34
ชีวิตวัยเรียนก็งี้

peerawatp
28th February 2012, 10:29
ครับผมก็เคยเจอ มีครูอยู่ที่โรงเรียนคนหนึ่งโหดมาก เวลาพูดว่า "มีใครไม่เข้าใจตรงนี้บ้าง"
ไม่มีใครยกมือสักคน ครูเลยบอก"ดีมาก เข้าใจกันทุกคนแล้วนะ ทีนี้ครูจะให้งานละ"
แต่พอครูให้งานมา ลอกกันทั้งห้องเลย - -' ใหนว่ามันเข้าใจแล้วไง
ปล.จขกท.เพิ่งสอบเหรอครับ ผมจนปิดเทอมตั้งนานแล้ว:confused:

physicxza
28th February 2012, 10:33
ลานเซ็นสุดๆ 555+

cloudgigvery
28th February 2012, 16:51
คุณครู ก็มีทั้งดี ไม่ดี ทั้งตั้งใจมาเป็นครู และไม่ได้ตั้งใจมาเป็นครู

น่าเศร้าที่ ไม่ใช่ทุกคนที่จะสอนได้อย่างดี ได้อย่างเข้าใจ และสบายใจ

เราก็ต้องรับมือกับเรื่องราวเหล่านี้ต่อไป .. และขอให้ มันผ่านไปด้วยดี..

ปล.ลายเซ็น ผมจ้องอยู่นาน 555+

Rufiorocco
28th February 2012, 18:08
ครับผมก็เคยเจอ มีครูอยู่ที่โรงเรียนคนหนึ่งโหดมาก เวลาพูดว่า "มีใครไม่เข้าใจตรงนี้บ้าง"
ไม่มีใครยกมือสักคน ครูเลยบอก"ดีมาก เข้าใจกันทุกคนแล้วนะ ทีนี้ครูจะให้งานละ"
แต่พอครูให้งานมา ลอกกันทั้งห้องเลย - -' ใหนว่ามันเข้าใจแล้วไง
ปล.จขกท.เพิ่งสอบเหรอครับ ผมจนปิดเทอมตั้งนานแล้ว:confused:

ฮ่าๆ...พูดเองเออเองเลยน่ัะ :sweat

ปล.ยังไม่สอบครับ ผมสอบวันที่ 1 , 5 , 10 มีนาคมครับ

คุณครู ก็มีทั้งดี ไม่ดีทั้งตั้งใจมาเป็นครู และไม่ได้ตั้งใจมาเป็นครู

น่าเศร้าที่ ไม่ใช่ทุกคนที่จะสอนได้อย่างดี ได้อย่างเข้าใจ และสบายใจ

เราก็ต้องรับมือกับเรื่องราวเหล่านี้ต่อไป .. และขอให้ มันผ่านไปด้วยดี..

ปล.ลายเซ็น ผมจ้องอยู่นาน 555+

ขอบคุณสำหรับคำชม ลายเซ็นครับ :)

หนุ่มหน้าหวาน
28th February 2012, 18:20
อาจารย์ กวนตีนมีเยอะครับ อย่างวิชาคณิตอย่างนี้ เป็นเหมือน จขกทเลย ถามดีๆ ****ชอบกวนตีน 555

Easygo
28th February 2012, 18:27
ผมกดเข้ามายังไม่ได้อ่านนะ ฮาลายเซ็น ของคุณมาก 5555555555555555:o

rider rose
28th February 2012, 18:45
โอ๊ย อย่าคิดมากเลยคับ อาจารย์เค้ารับมือเด็กหลายรูปแบบ

ก็ต้องเข้าใจอาจารย์เค้าหน่อยนะคับ

ปล.ผมก็เคยเจอเหมือนกัน อาจารย์บอกว่า "ใครสงสัยให้ถามได้"
แต่พอถามออกไปก็เจอคำตอบแบบเดียวกันเลย "แล้วทำไม่ฟัง" (แล้วคุณท่านบอกว่าถามได้ทำไมฟร้า)

double6
28th February 2012, 18:49
นานมากแล้ว โรงเรียนผม ใกล้หมดชั่วโมงเรียนแล้ว จารก็จะบอกว่า มีไรยกมือถาม

ผมด้วยความที่ไม่เข้าใจ จึงยกมือถาม แต่จารย์กลับบอกว่า ก็ถามเพื่อนเธอซิ

สรุป ให้ ตู ยกมือถามเพื่อให้ อาจารย์หักหน้าผมงั้นเร้อะ

ผมจึงเป็นปมด้อย ในทุกวันนี้ไม่กล้าจะถามมาก 555

bonusz
28th February 2012, 18:58
ฮาลายเซ็นท่านมากเลยครับ 555555

MadMax_Demon
28th February 2012, 19:50
ลานเซ็นสุดๆ 555+

:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

opal160
28th February 2012, 20:33
เดี๋ยวนี้ครูงี้เยอะครับ555
เคยเจอแบบครูบอกใครสอบตกบังคับเรียนพิเศษกับครู(2000บาทนะจ๊ะ)แต่เพื่อนได้8เต็ม10ดันโทรไปหาพ่อว่สอบตก กว่าจะเคลียร์ได้555
ยังไม่นับครูเป็นแฟนนักเรียนะ--"

:-3
28th February 2012, 22:18
แต่ผมนี่ไม่กล้าถามเลยครับ ครูประวัติศาสตร์ดุมาก ไม่เข้าใจแต่ไม่กล้าถามอ่ะ กลัว พูดตรงๆ - -

เวลาครูถามทั้งห้องไม่มีใครกล้าตอบเลย ตอบผิดแล้วโดนด่า (แต่ไม่ตอบก็โดนด่าอยู่ดี กำ)

Cero-Minds
29th February 2012, 20:06

เด็กก็นะครับ แล้วทำไมไม่ยกมือถามครับ โทษจานอย่างเดียวก็ไม่ถูก 555+