PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยายผม เส้นเลือดในสมองแตก

Yu_Mu_rA
27th February 2012, 21:19
o-net สอบ ไป เเล้วไม่ใช่หรอครับ - - *

big14531
27th February 2012, 21:20
เหตุเกิดตอนบ่ายวันนี้(ผมอยู่ที่โรงเรียนอยู่) เพื่อนบ้านเล่าให้ฟังว่า เห็นยายผมล้มลงหน้าบ้าน มีอาหารชักแขนซ้ายไม่ขยับ อวก พูดไม่ชัด เพื่อนบ้านเลยพายายผมไปโรงพยาบาล ตอนนี้อยู่ ICU นอนอยู่ ผมทราบข่าวนี้ ผมตกใจมากๆตอนนี้ผมเครียดมากๆ เพราะพรุ้งนี้ต้องสอบ o-net อีก :sweat:sweat:sweat จะเอาอะไรไปสอบ :sweat:sweat:sweat หมอบอกอาจจะไม่เป็นเหมือนปกติ ใครที่เคยเจอแบบผมบอกหน่อยว่าเป็นยังไงมั่งครับ ต้องรับมือยังไงมั่งครับ ยายผมจะรอดมั้ยครับ

ทุกวันนี้ผมก็เครียดมามากพอแล้ว มาเจอเรื่องแบบนี้ผมแทบจะเส้นเลือดแตกไปอีกคนแล้วครับ :sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

ขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่ตอบนะครับ :thank:thank:eek::thank

Seasonedz
27th February 2012, 21:24
ครับผมเจอเหตุการณ์แบบนี้หลายคนแล้วที่ผมรู้จัก ขอให้ทำใจเผื่อไว้ก็ดีนะครับชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน อาจจะรอดก็ได้นะครับแต่อาจจะไม่เหมือนเดิม พ่อผมยายเขาเส้นเลือดสมองแตกแต่ยายผมรอดมาได้จากนั้นพ่อผมพอยายเดินออกกำลังกายทุกวันตื่นตี5มาพายายไปออกกำลังกายพายายไปเดินรอบสนามฟุตบอล ขอให้คุณยายสู้ๆนะครับเมื่อหายแล้วออกกำลังนิดหน่อยละค่อยๆนะอย่าหักโหมเหนื่อยก็พัก สู้ๆครับ จขกท.เอาใจช่วยนะ :victory

dojo123753951
27th February 2012, 21:25
อยู่ชั้นอะไรครับ

อย่าไปเครียดเลยครับ อริยสัจ4 เวียนว่ายตายเกิด(ยังไงชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไปครับ)

big14531
27th February 2012, 21:29
ครับผมเจอเหตุการณ์แบบนี้หลายคนแล้วที่ผมรู้จัก ขอให้ทำใจเผื่อไว้ก็ดีนะครับชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน อาจจะรอดก็ได้นะครับแต่อาจจะไม่เหมือนเดิม พ่อผมยายเขาเส้นเลือดสมองแตกแต่ยายผมรอดมาได้จากนั้นพ่อผมพอยายเดินออกกำลังกายทุกวันตื่นตี5มาพายายไปออกกำลังกายพายายไปเดินรอบสนามฟุตบอล ขอให้คุณยายสู้ๆนะครับเมื่อหายแล้วออกกำลังนิดหน่อยละค่อยๆนะอย่าหักโหมเหนื่อยก็พัก สู้ๆครับ จขกท.เอาใจช่วยนะ :victory

ผมขอขอบคุณนายจากใจจริงๆมากนะครับ;);););)

big14531
27th February 2012, 21:30
ผมอยู่ ม.3 สอบ o-net รวมครับ

big14531
27th February 2012, 22:03
ผมเครียดมากเลยครับ มีใครมีความรู้เรื่องนี้มั่งครับ :sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

Battlefield3
27th February 2012, 22:11
ผมเป็นกำลังใจให้ครับสู้ต่อไป

Th_Gun_S
27th February 2012, 22:19
ตอนนี้อาการคุณยายเป็นยังไงบ้างครับ?

Pinchot
27th February 2012, 22:20
O-NET พรุ่งนี้เหมือนกันครับ

:-3
27th February 2012, 22:28
o-net ม3 พรุ่งนี้ผมสอบเหมือนกันครับ

zushinron
27th February 2012, 22:32
อาจจะเป็นอัมพาตไปครึ่งซีกนะคับ แขนขาอ่อนแรงขยับไม่ได้ ถ้าเป็นมากอาจจะช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ต้องใช้รถเข็น
กินข้าว เข้าห้องน้ำ แต่งตัว ต้องมีคนดูแลตลอดเวลา แย่สุดๆก็เป็นเจ้าหญิงนิทรานอนติดเตียงตลอดเวลา
ถ้าเป็นไม่มากจะแค่อ่อนแรงแต่พอหยิบจับอะไรได้บ้าง ทำกายภาพบำบัดอาจจะดีขึ้นกลับ
มาใกล้เคียงเดิมคับ ..เป็นกำลังใจให้คับ

physicxza
28th February 2012, 10:29
ทำใจดีๆไว้ครับชีวิตเรายังต้องก้าวต่อไป ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกมากมาย

Homies
28th February 2012, 14:15
เป็นกำลังใจให้ครับผมเข้าใจเพราะไม่มีชอบเห็นคนในครอบครัวตายเเละอีกอย่างตาผมก็ตายเพราะไอ้เส้นเลือดในสมองเหมือนกันเมื่อเดือนที่เเล้ว

big14531
28th February 2012, 17:22
ผมขอบคุณทุกๆคนมากเลยครับ :giveheart:giveheart:giveheart ยายผมต้องหายแน่ๆเลยครับ :yes:yes

อาการ: ยังอยู่ในห้อง ICU อยู่พูดแล้วฟังรู้เรื่อง ตอนนี้จะย้ายไปโรงบาลพระนั่งเกล้าครับ

nazaa
28th February 2012, 21:35
ถ้ายายคุณอาการดีขึ้นแล้วหมอให้กลับมาบ้าน ผมอยากจะให้ท่านดูแลแกดีๆ ให้แกมีความสุข อย่างยายผมแกไม่ได้เป็นอะไรมาก จู่ๆ แขนแกชา ทำอะไรไม่ได้หมอบอกเส้นประสาทเสื่อม แกเดินได้แต่ต้องมี วอคเกอร์ มาพยุง แต่แกไม่มีแรงลุกขึ้น ถึงแกจะไม่เหมือนก่อนแต่แกมีความสุขที่จะแบบ ยิ้มแย้ม เวลามีคนมาเยี่ยม อยากบอกไว้อย่างคนแก่ อย่าให้แกเครียดครับ สู้ สู้ นะครับ

SpaceRB
28th February 2012, 21:39
ขอให้คุณยายหายจากโรคไวๆ เเล้วก็ขอให้กลับมาสุขภาพเเข็งเเรงขึ้นมากกว่าเดิม นะคะ :)

ดูเเลท่่านด้วยนะคะ :D