PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Anima War สงครามสรรพสัตว์ (แต่งเองเรื่องแรก)

Lonewolf
27th February 2012, 21:30
Anima War สงครามสรรพสัตว์

Anima โลกที่มีแต่สัตว์ สัตว์อสูร และคนครึ่งสัตว์ ได้แบ่งการปกครองอาณาจักรออกเป็น 4 ส่วนคือ "Leonheart อาณาจักรป่า ปกครองโดย ราชสีห์ขนทอง ลีโอ ออสเรีย" "Repillus อาณาจักรทะเลทราย ปกครองโดย ทีเร็กสีเงิน ไทรัน ไดนิก" "Gresetta อาณาจักรแมลง ปกครองโดย ด้วงกว่างเกราะเหล็ก ไรโอ สรองฮอร์น" "Aravia อาณาจักรลอยฟ้า ปกครองโดย อินทรีย์ขาว อีริก ไวท์วิง" และสุดท้าย"Oceana อาณาจักรท้องทะเล ปกครองโดย ราชินีเงือก ควีน เมอรีอา"

อาณาจักรเหล่านี้อาศัยอยู่ร่วมกันอย่างสันติสุขตลอด แต่วันเวลาผ่านไป กองทัพ Ma'Thor Zar ของ อาณาจักรวานร อาณาจักรน้ำแข็ง อาณาจักรความมืด และอาณาจักรมังกร ที่หายสาบสูญ โดยการนำทัพของ "วานร เพอซ่า วินส์" "เยติ วัลโก้ อาทูล" "แดร็กคิวล่า มอเพียส แม็กกาเร็น" และแม่ทัพใหญ่ "มังกร 9 หัว ไฮดร้า วีนอมแซ็ก" ได้กลับมาอีกครั้งและร่วมมือกับอาณาจักร Repillus หวังจะยึดครอง Anima อีกครั้ง เหล่าอาณาจักรที่เหลือ จึงได้ลุกขึ้นต่อสู้ โดยใช้ชื่อกองทัพว่า Animalia เพื่อนำสันติสุขกลับคืนมา

THELiw
27th February 2012, 22:50
น่าสนใจดี สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

nakiann123
28th February 2012, 16:07
ปูเสื่ออีกเรื่องครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม !!

จัดไป มานั่งด้วยกันครับ

V
V
V

GIGABom
6th March 2012, 10:10
^
^
^
ข้างบนปูเสื่อทุกเรื่องเหมือนผมเลยแฮะ 55555555 วันนี้ผมไม่ได้เอาเสื่อมาขอนั่งด้วยคนน้ะ -0-

date kyo
13th March 2012, 02:48
เริ่มมาน่าสนใจแฮะผมจะรอนะ