PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนผู้เรื่องเกี่ยวกับเรื่อง bios หน่อยครับ

tharit
27th February 2012, 22:06
คือว่ารบกวนผู้รู็ช่วยบอกค่าต่างๆของ bios ให้หน่อยได้ไหมครับ เพราะรู้สึกว่าคอมของผมเนี่ยจะแรงได้อีก และตอนนี้รู้สึกคอมผมจะกินไฟมากครับ ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ จะได้ปรับได้
ขอบคุณครับ

DOGFight
28th February 2012, 11:11
รายละเอียดระดับนั้นเหมาะสำหรับนัก OC แล้วครับ
ลองหาอ่านเอาตามเว็บ overclock เลย
มันลึกมาก แถมไม่ได้บอกสเป็คเครื่องไว้อีก บอกยากครับ
แต่ละรุ่น บอร์ด+ชิพใช้ไฟไม่เท่ากัน ตัวคูณต่าง บัสต่าง แรมก็ต่างอีก
สำคัญตรง PSU กำลังไฟพอจ่ายให้อุปกรณ์ในเครื่องท่านหรือไม่?
จุดประสงค์ของการ OC เพื่ออะไร?
OC แล้วเครื่องมีความเสถียรหรือไม่? ได้ความแรงมาคุ้มรึเปล่า? แด๊กไฟมากไปมั๊ย?
คำถามพวกนี้ ท่านต้องพิจารณาเอาเอง
ถ้าคิดว่าไม่คุ้ม ก็คงต้องอัพเกรดอุปกรณ์บางอย่าง หรือเปลี่ยนใหม่กันยกเครื่องเลยทีเดียว

tharit
28th February 2012, 21:11
ขอบคุณน่ะครับ ที่ให้บอกสเป็ึคคอมนี่ ต้องบอกอะไรมั่งหรอครับ หรือไม่ก็ช่วยส่งเว็บ overclock มาหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับที่ตอบกระทู้ผม

DOGFight
29th February 2012, 21:57
http://www.overclockzone.com <--- เว็บคนไทยเลยนะนั่น พลาดกันได้ไงครับ

tharit
1st March 2012, 21:58
ขอบคุณมากๆครับ