PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีเซ็ตจอย XBOX 360 ในเครื่อง PC จากเกม BATTLEFIELD3 ปุ่มใหนใช้ทำอะไรบ้างครับ

wriy9oN
28th February 2012, 14:32
คือผมนำจอย XBOX360 มาต่อกับPCเพื่อเล่น BATTLEFIELD3 เเต่ผมไม่เคยเล่นเกมยิงด้วยจอย ไม่ทราบว่า ถ้าเทียบกับคีย์บอร์ดเเล้ว จอย XBOX360 ตั้งค่ายังไงครับ ทั้งเดิน ทั้งหัน วิ่งเร็ว ยิง กระโดด หมอบ
ใครเล่นอยู่ ช่วยบอกทีครับว่า ปุ่มใหนใช้ทำอะไร เพราะมันให้เซ็ตใหม่อ่ะครับ
ทำรูปจอยเเล้วโยงก็ได้ครับ ว่าปุ่มใหนทำอะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

พอดีมีเครื่อง XBOX360 เเต่ไม่มีเกม เลยเอามาเล่นในคอมเเทน อยากฝึกใช้จอย

boysakoa
28th February 2012, 15:27
ใช้จอยไม่ทันกินหรอกครับ ผมก็ซื้อจอยมาหวังจะเอามาขับเจ๊ท ไปๆมาๆ เม้ากับคีบอร์ดไวกว่าเยอะ

จนตอนนี้ จอยฝุ่นแทบเกาะแล้วครับ

เวลาวิ่งก็ อนาล็อกซ้าย กดลงไปแล้วเลื่อนขึ้น
ยิงปืนก็ R2 เล็ง L2 มั้งครับ ท่าจำไม่ผิด จำได้แค่นี้

ส่วนปรับปุ่ม เข้าในออฟชั่นได้เลยครับ

Matizano
28th February 2012, 16:40
ใช้จอยไม่ทันกินหรอกครับ ผมก็ซื้อจอยมาหวังจะเอามาขับเจ๊ท ไปๆมาๆ เม้ากับคีบอร์ดไวกว่าเยอะ

จนตอนนี้ จอยฝุ่นแทบเกาะแล้วครับ

เวลาวิ่งก็ อนาล็อกซ้าย กดลงไปแล้วเลื่อนขึ้น
ยิงปืนก็ R2 เล็ง L2 มั้งครับ ท่าจำไม่ผิด จำได้แค่นี้

ส่วนปรับปุ่ม เข้าในออฟชั่นได้เลยครับ
ฉันใช้จอย ขับเจ็ท ขับ ฮ. ขับลงไปเรียบบนถนน ได้แทนรถถังเลยหล่ะย๊ะ - ละก็ตูม :o

เวลาอยุ่บนอากาศยาน ผมถนัดใช้จอยมากกว่า แต่บางจังหวะ ถ้าขับไล่พวกเจ็ทเมพๆ ก็ต้องใช้เม้าช่วยยิงอยุ่ดีแหละ ไม่งั้นยิงไม่ทัน
ถ้าเป็นทหารราบ จะได้เปรียบตรงที่เรามี aim assint แต่ก็ช่วยไม่มากอยุ่ดี ถ้าฝ่ายตรงข้ามบังคับด้วยเม้า
เรื่องปุ่มไหนทำอะไน ดูในออฟชั้นเลยดีกว่ามันเยอะ

wriy9oN
29th February 2012, 06:29
คือผม จะปรับปุ่มให้มันเหมือน XBOX น่ะครับ ใครเล่นใน XBOX ช่วยมาบอกกันหน่อยสิครับ

One2T
29th February 2012, 07:19
ก็ดูในออฟชั่นอย่างที่เขาบอกไง ในเกมมันก็มีบอกหมดละ
เสียบจอยไปมันก็ค่าเีดียวกันกะxbox ทั้งหมดแหละ ก็แค่เข้าไปดูในออฟชั่นว่าปุ่มไหนทำอะไร แต่ถ้าเล่นในคอม พวกปุ่มที่โช จะไม่โชเป็นสัญลักษณ์ของ xbox

physicxza
29th February 2012, 09:02
ฉันใช้จอย ขับเจ็ท ขับ ฮ. ขับลงไปเรียบบนถนน ได้แทนรถถังเลยหล่ะย๊ะ - ละก็ตูม :o

เวลาอยุ่บนอากาศยาน ผมถนัดใช้จอยมากกว่า แต่บางจังหวะ ถ้าขับไล่พวกเจ็ทเมพๆ ก็ต้องใช้เม้าช่วยยิงอยุ่ดีแหละ ไม่งั้นยิงไม่ทัน
ถ้าเป็นทหารราบ จะได้เปรียบตรงที่เรามี aim assint แต่ก็ช่วยไม่มากอยุ่ดี ถ้าฝ่ายตรงข้ามบังคับด้วยเม้า
เรื่องปุ่มไหนทำอะไน ดูในออฟชั้นเลยดีกว่ามันเยอะ

ลายเซ็นท่านสุดยอดมาก 55+เห็นแล้วฮามาก