PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [PCSX2] ขอถามผู้เชียวชาญหน่อยครับผม

alovevjang
28th February 2012, 14:55
คือผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งโหลดเข้าตัวนี้มา แต่พอตอนเล่น ภาพมันหนืดมากเลยครับ เวลาเดินวิ่ง แต่ตอนเป็นฉาก มูฟวี่ ลื่นปกติครับ เกมที่เล่นคือ FF10-international ผมเลยอยากทราบวิธีตั้งค่าให้มันไม่หนืดน่ะครับ ใครพอจะทราบ หรือแนะนำอะไรผมได้ก็ช่วยทีนะครับ ผมควรใช้โปรแกรม เวอร์ชั่นไหน ควรตั้งต่ายังไงบ้าง

spec : ram 2 Gb
geforece 8600 GT 512 ddr3
pentium(r) D CPU 3.00GHz (2Cpu)

เป็นเพราัะ สเปคเครื่องผม ต่ำไปหรือเปล่าครับ ท่านไหนพอจะทราบทางออก ช่วยบอกทีนะครับ (:

swatcat
29th February 2012, 11:27
ใช่คับต่ำไปถ้าจะเล่นได้ต้องอัพการ์ดจอมากๆเลยคับ CPU ก็4หัวถึงจะลื่น ram 4GB
ประมาณนั้ละคับ

wanloveea
21st May 2012, 23:03
ลองกด F5 หรือ F4 นี้แหลาะ พอกดมันจะปลดล็อก ค่า FPS พอถึงฉากที่กินเสป็คไม่มากหมายถึงฉากที่ไม่สวย มันจาไวมากแต่ถ้าฉากที่สวยๆก็ทนเอา