PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง เมม ของ psp คับ

gravitycore
24th July 2011, 18:58
คือพึ่งซื้อ psp มื สอง บอร์ด สวรรค์ มาคับ แต่เมม ที่ได้มาเปงเมมปลอม จาเปลี่ยนเมมคับ จาต้อง ทำอย่างไงบ้างคับ คือตอนที่ต่อ psp กับคอม มานมีโฟลเดอร์ เต็มไปหมดเลย เลยยังไม่กล้าทำไรมากอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ

ApacerMistery
25th July 2011, 18:44
คือพึ่งซื้อ psp มื สอง บอร์ด สวรรค์ มาคับ แต่เมม ที่ได้มาเปงเมมปลอม จาเปลี่ยนเมมคับ จาต้อง ทำอย่างไงบ้างคับ คือตอนที่ต่อ psp กับคอม มานมีโฟลเดอร์ เต็มไปหมดเลย เลยยังไม่กล้าทำไรมากอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ

ก็ไปร้านที่เขาขาย psp อ่ะครับ ก็บอกเขาไปว่า สมมุติจะเอา mem 4 gb แท้ ก็ถามเขาว่ามีไหม มีก็ซื้อเลย ตอนซื้อมา ใน mem จะไม่มีโฟเดอร์อะไรเลย แ้ล้วเราก็ Format mem แล้วโฟเดอร์ก็จะมาให้เอง แต่บางร้านเขา ก้ format ให้เลยครับ ผิดพลาดอะไรก็ขอโทดด้วยครับ

gravitycore
26th July 2011, 02:30
ขอบคุงมากคับ ได้เวลาเสียตังแล้วเรา

But_IT
27th July 2011, 18:59
คือว่า เมม 4 GB= 900
เมม 8 GB=1200
เมม 16 GB=1400 หรือ 1600
แนะนำเป็นเมมที่มีแถบแดงครับ ผิดพลาดก็ขออภัย

MooRs108
27th July 2011, 20:32
ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

เรื่องของเมมโมรี่นั้นลองซื้อใหม่ดูนะครับ แต่บอกเขาด้วยว่าของแท้ หรือซื้อกับร้านพี่ joker ก็ได้ >>คลิ๊ก (http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?cPath=53&products_id=582) โดยเรามีวิธีเช็คได้ครับ ว่าอันไหนของแท้ ของปลอม คือ

-ไปที่ Game > Memory Stick กดปุ่ม สามเหลี่ยม จะขึ้นเมนูด้านข้าง จะมีคำสั่ง information ให้กดเข้าไปนะครับ
ถ้าบรรทัด MagicGate = Supported คือ ของแท้
MagicGate = Unknown คือ ของปลอม

dutchiebee
31st July 2011, 08:26
อีกหนึ่งทางเลือกครับ ผมซื้อกับ ร้านขายพวกอุปกรณ์ คอมพิวเตอร์จะได้ถูกกว่าร้านขายเกมส์โดยตรง ผมซื้อ sandisk 8gb มา699 เวลาเสียบเข้าไปเช็ค ขึ้น magic gate เหมือน sony ครับ

แนะนำว่าให้ใช้เครื่อง psp format เมม เลยนะครับ จะได้ไม่ งง

Mihael
31st July 2011, 09:15
ถามหน่อยว่า ของแท้กับของปลอม มันต่างกันตรงไหนครับ เรื่องประสิทธิภาพ นะ
สำหรับผมถ้าดูภายกนอกนะ ของปลอมพลาสติกจะอ่อนก่าวของแท้

dutchiebee
31st July 2011, 11:10
ผมว่าน่าจะเป็นที่ อายุการใช้งานมั่งครับ แล้วก็พวกปัญหาที่น่าจะตามมา มากกว่านะครับ