PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องคาใจเกี่ยวกับ Assassin's Creed Revelations

vee191
28th February 2012, 17:27
ในฉากที่เราเล่นเป็น Altair ฉากที่ Altair ในวัยชราใช้ปืนยิงAbbas เพื่อนของเขานั้นน่ะครับ ในช่วงยุคสมัยนั้นมีปืนแล้วเหรอครับ เท่าที่ดูใน Assassin's Creed II ก็มีนะแต่เหมือนมันจะพึ่งประดิษฐ์ในสมัย Ezio มากกว่านะครับ ผมก็ยังสงสัยเรื่องนี้อยู่นิดหน่อยนะครับ:confused:

Rotten_apple
28th February 2012, 17:52
Ezioเก็บกระดาษที่บอกวิธีการทำปืนไปให้Da vinciทำไงครับไอ้พวกhidden bladeไรพวกนี้ด้วยที่เราต้องไปตามเก็บกระดาษในภาค2ไงครับ

Winchesters
28th February 2012, 17:56
มันเป็นปืนประดิษฐ์เฉพาะมั้ง แต่จริงๆแล้วยุคนั้นมันก็ยังไม่มีใช้กันจริงๆ อาจจะเป็นแบบอาวุธลับ มีใช้กันไม่แพร่หลายก็ได้ครับ ค.ศ. 1100 ปืนที่เก่าแก่ที่สุดทำมาจากทองสัมฤทธ์ ชาวยุโรป อาหรับ และเกาหลีล้วนมีอาวุธปืนในศตวรรษที่ 1300 ก็ราวๆยุคของอัลแตร์ ในดามัสกัส หรือ เยรูซาเลม ช่วงนั้นก็อาจมีแล้วบ้างครับ ปืนพวกนี้อัดดินปืนได้ช้ามาก ในเกมส์ทำให้เร็วเกินไปหน่อยเพื่อความสนุกครับ

poonsukvevo
28th February 2012, 18:23
เขาถาม Altair ครับ Altair
Altair เรียนรู้จากแอปเปิ้ลครับ
ดูตอน 0:24 อ่ะครับ

http://youtu.be/HRdfy__epO4?t=24s

vee191
28th February 2012, 19:23
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมชอบเกมส์นี้ที่สุดๆๆๆๆๆๆ ไปเลยล่ะครับ ได้รู้ประวัติศาสตร์มากมายจริงๆครับ:yes:cool: