PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [[ ไร้สาระ ]] ใครเป็นเหมือนผมบ้าง...

Cero-Minds
29th February 2012, 19:45
ผมคิดว่า ชีวิตวัยรุ่นมันเริ่มวนเวียน เป็นวงจรเดิมๆแล้วอะครับ
คือไม่ใช่ลำบากอะไร แต่รู้สึกวันๆมันน่าเบื่อ ทำอะไรเดิมๆ

อยากขอความคิดชาว JKG ว่าเราควรทำอะไรนอกจาก list ในนี้ครับ เพื่อหนีความจำเจ

1.เล่นเกม เล่นเน็ต face ฯลฯ
2.จีบหญิง
3.ดูหนัง
4.เตะบอล เล่นกีฬา
5.ฟังเพลง เล่นดนตรี
6.อ่านการ์ตูน
7.กินข้าวนอกบ้าน
8.ทะเลาะกับคนในบ้าน
9.เที่ยวกับเพื่อน
10.ดูข่าวบ้านเมือง และการเมือง - -
ยังไม่นับเรียนหนังสืออีกนะครับ เฮ้ออ

คิดไม่ออกละครับ รู้แต่ว่าผมเบื่อชีวิตตัวเองตอนนี้มาก -*-

cablenumber1
29th February 2012, 20:12
ซื้อกับข้าว
ทำอาหาร
ล้างจาน
กรอกน้ำ
ซักผ้า
ดูประการัง
ฟังเพลง

Rukawa
29th February 2012, 20:30
ผมไม่เบื่อกับชีวิตตัวเองเลยนะ

ผมมีความฝันที่จะเรียนต่อมหาลัยดีๆ จบไปศึกษาต่อต่างประเทศ ไปดูงานต่างๆ

เพิ่มความสามารถของตนเองให้เก่งขึ้นเรื่อยๆ

ลองหาสิ่งอะไรใหม่ๆ ดูครับ

Rocket
29th February 2012, 21:04
ทะเลาะกับคนในบ้าน TT^TT

spindy
29th February 2012, 21:14
ลองหาอะไรที่คุณคิดว่า คุณชอบ และอยากจะเป็นในแบบนั้นมากที่สุดอะคับ แล้วลองศึกษาดู น่าจะมีความสุขนะ (ผมทำแล้วนะ)

Fairy
29th February 2012, 21:18
ชีวิตมันก็มีเท่านั้นแหละครับ

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะสนุกกับมันได้มากแค่ไหน ทั้งหมดมันก็ขึ้นอยู่กับมุมมอง

บางทีในความซ้ำซากมันก็มีอะไร สนุกๆ ใหม่ๆ แฝงอยู่เยอะขึ้นอยู่กับว่าเราจะยอมรับมันมั้ย

ballba
29th February 2012, 21:22
เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ

ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป

ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง

ไปก่อนนะ ^^

007: BloodStone
29th February 2012, 21:29
มันเปลี่ยนไปเรื่อยๆแหละ วัยรุ่นก็เรียน กลางคนก็ทำงาน เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่ซ้ำซากหรอก