PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความสนใจของแต่ละคน

idmegame
29th February 2012, 20:53
พอดีว่าผมนั่งคิดขึ้นมาได้ว่านั่งเล่นคอมไปวันๆเล่นก็มานั่งบ่นว่าไม่มีอะไรทำเบื่อ ผมเลยอยากหาความสนใจอะไรแบบนี้อะครับ

เช่น บางคนสนใจสารคดี สนใจวิทยาศาสตร์ สนใจพระ สนใจสัตว์ สนใจธุรกิจ สนใจโบราณคดี อะไรประมาณนี้อะครับ

ผมอยากให้ทุกคนมาแชร์กันว่าความของพวกคุณละสนใจอะไรกัน

(ปล.แนะนำผมทีนะครับว่าควรสนใจอะไร) :sweat

starzerobenz
29th February 2012, 20:57
ของผม
1.ซ้อมยิงปิน อันนี้รักสุด
2.BB gun เล่นกับเพื่อน
3.กอล์ฟ
4.คอมพิวเตอร์ เกม แน่นอน
5.ความรัก >< ตอนนี้กำลัง In love 5555
6.สุดท้ายขาดไม่ได้ ชอบ การทหาร มากที่สุดครับ

themzaza07
29th February 2012, 21:06
1. แต่งมอเตอร์ไซค์
2. แต่งคอม เล่นเกม
3. ความรัก
4. อิสระ

Fairy
29th February 2012, 21:07
มาถามกันแบบนี้จะไปรู้เร้อะท่าน

อย่างแรกก็ต้องถามตัวเองก่อน ว่าท่านชอบอะไร
ถ้าตอบไม่ได้ก็ลองทำมันไปหลายๆอย่างดู แล้วก็มาดูกันว่าท่านทำอะไรแล้วรู้สึกสนุก รู้สึกผ่อนคลาย
รู้สึกอยากค้นหา ให้รู้ลึกเข้าไปอีก นั้นแหละความสนใจของคุณ

อย่างผมนี้ชอบ วิทยาศาสตร์ ศิลปะการวาดภาพ และ วรรณกรรม

ศิลปะ การวาดภาพ ตอนประมาณ ม. สอง ตอนนนั้นไม่มีใครอยู่บ้าน ผมก็อ่านการ์ตูนไปเรื่อยๆอ่านจบ มันก็ไม่มีอะไรทำจากนั้นผมก็วาดรูปจากการ์ตูนเรื่องที่ผมเพิ่งอ่านไป ผลออกมา วาดได้สวยใช้ได้ ตั้งแต่นั้นมาผมก็ชอบวาดภาพอยู่เรื่อยๆ

วรรณกรรม ตอนประมาณ ป. ห้า ผมได้ลองเอาเงินเก็บมาซื้อวรรณกรรมแปลเล่มหนึ่งดู เรื่อง "ห้าสหายผจญภัย" พอได้อ่านดูแล้วก็สนุกดีแต่ไม่ได้ติดใจอะไรมาก แต่ตอน ม. สาม ผมได้ไปเจอวรรณกรรมแปลเล่มหนึ่งในห้องสมุดโรงเรียน เรื่อง" ใบไม้ผลิที่รอคอย " ไม่รู้อะไรดลใจให้หยิบไปอ่าน พออ่านแล้วก็สนุกมากมีทั้งการเล่นคำ แฝงปรัชญา การพรรณาถึงเหตุกาณ์ต่างๆ พออ่านจบ ผมก็การเป็นคนคลั่งวรรณกรรมแปลไปเลย

Seasonedz
29th February 2012, 21:09
แล้วแต่ตัวคุณครับทำในสิ่งที่ชอบ:)

popking22
29th February 2012, 21:10
1.ดนตรี โดยเฉพาะกีตาร์
2.ชอบเล่นหูฟัง แต่ตังไม่มี 555+
3.สนใจเกม แต่ช่วงนี้ไม่มีเกมน่าเล่นเลย (เล่น Skyrim กะ Fifa12)
4.พูดถึงดนตรี ก็หาฟังวงดนตรี พวก Metal/Country

spindy
29th February 2012, 21:11
ผมก็
bboy (มีคนชอบบอกว่าขี้เก็ก แล้วไมอะ ความสุขกู)
แอนิเมชั่น
โปรแกรมเมอร์
แล้วก็พวก เกี่ยวกับการ์ตูนอะคับ

akanent
29th February 2012, 21:19
ผมชอบแต่เกมเท่านั้นกาตูนด้วยแล้วก็หนังโป๊ดูเพราะเป็นชายไม่ใช่ตุ๊ด:confused:

bararasza
29th February 2012, 21:52
1.FAP ทำได้แต่อย่าบ่อยและให้คนอื่นรู้
2.บุหรี่ ไม่แนะนำให้ดูด เพราะจะทำให้ปากเหม็น เป็นมะเร็ง เป็นโรคตับ ไต ลำไส้อักเสบ ลำคอเป็นหนอง ลิ้นมีรอยแตกนอนกล พุ้งแก้มบาง มีเสมหะ ปอดดำ ไอบ่อย หายใจไม่สะดวก รสชาติอาหารบิดเบือน ไม่รู้กลิ่น หูอื้อ ตาแสบ ตาแดง เป็นต้อ ผอม มือค้ำ เท้าค้ำ ปากดำ เหงือก ห่าง ฟันดำและผิดทรง ตาย! จบ 555+
3.เหล้า กินได้ แต่อย่าบ่อยเพราะจะเมาและเกิดอาการเดียวกับบุหรี่ สุดท้าย ตาย!
4.นอนๆเดี๊ยวก็เช้า นอนๆๆไปสะ เดี๊ยวบ่ายโมงก็กายเป็น6โมงเย็นภายในพริบตา
5.เล่นเกม เก็บเกมเก่าๆมาเล่น เล่นและ นั่งแปล Sub ได้ศัพท์ใหม่ๆ และ ซึมทราบ เนื้อเรื่องของเกม เล่นอย่างช้าๆ ไม่กระโดดหรือใช้ วาป ใดๆๆ เดินชมวิวภายในเกม แบบซึมซาบ แนะนำ เล่นระดับฮาร์ตเลย จะได้ ซึมซาบ ถ้าง่ายก็จะ ผ่านได้เร็วเกิน ได้เพิ่มความพยายามในการต่อสู้กับสิ่งต่างๆ
6.ดูหนัง แนะนำเป็นภาพยนตร์ ดูละครแล้วมันง่วง
7.เล่นดนตรีกับวง ไปมันส์กับเพื่อนให้หูสะท้านกันไปเลย ซ้อม 2ชั่วโมง เหมือน 15นาที เล่นจบไป3เพลงเอง 2ชั่วโมง เพราะ ตีเป๊าะแปปเล่นกันแบบ เป๊าะแป๊ะๆ

8.เล่นดนตรีคนเดียวร้องไปด้วย เล่นไปเล่นมา เพลินๆ ชิวๆๆ งาวง สุดท้ายหลับ
9.คุยโทรสัพกับแฟน คุยจนไม่มีอะไรจะคุย ถามมากก็รำคาญกัน สุดท้ายทะเลาะ กัน วาง หลับ
10.แต่งคอม เปลืองตัง แต่ได้ฝึกปรือ และอัพเดรต เทคโนโลยี คอม พร้อมกับ ทบทวนการปรซ่อมและประกอบ