PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากถามเกี่ยวกับการเป็น DJ mix เพลงครับ

thunyaboon
1st March 2012, 20:00
มันต้องทำยังไง มีอะไรบ้างหรอครับ

ต้องมีอะไรบ้าง

ทำยังไง

วิธีการ mix เพลง ทำเพลง

ช่วยบอกหน่อยครับ

หรือไม่ก็แนะนำเว็ปดีๆให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Type-7442
1st March 2012, 20:06
๊เว็บดีๆ เกี่ยวกับข้อมูลหลายๆอย่างๆ : UpMaxClub

โปรแกรม : เช่น VirtualDJ , Fruity Loop , LogicPro[OnlyMac] , A อะไีรสักอย่าง

ทำยังไง : เริ่มๆก็ Mix เพลงเองถ้าเทพแล้วไปสร้างแทร็กเอาเอง

ต้องมีอะไรบ้าง : อย่างน้อย มีคอมเครื่องนึง ถ้าจะให้ดีจริงๆ ควรมี CDJ

มีอะไรบ้าง : เข้าใจเป็นแนวเพลง หลักๆก็จะมี DubStep , Trance , Electro , Techo

thunyaboon
1st March 2012, 20:29
๊เว็บดีๆ เกี่ยวกับข้อมูลหลายๆอย่างๆ : UpMaxClub

โปรแกรม : เช่น VirtualDJ , Fruity Loop , LogicPro[OnlyMac] , A อะไีรสักอย่าง

ทำยังไง : เริ่มๆก็ Mix เพลงเองถ้าเทพแล้วไปสร้างแทร็กเอาเอง

ต้องมีอะไรบ้าง : อย่างน้อย มีคอมเครื่องนึง ถ้าจะให้ดีจริงๆ ควรมี CDJ

มีอะไรบ้าง : เข้าใจเป็นแนวเพลง หลักๆก็จะมี DubStep , Trance , Electro , Techo

แล้ว ไอ้ตรงที่ว่า mix เองเนี่ย

ทำไงอะ

Type-7442
1st March 2012, 20:45
แล้ว ไอ้ตรงที่ว่า mix เองเนี่ย

ทำไงอะ

หาเองครับ ถ้าชอบจริง ใจรักจริง ก็ขวนขวายเองบ้างเถิดครับ