PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเบอร์ ผู้หญิงมา แต่ไมู่้รู้ว่าจะคุยไรดีอ่ะครับ T^T

BLACKBOX
1st March 2012, 22:26
พอดีผมไปขอเบอร์คนที่ผมชอบแต่ไม่รู้ว่าจะโทรไปคุยไรดีอ่ะครับT^T

exsa99007
1st March 2012, 22:36
ลองไปคุยในเฟสก่อนสิครับมันจะได้คิดเรื่องคุยกันได้ ถ้าเราคุยโทรศัพเงียบนานก้ไม่ได้อะมันเป็นยังไงก็ไม่รู้ครับ ลองดู

Pinchot
1st March 2012, 22:38
เริ่มจากเรื่องทั่วไป ปกติ ชีวิตประจำวัน กิจวัตร

ryobaman
1st March 2012, 22:56
เริ่มจากเรื่องทั่วไป ปกติ ชีวิตประจำวัน กิจวัตร

เพิ่มครับ ให้เป็นคำถามแก่เค้าครับว่า ชอบกินอะไร ดูหนังอะไร ฟังเพลงอะไร ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้าง
แล้วอย่าลืม ถ้าเริ่มจะเงียบก็เล่าเรื่องฮาๆ ที่เรารู้ หรือเกิดกะเรา เรื่องเสียฟอร์ม หรือ อะไรก็ได้ ไม่จำกัดแค่ตัวเรา
ถ้าเป็นของเพื่อนก็ได้ แต่ขอให้มันเป็นเรื่องจริงที่เรารู้มา หรือเคยอ่านเจอก็บอกเค้าว่าเคยอ่านเจอครับ

เพราะถ้าคราวหน้าเค้าถามเรา จะได้ตอบได้เต็มปากครับ ถ้าอึ้งๆ ไปมันจะไม่ดีครับ

ขอบคุณครับ

Nawin001
4th March 2012, 16:14
ประสบการณ์ตรง ของคนมีแฟนน

ผมก็เคยครับ

ต้องดูด้วยว่า คนที่เราขอเบอร์มา เป็นคนยังไง ชอบอะไร

แล้วเราก็ชวนคุยในสิ่งที่เขาชอบ จาทำให้เขามีความสุข บางทีเราก็อาจจาถามว่า เป็นไงมั่ง ที่ ร.ร. มีปัณหาอะไรมั้ย บอกผมได้นะ ปรึกษาได้นะ (เปอร์เซ็นท์เป็นแฟนสูง คุยแบบ เปิดอกเปิดใจ)

แล้วพอคุยได้ระยะหนึ่ง(พอเขา เริ่มกล้าที่จะคุยกับเรามากขึ้น หรือความสัมพันธ์ดีขึ้นเรื่อยๆ) ให้เราบอกเขาไปว่า คุยกับเธอแล้วรู้สึกดี รู้สึกชีวิตมีความหมายมากขึ้น(จาทำให้เขารู้สึกว่า ตัวเขามีความหมาย)

ถ้าทำตามที่ผมบอกได้นี่ ง่ายเหมือนปอกกล้วยครับ

papiyongz
4th March 2012, 16:24
ของผมก็กำลังจะขอเหมือนกัน ^^

Jizsy
4th March 2012, 17:12
เอาเบอร์มาเด่วผมคุยให้ :)
ปล.ลองเปลี่ยนไปคุยแบบเจอหน้ากันจริงๆสิเผื่อจะทำให้นึกเรื่องคุยได้

eswc2011
4th March 2012, 18:28
ผมได้มาก็ ยังไม่โทรอ่ะ = =" คุยในเอ็มก่อนให้รู้จักกันแล้วพอขับเป้นเพื่อนรู้ไต๋ ก็จัดการโทรไปเล่นด้วย คุยไปทั่วครับ อย่าไปคุยเรื่องเครียด ๆ

babymaster
4th March 2012, 18:59
คุยเรื่องเกมส์ หนัง

CanDiiZ
4th March 2012, 19:01
เป็นผมได้เบอร์แล้วก็นัดเลยครับ โทรคุยมันไม่ค่อยสะดวก พูดกันต่อหน้าจะรู้อะไรมากกว่าคุยในโทรศัพท์

ไปเที่ยวนู่นนี่ กินข้าวดูหนังอะไรก็ว่าไป (มุขเดิมๆ) แล้วอาจจะไปกลางคืนต่อนิดหน่อย

เสร็จแล้วมันจะจบด้วยการไปส่ง แล้วจากนั้นก็ขึ้นอยู่กับความสามารถแล้วแหละ หึหึหึหึ . . . .