PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งานเข้าไม่รู้จบกับพฤติกรรมของตนเอง

ryobaman
1st March 2012, 22:51
สวัสดีครับ

ผมไม่พูดมากแล้วกัน เรื่องมันมาจาก กระทู้นี้ครับ >>===> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=67191 ตามไปดูได้ครับ

เอาล่ะเข้าเรื่องเลยแล้วกัน

ก็ต่อจากที่ผมบอกน้องเค้าไปแล้วหลังจากนั้นเค้าก็ ยังไม่ห่าง ผมซะทีเดียวครับ

วันจันทร์ มีขนม มาวางไว้ที่โต๊ะทำงานผม แล้วพอผมเปิด ลิ้นชักมาก็มีจม. ว่า

"ไม่รู้ว่าชอบหรือเปล่าแต่ หนูอยากให้พี่ทานนะค่ะ"

พอสายๆ ผมก็เลยไปถาม น้องมันก็บอกว่า "หนูเอาไปให้เองแหละ เห็นเช้าๆ พี่ทานแต่กาแฟเสียสุขภาพอะ"
ผมเลยว่า "เออ พรุ่งนี้ไม่ต้องเอามาให้แล้วนะพี่ทานข้าวมาแล้ว"
น้องมันก็บอกว่า "งั้นตอนเที่ยงไปกินข้าวที่ไหนอะพี่ หนูไปด้วยนะเพื่อนหนูไปกินข้างนอกแต่หนูไม่อยากไป"
ผมก็บอก "กินโรงอาหารเอ็งจะไปกินด้วยก็ไปสิ แต่พี่ไปกินกับเพื่อนพี่นะ"
น้องก็บอกว่า "ไปด้วยแล้วกันแต่พี่ต้องรอหนูนะ"
ผมก็ได้แต่ พยักหน้าไป

เที่ยงก็ไปกินข้าวด้วยธรรมดา มีผม น้อง และเพื่อนๆ ผม 4 คน ก็ไม่มีอะไร คุยเล่นกันธรรมดา
พอเย็น ผมเคลียงานอยู่ หลังเลิกงาน น้องมันก็มาหา ถามว่า "วันนี้พี่ทำโอหรือ?"
ผมก็บอกว่า อือ แล้วก็ทำงานต่อ
น้องมันเลยบอกว่า "งั้นหนูทำมั่ง พี่กลับกี่โมงหนูกลับด้วยนะ"
ผมก็บอกว่า "พี่กลับ 3 ทุ่ม เอ็งกลับไปก่อนเหอะ ไม่มีงานแล้วไม่ใช่หรือ?"
น้องมันก็บอก "หนูรอและกัน ไม่มีคนออกแล้วหนูไม่กลับกลับคนเดียว"
ผมก็บอกว่า "งั้นเด๋วพี่ไปส่งปากซอย เอ็งรอแปปละกัน"

น้องมันก็นั่งรอนะครับ(เค้าไปรอตรง หน้าแผนกต้อนรับ)

ประมาณ 1 ทุ่ม ผมก็นึกได้ เลยเดินไปดู

เจอน้องมันยังนั่งรออยู่
ผมก็เลยบอก "เออ โทษที ลืมเอ็งไปเลย ปะๆ พี่ไปส่ง"
น้องมันก็บอก "พี่อะลืมได้ไงเนี้ยแก่แล้วนะ โห"
แล้วผมก็ขับไปส่งปากซอย
น้องมันก็บอกว่า "พี่ดึกแล้วอะ ไปส่งปากซอยบ้านหนูหน่อยจิ" (ทำเสียงอ้อนๆ)
ผมก็บอกว่า "เออ ไปส่งป้ายหน้า Big C แล้วกัน คนเยอะๆ เอ็งได้มีเพื่อน"(เกือบตกหลุมอ้อน)
น้องมันก็บอกว่า "ก็ได้แล้วแต่พี่ละกัน" แล้วก็เงียบไปเหมือนงอลๆ
พอถึง น้องมันก็รีบเปิดประตูแล้วลงไปเลยไม่ปิดประตูด้วย ผมละเซ็ง

หลังจากนั้น น้องมันก็จะมาเอาขนมมาให้ ไปกินข้าวเที่ยงกับผม และพยายามให้ผมไปส่ง(ผมส่งแค่วันจันทร์ และก็เมื่อวาน)

วันนี้ ตอนเช้า มีกระดาษโน๊ตอยู่ในลิ้นชัก แต่ไม่มีขนม เขียนว่า
"พี่ หนูยังตัดใจจากพี่ไม่ได้อะ หนูอยากเป็นกิ๊กกะพี่จริงๆ พี่อย่าว่าหนูเลยนะ พี่เป็นของพี่แบบนี้แหละดีแล้วหนูชอบ อิอิ
พี่อย่าคิดมากนะ หนูไม่ว่าพี่หรอก ถ้าพี่จะทำ แข็งๆ ใส่หนู แต่พี่อย่าให้หนูเลิกรักพี่เลยนะ หนูทำไม่ได้ค่ะ
จาก ..... "

จิตใจผม จะระเบิดแล้ว จม.นี้ ทำให้ผมรู้สึกจี๊ดๆ แล้ว ผมมึนไปแปปนึงแล้วก็ นั่งทำงานเพื่อจะได้ลืม
พอตอนเที่ยง น้องมันก็ไปกินข้าวกับเพื่อนมัน แต่ผม สั่งเพื่อนให้ห่อมาให้ ผมนั่งปั่นงานอยู่(งานมันไม่ได้เยอะมากหรอกครับ แต่อึนๆ คิดไม่ออก)
ใจนึงก็คิด "เวนเอ๊ย กุจะทำไงดีวะ แข็งก็ชอบกุอีก เวนจริงๆ ถ้าแฟนรู้กุก็ตาย ถ้าไปปติเสธ ก็คงไม่ฟัง แล้วจะทำไงดีฟะ"
พอบ่ายๆ น้องมันเอางานมาให้ ก็มาแอบกระซิบผมว่า "แหม ได้จม.แค่นี้เขิลหรือพี่ ไม่ยอมไปกินข้าวกับหนูเลยนะ"
ผมก็บอกว่า "เอ็งน่ะให้มันน้อยๆหน่อย พี่ไม่ได้โสดนะ เอ็งน่าจะหาคนที่ดีกว่าพี่นะ"
น้องมันก็บอกว่า "โหพี่อย่าคิดมากดิ หนูอะแค่ขอให้อยู่กับพี่แค่นี้หนูก็พอใจแล้ว"
ผมก็บอกว่า "เออ ไม่คิดก็ไม่คิด ไปทำงานไป"
น้องมันก็บอกว่า "งั้นเย็นนี้ไปส่งหนูที่ big c ด้วย" แล้วก็เดินหันหลังไป
ปล่อยให้ผมงงๆ อยู่ว่าจะบอกว่า "ก็กลับกับเพื่อนเอ็งดิ" แต่ไม่ทันซะแล้ว

ตอนเย็น น้องมันก็ มารอเหมือนเดิม ผมก็ คิดว่า"เออมันบอกไม่มีอะไร แค่ที่ทำงานแค่นี้ งั้นกุไปส่งเฉยๆ คงไม่เป็นไร"
แต่ว่า เหตุการไม่เป็นอย่างที่คิด
พอรถออกนอกโรงงาน น้องมันก็ มากอดผม (คิดแล้วยังเสียวแว๊ป)
ผมก็รีบบอก "เห้ย อะไรวะ"
น้องมันก็บอกว่า "พี่อย่าดิ้นนะเด๋วรถชน" แล้วก็มาหอมแก้มผม (เวรแล้วไง)
แถมทำท่า ขำๆอีก

ผมก็เลยพูดว่า "กลับไปนั่งเลยเอ็ง ทำอะไรวอนตายคู่แล้ว"
แล้วผมก็เอามือซ้ายแกะมือน้องมันออกไป

น้องมันก็นั่งขำๆ ตลอดแต่ไม่ได้พูดอะไร(มันประสาทหรือเปล่าวะ)
ผมเลยถามว่า "เป็นไรฟะ เอ็งบ้าไปแล้วรึ"
น้องมันก็บอกว่า "พี่เสร็จหนูแล้ว อิอิ พี่ต้องเป็นกิ๊กกะหนูนะ ไม่งั้นหนูแฉที่ทำงานด้วย"
ผมก็บอกว่า "เอ็งเล่นงี้เลยเหรอ โหแม้งดราม่าวะ พอๆ เด๋วพ่อถีบลงจากรถเลย"
น้องมันก็ขำก๊าก แล้วก็บอกว่า "แหม๋ เขิลล่ะซี้ หนูไม่บอกใครหรอก หนูพอใจและพี่ไม่ต้องกลัวนะหนูรับผิดชอบเอง"
แล้วก็ขำอีก ดูมัน
พอดีจะถึง big C ผมก็บอกว่า "เออ ๆ ถึงแล้ว ทีหลังไม่ต้องมาทำแบบนี้อีกนะ พี่ลำบากใจนะ"(แสดงว่า นี่ตุเริ่มอ่อนแล้วซินะ T^T ขอโทษนะที่รักพี่มันเลว)
น้องมันก็บอกว่า "งั้นหนูไปละ พี่ขับรถระวังๆ ล่ะ บายค่ะ"
แล้วก็เดินจากไป

จนตอนนี้ผมยังจำได้แม่นเลย ใจยังเต้นอยู่เลย ทำไมเราเลวอย่างนี้
ไม่น่าเกิดมาเจออย่างนี้เลยให้ตาย

ผมจะทำไงดีครับ เจอแบบนี้อีก ผมจะทำไงดี ทำตัวไม่ถูก ขอคำแนะนำด้วย

fournarak
1st March 2012, 22:57
ชมรมคนรักเมียลำบากใจแท้ - -* ผมว่าคุณต้องใจแข็งกว่าเดิมเยอะๆล่ะ อย่าได้ให้ขึ้นรถถอีก ถ้าวันนึงน้องเค้ามากอดแบบนี้อีก แล้วมีคนเห็นไปบอกเมียคุณ ก้องานงอกบรรลัยเลยทีนี้..ถ้าเปนตัวผมนะ รักเมียก้อฟ้องเมียดีกว่า 55+ ชิงบอกให้เมียรู้ก่อน ดีกว่าให้เมียรู้ทีหลัง แล้วปรึกษาเมีย ผู้หญิง เค้าจะหาทางแก้ ของเค้าเอง เราอยู่เฉยๆ แต่ขอให้บริสุทธฺ์ใจก้อพอ

อันนี้ผมแนะนำนะ แล้วแต่คุณ ^^

OVLENG
1st March 2012, 23:09
จัดไปซักดอกกกก :eek:

PhraoBWS
1st March 2012, 23:24
โห คุณน้องเค้าถ้าจะอยากเล่นผีผ้าห่มกับคุณมากๆเลยนะนั่น

หน้ามืด ไม่แคร์สื่อซะขนาดนั้น