PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง เรือผี คือว่า งง มากครับ

wanjaiteeruk
2nd March 2012, 13:00
ผมดูจบไป2ร้อง ยัง งง อยู่อะครับ คือมันเป็นยังไงหรอ

thanarak_ok
4th March 2012, 15:58
ผมคิดว่าผมก็งงครับ ไม่อยากกลับไปดูอีกรอบ

Michiri
5th March 2012, 17:15
GHOST SHIP ใช่ไหม
เหมือนว่าตอนแรก(ที่มันมีเต้นรำบนเรือนั่นน่ะ) จะมีการลักลอบขนทอง แต่มีอีกพวกนึงมาปล้น ทุกคนบนเรือก็เลยตายหมด เหลือเด็กผู้หญิงคนนึง(ต่อมาตายทีหลัง) แล้วทีนี้ก็มีพวกสำรวจเรือเนี่ย มาสำรวจ โดยมีคนนึงเป็นคนที่อยู่ในเหตุกาณ์ครั้งก่อน จะกลับมาเอาทอง(มันจะมีเฉลยเหตุการณ์ตอนท้าย) แล้วไอคนที่มาสำรวจเนี่ยก็เจออพี่หลอก ตายไปทีละคน ตอนท้ายคนผู้หญิง(มั้ง?) มารู้ความจริงเกี่ยวกับไอคนที่มาเอาทอง (ผมว่าไอคนที่กลับมาเอาทองเนี่ยมันน่าจะตายไปละ แต่มันไปหลอก คณะสำรวจมาตายเพิ่ม) ตอนสุดท้ายที่นางเอกถูกหามใส่รถพยาบาล จะเห็นคนผู้ชายที่มาหลอกนั่นขนหีบอะไรขึ้นเรือ
ปล.อาจะอธิบายไม่เข้าใจน้าาา ผมก็ดูเมื่อนานมาแล้วอ่า :D