PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกม RPG Open World หน่อยครับ

nvmpomza
2nd March 2012, 13:37
มีหลายเกมเกิน ไม่รู้ว่าเกมไหนสนุกมั่ง

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

topperioz
2nd March 2012, 14:30
skyrim อันนี้ game of the year 2011
witcher 2 อันนี้ rpg ออกแนวผู้ใหญ่หน่อย เพราะมีฉาก 18+
kingdom of amalur reckoning อันนี้คล้ายๆ skyrim แต่ภาพแฟนตาซีกว่า ทำคอมโบได้ เวลาฟันมอน

ถ้า open world + action มันๆ
saint row 3 เหมือนๆ gta แต่อาวุธ แอคชั่นเว่อร์กว่ามากๆ
saboteur ฆ่านาซี เกมปี 2009 แต่มันเหมือนกัน
just cause 2 พระเอกเป็นทหารรับจ้าง map โคตรใหญ่
assassin creed 2
rage อันนี้ shooting กึ่งๆ rpg open world
dead island ก็หนุกนะ ติดเกาะซอมบี้
prototype
far cry 2

ส่วนตัวชอบ open world แนว action มากกว่า
พวก rpg เบื่อละ เควสซ้ำซาก เดี๋ยวใช้ให้ไปหาโน่นนี่ เนื้อเรื่องเดิมๆ map ก็ใหญ่ซะ จะไปหาคนโน้น คนนี้ที เดินเป็นชั่วโมง
สู้พวก action open world ไม่ได้ขับรถแป๊ปเดียวถึง

ถ้าไม่พอแนะนำให้ไปดูเวบเกมนอกเลย เช่น ign , gamespot เค้ามีนักวิจารณ์โดยเฉพาะ ให้คะแนนเกมแต่ละเกม มีบอกข้อดี ข้อเสียแต่ละเกม แต่เป็น eng นะ ลองดู

nvmpomza
2nd March 2012, 14:50
ขอบคุณมากครับๆ

แล้วถ้าเป็น rpg เก็บเวล ล่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

kanoktuch2
2nd March 2012, 15:10
ขอบคุณมากครับๆ

แล้วถ้าเป็น rpg เก็บเวล ล่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

ถ้าเป็นเกมเก่าๆก็มีพวก Final Fantasy Series อ่ะครับ

ถ้าเกมใหม่ๆก็ Skyrim , The Witcher 2

ก็แล้วแต่ว่าชอบ RPG แบบไหนระหว่างของฝรั่งกับญี่ปุ่น

nvmpomza
2nd March 2012, 15:42
ขอบคุณครับๆๆ

maxonline17
2nd March 2012, 16:45
borderland ก็สนุกดีครับ แนว action + rpg เก็บเวล

kidsylenser
2nd March 2012, 16:52
kingdom of amalur reckoning

ผมชอบมาก แต่ได้คะแนนแค่ 7.5 เอง

The Elder Scrolls V: Skyrim ได้ตั้ง 9.0 แต่ผมเล่นไม่รู้เรื่องเลย

petchzahoho
2nd March 2012, 21:42
world of warcraft สนุกครับ ต้องอดทนหน่อยตอนแรกอาจไม่สนุก พอเล่นไปถึงระดับที่สูงๆขึ้นมีอะไรให้ทำเพียบ ลง raid กันมันส์หยด

mark2309
2nd March 2012, 22:56
Two Worlds II ครับสนุกมากมาก !!~

DeKidZapper
2nd March 2012, 23:11
ถ้าเป็นเกมเก่าๆก็มีพวก Final Fantasy Series อ่ะครับ

ถ้าเกมใหม่ๆก็ Skyrim , The Witcher 2

ก็แล้วแต่ว่าชอบ RPG แบบไหนระหว่างของฝรั่งกับญี่ปุ่น
rpg ฝรั่งมันเหมือนกันหมดไอเลือกเป็นข้อๆละงงจริงๆ The Witcher แค่ภาคแรกเล่นอยากจะบ้าตายกว่าจะไปได้ทีละนิสดีน่ะซื้อมาราคาถูกประมาน 2$กว่าๆเองๆ rpg ญี่ปุ่น สนุกกว่าเยอะโดยเฉพาะ เทลออฟเอนทีเนียภาค2 มันสุดๆ

GuPeKsAdz
2nd March 2012, 23:17
ผมชอบ Bully มาก แต่ติดบัคเล่นแล้วหลุด แก้ไม่หาย แล้วอีกเกมนึงอยากให้ลงPCมาก แต่ไม่ลงสักที(เขาบอกว่าจะลงPCแต่ไม่เห็นลงมาเป็นปีละ) นั่นคือ red dead redemption

topperioz
3rd March 2012, 01:04
bully ก็หนุกครับ แต่ต้องเล่นบน ps2 หรือ xbox เท่านั้น
เล่นบน pc แล้วเสียอารมณ์ bug เยอะ

nvmpomza
9th March 2012, 02:10
อยากได้ แนว RPG เก็บเวล เป็น party อ่ะครับ แนะนำหน่อย