PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาหน่อยค้าบบบ

NEVER
24th July 2011, 21:35
เรื่องมีอยู่ว่า คือผมแอบชอบเพื่อนอยู่คนนึง (ให้แทนชื่อว่าB) แต่เพื่อนผม(ให้เเทนว่าA) ไอAมันก็แอบชอบ B อยู่เหมือนกัน เเต่ B ก็เหมือนจะมีใจให้ผมเหมือนกันนะ คือผมก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไงดีอ่ะผมก็ไม่อยากจะเสียเพื่อนเหมือนกัน ผมควรจะ ยอมสละ B ให้ไอAไหมอะ ผมเครียดมากก T^T

P.PeEm
25th July 2011, 21:40
บอกเธอไปสิครับ เรื่องความรักไม่มีใคร ผิดใคร ถูก หรอก

มันมี แค่ " ใช่ หรือไม่ใช่ " เท่านั้น ถ้าท่านทำสำเร็จ ก็ คือ "ใช่"

ถ้าไม่สำเร็จ ก็ คือ "ไม่" แค่นั้นแหล่ะครับ ยังไงก็ สู้ๆ นะครับ

ballba
25th July 2011, 22:35
สำหรับความคิดผม

ถ้านายได้คบกับเธอแล้ว เพื่อนนายก็ต้องเข้าใจครับ

ว่าเธอนั้นรักนายและชอบนายจริงๆ นายก็เหมือนกัน

คนเราต้องยอมรับความจริงกับสิ่งที่เป็นไปครับ

ไม่ต้องไปกลัวเสียเพื่อน

ถ้าเพื่อนมันยัง มีสมอง ?

มันจะเข้าใจและยอมรับ

WannadiE
25th July 2011, 23:14
เพื่อนกินเพื่อนกัน เพื่อนรู้ไม่ทัน เพื่อนกันเอาไปกิน ขำขำนะ