PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นแฟนแล้วบอกว่าเก็บเรื่องแฟนเป็นความลับ

K3R0R0
2nd March 2012, 23:49
หลังจากกระทู้ล่าสุดของผมในบอด์นี้

ไปๆมาๆก็ปรากฏว่า พี่เขาน่ะไม่อยากบอกเขาเพราะกลัวเขาเจ็บ แล้วต้อนนี้คนที่ผมชอบก็เลิกชอบพี่เขาแล้ว

ผมคุยในเฟสกับเขาทุกวัน แล้วผมก็สภาพว่าผมชอบเขาไปแล้ว

แล้วเขาก็เพิ่ง คบ กับผม

แต่เขามีข้อแม้อยู่หนึ่งข้อ " เก็บเรื่องนี้ไว้เป็นความลับนะ เรารู้กันแค่ 2 คนก็พอ "

ผมเอ๊ะใจอยู่ตรงคำเมื่อกี้ที่ผมพิมพ์มานี่แหละครับ จึงเป็น ปัญหา สำหรับผม

แล้วเขาก็ให้ผมไปเปลี่ยนสถานะเป็น มีแฟนแล้ว

ใครมีคำแนะนำดีๆช่วยหน่อยนะครับ ผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้ แถม เธอคือคนที่ผมไม่อยากเสียเธอไป

arthur_cg
2nd March 2012, 23:52
ทำตามเขาก็พอครับ เขาอาจไม่อยากให้คนรู้เร็วก็ได้ แต่ที่สงสัยก็คือ มันจะเป็นความลับได้ยังไงโดยที่ สถานะในเฟสก็บงบอก

kidkaiser
3rd March 2012, 00:06
ไอ้บอกว่ามีแฟนแล้วอ่าบอกได้ แต่ไม่ได้ขึ้นว่าแฟนคือใครนี่สิ หุหุ

degden009
3rd March 2012, 00:16
ฝ่ายหญิงอาจจะอายมั้งครับ
ผมก็เคยเป็นนะ มีคนมาถามแฟนผมว่าเป็นแฟนกับผมรึเปล่า เค้าก็บอกว่าเปล่า
เดี๋ยวซักพักก็ดีเองแหละครับ

JiabLand
3rd March 2012, 00:20
ระวังเขาจะเห็นเราเป็นแค่ทางผ่านน่ะครับ ไม่ได้จะใส่ร้ายฝ่ายหญิงน่ะครับ แค่เตือนไว้นะครับเพราะผมโดนผู้หญิงเห็นผมเป็นแค่ทางผ่ามาบ่อยเหลือเกิน T___T ดราม่าซะงั้นเรา

Jizsy
3rd March 2012, 09:19
ไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหน :bye

bararasza
3rd March 2012, 09:26
ไม่จำเป็นต้องโชว์ ครับ แต่ถ้ามีคนรับรู้เสียหน่อยก็ดีนะ ผมว่า -..- เผื่อมีเวลาคนเข้ามาจีบ จะได้ อ๋อ เธอคนนั้นหน่ะหรอมีแฟนแล้ว นายคนนั้นหน่ะหรอมีแฟนแล้ว อืม!!

K3R0R0
3rd March 2012, 16:47
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ :victory

ผมไปถามเขามาแล้วล่ะครับ เขาบอกว่า " ไม่อยากให้เพื่อนมันล้อกัน ( เพื่อนปากจัด ) "
แล้วตอนนี้ก็ดีเรื่อยๆครับ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับผม :D

ballba
3rd March 2012, 17:05
บอกไปเลย แคร์เพื่อนมากกว่าคนรักหรอ เข้าใจความรู้สึกกันบ้างไหม

เพื่อนมันสำคัญกว่าเค้างั้นหรอ ... (เชิงดราม่า). 555

K3R0R0
3rd March 2012, 22:38
ผมอกหักไปหลายๆครั้งแล้วไงครับก็เลยไม่ไม่ค่อยแน่ใจซักเท่า

pijuk2538
4th March 2012, 12:42
ของผมก็คล้ายๆคุณครับ
เเต่ ของเขา พ่อเเม่ พี่สาวหวงมากๆ+
ถ้ารู้ว่าผมกับเเฟนคบกัน มีสั่งให้เลิกคบ ยึดโทรศัพท์ ผมต้องหลบๆซ่อนๆ
เเต่ในเฟส ผมสร้างกลุ่มอยู่กับเขา2คน มีไรโพสลงในนั้นเเหละ
ที่ทำได้คือ "รอ"ครับ ถ้ารักจริง สักวันมันต้องเป็นของเรา! 55*

eswc2011
4th March 2012, 13:24
ผมไม่มีอะไรให้ปิดครับ = =" แต่แน่นอน เวลาแฟนโทรมาเพื่อนต้องพูดว่า : ป๋าบอยขาาา นวดต่อสิคะ บอยสูบยาาาาา า บอยแดกเหล้าา า สาระพัดครับ = =" หวังว่าคง Happy ending นะครับ