PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนส่วนใหญ่ชอบใช้โฟมล้างหน้า ยี่ห้ออะไรกันครับถึงจะดี / Wax set ผม และเจลแต้มสิว ยี่ห้ออะไรครับ

Ciaza
3rd March 2012, 15:00
ผมเป็นคนชอบใช้โฟมล้างหน้า นีเวีย กับ กานิเย่นะครับ แต่เท่าที่ลองมากานิเย่นี้จะทำให้ไมเกิดเลยครับ ยิ่งตัว แอคโน่ไรนี่ใช้คู่กับเจลแล้ว
ผมว่าก็ดีนะแต่เม็ดอะไรนี่ เค้าบอกว่าจะทำให้หน้าเสียได้ ผมก็ไม่รู้ เลยลองเปลี่ยนมาใช้นีเวียครับ แต่ตั้งแต่ใช้มานี้สิวขึ้นเต็มหน้าเลยครับ

เลยอยากรู้คนส่วนใหญ่ชอบใช้โฟมล้างหน้าแบบไหนกัน
เจลแต้มสิว ด้วยนะครับ
Wax set ผมด้วยนะครับ ผมว่าจะลองใช้ Wax ของ Tros ดูไม่รู้ดีป่าว เพราะทรอสเรื่องเส้นผมนี้ผมว่าก็โอเคดีนะ

ช่วยแนะนำทีนะครับ

Crowszerro 3
3rd March 2012, 15:04
ของผมใช้โฟมล้างหน้า จัสฟอเมน ครับ

ส่วน เยลไส่ผมๆ ใช้เกทบี้ สีดํา อ่ะผมมันดูเงาดี จัดทรงอยุ่ได้นาน พอดีผมเป็นคนผมตั้งอ่ะ

แนะนําใช้ของ เกทบี้ ครับ แต่ต้องเลือกไห้ตรงกะลักษณะผมเราด้วยน่ะว่าอยากจัดได้แบบไหน แต่ล่ะสี มันไม่เหมือนกันน่ะครับ อย่างของผม เกทบี้ สีดํา เหมาะสําหรับผมตั้ง ไม่หนาเกินไป พอจัดแล้วผมออกมาเท่+เงา เลยครับ

dojo123753951
4th March 2012, 12:04
ผมใช้ของผู้หญิงอะครับ(clean&clear)..ผมเคยใช้นีเวียอะมันเป็นสิวหินเป็นตุ่มเล็กๆครับ(หน้าไม่เรียบ)