PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องผู้ชายย้อมสีผม..

Type-7442
3rd March 2012, 18:53
พี่ผมเป็นคนที่หน้าตาดีทีเดียว ก็เป็นสาวเที่ยวระดับหนึ่ง เรียนอยู่ที่ธรรมศาสตร์ เค้าบอกว่า ผู้ชายย่อมสีผมอะเสี่ยว ไม่เหมาะ ผมดำๆดูดีกว่า เอาทรงผมให้ดีก็พอ

แต่ผมอยากย้อมสีผมอะครับ สีม่วง แบบวาวๆ ไม่ใช่แบบม่วงทั้่งหัวนะ คือประมาณวะเจือแสงแดดแล้วจะเห็นออกม่วงๆเข้มๆอะครับ พอนึกออกมั้ย [ มันมีแบบนี้ป่าววะ ] ผมว่าโอเคนะ

แต่ผมถามพี่ผมพี่ผมก็ตอบมางี้อะ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

// ขอบคุณครับ

August
3rd March 2012, 19:21
ผมว่าสีม่วงๆ นั่นน่ะ ที่คุณว่า คือถ้าอยู่กลางแดด สีก้จะออกเยอะใช่ปะครับ

ถ้าใช่ ก็ในสายตาผมมองว่าเสี่ยวอะครับ ใน รร ผม ม ต้น ย้อมกัน 4-5 คน เป็นแก๊งค์เดียวกัน

แล้วผมก็สั้นน่ะ ไม่ใช่ว่ายาวไรมาก ตัดรองหวี กันจอนนู่นนี่ ตามแบบที่เค้าคิดว่าเท่อะ

แต่ว่าถ้าคนแบบดูดีจริงๆ มองมุมไหนก็หล่อ แบบประมาณว่านั่งขี้ยังหล่อ ก็ทำไปเหอะครับ เพราะว่าถ้าดูดีจริงๆก้หล่อไปเลย

แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าตัวเองดูดี หล่อเท่ สาวกรี๊ด ถ้าจะย้อม ก็แนะนำว่าให้ไว้ผมยาวก่อนครับ ไว้ยาวๆแล้วตัดให้มันเท่ๆ ได้ทรง (ไม่จำเป็นต้อง set ผมก้ได้นะ)

แล้วก็เรื่องสี ผมว่าถ้าคุณจะย้อมสี อย่าไปย้อมสีแบบต้องพึ่งแดดเลยครับ ย้อมไปเลย สีทอง (ถ้าจะสีทองไม่เอาสีเด็กแว้นน่ะ ทุเรศ) สีแดง สีเขียวแปลกๆๆ ย้อมไปเหอะครับ

ปล. นี่เป็นความเห็นส่วนตัวน่ะ คนอื่นอาจจะมองว่ามันไม่เท่ก้ได้

ballba
3rd March 2012, 21:50
มีครับ ผมเคยทำมาหมด จนผมแทบเสีย

ยิ่งเล่นสี แม่ด่าชิพหายเลย

สุดท้ายแม่ลงทุนซื้อของ จาวาคอป ทำดำคืน.

การเลือกสีต้องดูที่ใบหน้ารูปร่างสีผิว ลักษณะของคนนั้นด้วยครับ

ไม่งั้นจะโดนเสียงว่าเสี่ยวว่าลาวว่าบ้านนอกสลัมต่ำสถุน 555

คนเราอาจไม่ดูแค่ภายนอก แต่ต้องดูึวามเหมาะสมด้วยครับ

ปล.ผมดำไฮไลท์ทองชมพู เท่ครับเคยลอง5555

kisserza
4th March 2012, 11:39
แล้วถ้าทำไฮไลค์นี่เหมาะกับผู้ชายมั้ยครับ พอดีปิดเทอมกะจะทำข้างหน้าเป็นสีออกทองๆหน่อย แค่ปลายผมอะครับ :)

operative
6th March 2012, 09:18
ผมดำอะดีแล้วครับ ผู้ชายย้อมสีผมอะ เสี่ยวจริงๆ ! ไม่ได้เท่เล้ย เหมือนกุ๊ยข้างถนน

Nemisis'
6th March 2012, 10:11
ผม สีแดง ช็อกโกแล็ต ลองทำดู :)

DevilAgri
6th March 2012, 10:28
แล้วไมนักร้องเกาหลีมันทำแล้วมันหล่อวะ //ประชดตัวเอง "Orz

Snop
6th March 2012, 10:57
แล้วไมนักร้องเกาหลีมันทำแล้วมันหล่อวะ //ประชดตัวเอง "Orz
ไม่รู้จิ เป็นเพราะน่าตาเขาดีอยู่แล้วมั้ง ^^

NanA
6th March 2012, 11:05
ถ้าตามที่ จขกท. บอกมา ผมนึกถึง เกมส์ Saints Row อ่ะ ที่ม่วงแววๆแบบนั้นป่ะ

ของผมมันเวลาออกแดด แล้วสีมันออกน้ำตาลแดงๆ
ผมเคยให้แม่ซื้อสีดำมาย้อมให้สุดท้ายมันก็กลับมาน้ำตาลแดงๆ Orz
ผมก็เลยปล่อยเลยตามเลย อยากลองทำๆเลยครับ แล้วเดี๋ยวจะรู้เองว่ามันเป็นยังไง
ถ้าชอบก็ทำแล้วรอดูผล ผมว่าเดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนกลับ