PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะจีบต่อดีไหมครับ?

lnwbot2535
4th March 2012, 01:17
เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมก็จีบผู้หญิงคนนึงแหละครับ มีเมลล์ มีเฟส มีเบอร์ ผมเจอเค้าตอนป.6อะครับ ตอนนี้ม.3แล้ว จำได้ว่า ป.6เคยเรียนพิเศษด้วยกันผมก็คงชอบเค้าตั้งแต่ตอนนั้นละมั้งแต่ว่าไม่ได้บอกชอบ แต่ตอนนี้ ผมบอกชอบเค้าไปแล้วครับ ตอนผมบอกชอบเขา เขาก็บอกว่ารู้แล้ว(ผมไม่รู้ว่าเค้ารู้ได้ไงเพื่อนเค้าคงบอกละมั้ง) ผมMSNไปหาเค้าทุกวันแต่ก็เหมือนกับ ผมคุยกับเค้าฝ่ายเดียวอะครับT^T
ถามคำนึงตอบคำนึง ผมอยากรู้ว่าผมจะพยายามจีบเค้าต่อหรือว่าล้มเลิกความพยายามดีครับ

แต่ ใจของผม มันไม่อยากสู้ต่อแล้วอะครับ เพราะ เค้าก็สวย เพื่อนเยอะ ดัง ในระดับชั้นอะครับ ผมเลยคิดว่าเค้าคงไม่มองคนอย่างผมหรอก

อีกคำถามอะครับ เธอคนนี้เค้าเคยบล๊อคเมลล์ผมเพราะว่าเค้าเคยคบกับผู้ชายคนนึง จนเค้าเลิกกัน เค้าค่อยเลิกบล๊อคผม เค้าบอกว่าเค้าบล๊อคผมเพราะเค้าคุยๆกันอยู่ แล้ว ผมก็ถามเค้ากลับไปว่า "งั้นเธอเลิกบล๊อคเราแล้ว แปลว่าตอนนี้เธอก็ยังไม่มีใครอะดิ" เธอก็บอกว่าผมว่า"ก็ใช่อะนะตอนนี้เรายังไม่มีใคร แต่ที่เราเลิกบล๊อคเธอเพราะว่าเราคิดกับเธอแค่เพื่อนเฉยๆ" ผมมาถามเค้าหลังจากผมบอกชอบเค้าแล้วนะครับ

ผู้หญิงบอกงี้แปลว่าเค้าจะปฏิเสธผมโดยทางอ้อมรึเปล่าอะครับ?

krillsuskriss
4th March 2012, 01:19
จีบต่อครับ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จมันก็ต้องอยู่ที่นั่นอยู่แล้วล่ะครับ ยังไงท่านก็ต้องสู้ต่อไป จนกว่าจะได้ยินจากปากเค้าว่า... " เราไม่ได้ชอบเธอนะ " จึงจะหยุดที่จะพยายามครับ

ไงท่านก็ลองจีบต่อไปเรื่อยๆ เหมือนพึ่งเคยชอบน่ะครับ ให้ของไปอยากให้ก็ให้ไป อยากทำอะไรให้เค้าก็ทำต่อไปครับ ต้องพยายาม

ไงก็สู้ๆนะท่าน ผมเชียร์อยู่

^ ^

eswc2011
4th March 2012, 01:22
ใจสู้ซะอย่าง จะมีอะไรหยุดครับ ถ้าคุณไม่กล้าอาจมีสิ่งอื่นคาบไปแทนนะครับ อย่าประเมิณตัวเองครับ รักเค้าก็บอกไปเลยว่ารัก เสี่ยงครับ ถ้าไม่เสี่ยงก็ไมมีผลลัพท์ ผมเชื่อว่าถ้า สปิริตมากพอต้องทำได้ครับ ไม่ว่าอะไรมาขวางก็ถีบ ๆออกไปให้หมดครับ :D จงสู้ต่อไปนะครับ เสี่ยงเลย ๆ

ปล.ถ้าเค้าบอกว่า อย่ามายุ่งได้มั้ยรำคาญ ก็อย่าไปเสียใจครับ คิดซะว่าคนนี้คงไม่ใช่ของกู แค่คนเดียว ลืมง่ายจะตาย(บอกแต่คนอื่น ตัวเองยังทำไม่ได้เลย 55)

Easygo
4th March 2012, 01:34
ตอนนี้ผมเป็นเหมื่อน จขกท เลยอะเหมื่อนกันทุกอย่างเลย 5555 แต่ผมชอบเค้าตอน ม.1 ตอนนี้ ม.3แล้วเค้าก็สวย เพื่อนเยอะ ดัง เหมื่อนกัน

keen162
4th March 2012, 01:39
รักคนที่รักเราดีกว่าครับ

K3R0R0
4th March 2012, 09:05
สู้ไปอีกหน่อยครับ :victory

ความรักเขาไม่เอาที่หน้าตา ( < บางคน ) ไม่เอาที่ ฐานะ ไม่เอาที่เงินทอง
ความรักเขาต้องการที่ "มีคนจริงใจครับ" เขาดังก็ไม่ต้องกลัว สู้ๆเดียวก็จีบติดเอง

สู้ๆนะครับ :victory

Nikenaja
4th March 2012, 10:57
เป็นผมในความคิดส่วนตัว ด้วยเหตุการณ์แบบนี้ผมขอให้แนะนำว่า "ถอย" ครับ คำตอบเขาก็บอกมาแล้วว่า "คิดแค่เพื่อน" ทั้งๆที่เราบอกชอบเขาไปแต่เขากลับตอบว่า "รู้แล้ว" แล้วทำหน้าตาเฉย
แล้วอีกอย่างคบกับอีกคนอยู่แล้วมาบล๊อคเมลล์เราแบบนี้มันไม่ถูกครับ ถ้าจะสู้ต่อผมบอกได้เลยครับโดนยำแน่ๆ ผมไม่แนะนำให้คบกับผู้หญิงแบบนี้หรอกครับ ไม่แคร์ความรู้สึกคนอื่น แบบนี้มันไม่ถูกครับ

ขอตอบว่า :: ถอยครับ

ปล. ถึงแม้คารมมีเป็นร้อยเป็นพัน แต่พอรถเก๋งมาจอดทีก็อดแดก
ผู้ชายเปื้อนฝุ่น กอดไม่อุ่น เท่าคนมีตังค์

yeargamer
4th March 2012, 11:19
ผมให้คุณเลือกนะคุณทำตามใจคุณคือเลือกจีบเธอไปให้ถึงที่สุด ถ้าเจบก้คงไม่นาน

กับที่ว่าคุณปล่อยโอกาสของคุณไปทั้งๆที่คุณยังมีโอกาสอะ มันน่านเสียดายกว่านะ

คุณเลือกจะเจบแบบไหนอะ