PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [สุดยอดแห่งเทคโนโลยี] เกาหลีใต้สุดเจ๋ง ประสบความสำเร็จสร้าง "รถถังติดจรวดคุ้มกันยานเกราะ" หลังค้นคว้าวิจัยกว่า 5 ปี

kingcesar
4th March 2012, 17:11
สวัสดีครับทุกๆคน

เย็นนี้หลายๆคนคงทำข้อสอบ PAT5 กันเสร็จแล้ว

เรามาอัพเดทข่าวกันต่อดีกว่า

สำนักข่าวยอนฮัพรายงานเมื่อวันที่ 2 มี.ค.ว่า เกาหลีใต้ประสบความสำเร็จในการพัฒนาระบบป้องกันรถถังและรถยานเกราะ

ด้วยการพัฒนาเทคโนโลยีที่สามารถยืดอายุการใช้งานของรถถังและรถหุ้มเกราะ โดยระบบใหม่ดังกล่าวได้ถูกติดตั้งกับรถถัง K2

ซึ่งสามารถตรวจจับและทำลายขีปนาวุธและจรวดโจมตีก่อนที่จะทำลายรถถัง และได้รับการพัฒนาจากการวิจัยค้นคว้ามาเป็นเวลา 5 ปี

ภายใต้ระบบป้องกันภัยกลาโหมใหม่ของกองทัพเกาหลีใต้

http://www.matichon.co.th/online/2012/03/13306723461330672477l.jpg

ด้านเจ้าหน้าที่ด้านกลาโหมเกาหลีใต้เปิดเผยว่า ระบบดังกล่าวจะสามารถปรับใช้ยานพาหนะต่างๆ

รวมทั้งเฮลิคอปเตอร์ เช่นเดียวกันสถานที่ราชการสำคัญ ๆ ในอนาคตด้วย

ทั้งนี้ เมื่อปีที่แล้ว หน่วยงานจัดซื้ออาวุธกองทัพเกาหลีใต้ได้ตัดสินใจที่จะเปิดตัวรถถัง K2 ซึ่งเป็นรถถังรบแบบใหม่ที่อยู่ภายใต้การพัฒนา

เนื่องจากยังมีปัญหาด้านเครื่องยนต์และระบบการสื่อสารสัญญาณ

ขอบคุณสำนักข่าวมติชน

ผมว่ามันก็ดีนะ ถ้ามีเทคโนโลยีที่ใช้ป้องกันที่ดูรัดกุมแบบนี้

แต่ผมสงสัยว่าถ้าต่อไปเขาพัฒนาให้มากกว่านี้

อาจจะมีระบบอะไรที่เป็นอันตรายเพิ่มขึ้นมาอีกก็ได้แฮะ - -

newchamea
4th March 2012, 17:22
ตู้ม..สินะ

NamJUBU
4th March 2012, 17:25
โลกนี้เริ่มจะเหมือน Red Alert 3 เข้าไปทุกที -*-

CanDiiZ
4th March 2012, 18:48
โลกจะแตกก็เพราะมนุษย์นี่แหละ

มลพิษกำลังทำลายโลก ดันวิจัยอาวุธล้ำสมัย อาวุธนิวเคลียร์กันอยู่ได้

ยิงๆกันให้โลกมันแตกไปเลย

ckdh
4th March 2012, 18:52
เอาเวลาไปปลูกต้นไม้ เถอะ =__=

killnice
4th March 2012, 18:53
โดนถล่มหลายๆลูกก็กันไม่อยู่หรอก ตอบโต้ไม่ทัน

Msguzs
4th March 2012, 18:58
อยากให้ เกาหลีเหนือ โจมตี เกาหลีใต้ เร็วๆจัง เอามันเลย เย้ๆๆ

auditionko
4th March 2012, 19:02
โอเคละคับ ของเกาหลีใต้สินะ ผมว่าเขารบกันไม่ดีหรอกนะ มันจะกลายเป็นเปิดฉากสงครามโลก = ='

kingcesar
4th March 2012, 19:32
มีใครงงเหมือนผมมั่ง

แก้ให้แล้วครับ 555 ว่าจะแก้อยู่เหมือนกัน แต่เมื่อเย็นรีบจัด หิวข้าวไปหน่อย แหะๆ :blush

nevermercy
4th March 2012, 19:59
เทคโนโลยีขั้นสูง ถูกพัฒนาโดยเผ่าพันธ์มนุษย์ที่ได้ชื่อว่าทรงภูมิปัญญาที่สุดในโลก เเต่ก็สร้างมาเพื่อ...ฆ่ากันเอง