PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องอัดเสียงกับคอมพิวเตอร์อะครับ

ThaiLandGame
4th March 2012, 20:28
พอดี ผมอยากลองอัดดูอะครับ ถ้าจะให้ทั้งภาพและเสียง ชัด ๆ แบบ ที่เขาเอาลงใน youtube อะครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรแล้วต้องซื้อไมค์แบบไหน กล้องผมมีแล้วชัดครับ เหลืออย่างเดียวไมค์กับตัวโปรแกรมอะครับ แนะนำด้วยได้ไหมครับ ขอแบบว่า งบไม่สูงมากนะครับ ขอบคุณครับ

offboy2232
5th March 2012, 13:24
กีต้าร์ต่อ audio interface แล้วเข้าคอม แล้วก็ใช้โปรแกรมตามสะดวกครับ แนะนำ guitar rig4 กับ amplitube 2โปรแกรมนี้มีแอมจำลองกับเอฟเฟคให้ด้วยครับ

ThaiLandGame
12th March 2012, 00:10
ขอบคุณมากนะครับ เป็นประโยชน์มากเลย