PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทัศนา 10 นาทีแรกของ John Carter

enakin
5th March 2012, 11:02
โหมกระหน่ำประชาสัมพันธ์อย่างหนักในช่วงนี้สำหรับ John Carter ครับ ไม่ว่าจะเป็นฟุตเทจพิเศษ คลิปความยาว 5 นาที ต่อสู้กับลิงยักษ์ ช่วยเจ้าหญิง และล่าสุดกับตัวอย่างสุดท้ายที่เพิ่งจะออกมาครับ

คอลไรเดอร์ ได้นำเอา 10 นาทีแรกของตัวหนังออกมาให้ชมกัน ซึ่งจะเป็นที่มาว่าทำไมนาย จอห์น คาร์เตอร์ (เทย์เลอร์ คิทช์) ถึงได้ไปโผล่บนดาวอังคารได้ ถ้าคุณได้ดูจนจบแล้วจะพบว่าตัวหนังนั้นมาแบบฉบับที่ ดิสนี่ย์ ได้ทำเอาไว้เสมอครับ ดูสบาย แทรกตลก ส่วนทางด้านโลเกชั่นผมชอบมากๆ พาลไปนึกถึงหนังเรื่อง The Good The Bad And The Ugly ของ ปู่ คลิ้นต์ อีสต์วูด กันเลยทีเดียว

นักแสดงยังมี ลินน์ คอลลินส์, ซาแมนธา มอร์ตัน, วิลเลม เดโฟ, มาร์ค สตรองก์, เซียแรน ไฮนด์, โดมินิก เวสต์, เจมส์ เพียวฟอย และ โธมัส เฮย์เดน เชิร์ช กำกับโดย แอนดรูวส์ สแตนตัน ผู้กำกับฝีมือดีจาก Pixar อีกทั้งประกาศไว้ว่าสร้างไว้เพื่ออุิศให้กับ สตีฟ จ๊อบส์ ผู้ล่วงลับ ตัวหนังเตรียมออกฉาย 9 มีนาคมนี้ ในระบบ Imax 3 มิติ

ชม 10 นาทีแรกของหนังได้ที่นี่ครับ

ที่มา http://nangnadoo.com/ทัศนา-10-นาทีแรกของ-john-

http://www.youtube.com/watch?v=4HaE5Zs8dAY&feature=player_embedded

captain america
5th March 2012, 19:14
อยากให้มีซับไทยเร็วๆ :declare ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

Rex
5th March 2012, 19:38
ไม่เข้าใจที่อยู่บนโลกไม่มีพลังอะไรเลย พอไปดาวอังคาร(ใช่เปล่า) กลับมีพลังมหาศาลแบบอลังการมากๆ

pankfbi99
5th March 2012, 20:12
ตอนสุดท้าย มันเห็นอะไรหรอ อยากรู้โว๊ย

enakin
5th March 2012, 23:46
ไปดาวอังคาร อันเนื่องจากการเป็นนิยายที่อยู่มานานมากมาย อาจเป็นไปได้ว่า เมื่อเราไปอยู่ที่ดาวอังคาร (ตามนิยาย) แรงโน้มถ่วงต่างแทบไม่มีผลกับเราไงครับ โดดไปโดดมาสบาย

อารมณ์เดียวกับ Superman อยู่ดาวคลิปตันบ้านเกิดก็ธรรมดาๆ แต่มาโลก แรงโน้มถ่วงเบากว่าที่บ้านเกิด บิน เลย

SnakeRed
6th March 2012, 00:47
ขอบคุณครับ

eatrabyo
6th March 2012, 20:35
บอกตามตรงมอง แรกๆ ผมนึกว่าprince of persia
เรื่องนี้อยากดูมาก รอสอบเสร็จไม่พลาดแน่:o

humanzolo
8th March 2012, 01:22
ไปดูมาแล้วครับ
จะไม่ขอพูดไรมาก แต่ เต็ม 5 ดาว ผมให้ 4 ครึ่ง !!

Onmyway
8th March 2012, 03:51
เสาร์นี้ผมจะไปดู !!!

i3utterfly
8th March 2012, 09:05
ไม่เข้าใจที่อยู่บนโลกไม่มีพลังอะไรเลย พอไปดาวอังคาร(ใช่เปล่า) กลับมีพลังมหาศาลแบบอลังการมากๆ

บนดาวอังคารแรงดึงดูดมันน้อยครับ เทียบกับ คาร์เตอร์ที่เป็นทหารม้า แล้วไปอยู่ดาวอังคาร เดอะ ฮัค ดี ๆ นี่เอง
ป.ล. ใครอยู่เชียงใหม่ มาดูที่ วิสต้ากันนะ มีระบบ ดิจิตอลแล้วครับ โรง 1 ภาพชัดมาก ๆ ผมฉายเอง อิอิ แอบโปรโมตที่ทำงานซะเลย

unname1906
8th March 2012, 11:31
ไปดูมาแล้ว ขอบอกว่าสนุกมาก เนื้อเรื่องลื่นไหลดี ยิ่งตอนจบนี่ ทำได้ดีมาก

zeebaloon
9th March 2012, 20:37
ดูมาเมื่อเย็นนีั้กับเพื่อนผมเองเเหละ
อยากบอกว่าที่คิดว่า เเรงโน้มถ่วงอะไรเนี่ย ไม่เกี่ยวกันเลย
ขอไม่บอกมากดีกว่า เอาเป็นว่าต้องไปดูเอาเองจะบรรลุเลย

MASTER BROKEN HEART
9th March 2012, 23:09
ดูมาเมื่อเย็นนีั้กับเพื่อนผมเองเเหละ
อยากบอกว่าที่คิดว่า เเรงโน้มถ่วงอะไรเนี่ย ไม่เกี่ยวกันเลย
ขอไม่บอกมากดีกว่า เอาเป็นว่าต้องไปดูเอาเองจะบรรลุเลย

ไม่เกี่ยวตรงไหนครับ

ไอโล้นนั้นมันบอกว่า

ที่ทำแบบนี้ได้ "ถ้าอธิบายด้วยหลักของแรงโน้มถ่วง และกายวิภาค ก็จะอธิบายได้"

ได้ฟังรึป่าวนะ ไม่เชื่อลองไปดูใหม่นะ

phonrath
12th March 2012, 10:35
มันมากกกครับบบบบบบบ

เวอจีเนียยยยย 5555 ถ้าใครดุเเล้วจะรู้ครับ

Nuttyz
14th March 2012, 08:30
รอโหลดบิทเอาครับ ชวนใครไปดูก็บอกว่า ดูแล้ว TT.TT

yozaamc4800
14th March 2012, 20:41
ดูมาแล้ว ครับบบ สนุก ดี
แต่ ผม งง ตอนสุดท้าย นะ
ว่า คาร์เตอร์ ออกมาจาก ห้องนั้นได้ยัง ไง

Jirathit
14th March 2012, 21:33
^
^
^
ตอบ ทู้บนครับ
ถ้าตั้งใจดูตอนแรกๆ ก่อน คาร์เตอร์จะเรียกหลานมา มันจะมีพวกไอโล้นที่ปลอมตัวตาม คาร์เตอร์มาเพราะคิดว่ามีไอเครื่องที่ข้ามไปดาวคาร จะตามมาเอาคืน
พอหลาน Carter มาก็ให้ พินัยกรรมอ่าน บันทึกของ Carter แล้วหนังก็จะเล่าๆๆๆๆๆๆจนถึงตอนที่ คาร์เตอร์โดนดูดกลับมาที่ โลกแล้วตามหา ไอเครื่องข้ามจักรวาลเพื่อกลับไปหานางเอก
แล้วพอหลานอ่านจบ "คาร์เตอร์ไม่ได้อยู่ข้างในครับ" คาร์เตอร์วางแผนจะหลอกซ้อนแผนไอโล้นอีกตัว เพื่อ ที่จะเอาเครื่องข้ามจักรวาลจาก ไอโล้น แล้วก็เข้าไปในห้องเก็บร่าง แล้ว LOCK ประตูจะได้ไม่มีใครเข้าไปได้ และเปิดได้แค่ข้างใน
จบ...

ปล. ไม่รู้จะเรียกไรเลยเรียก เครื่องข้ามจักวาล :D