PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะเลือกใครดีระหว่าง 2 คน

krit007za
5th March 2012, 16:41
คือผมจะเลือกใครดี
คนที่ 1.รักมากๆ แต่อยู่แล้วไม่ค่อยอิสระบางครั้งก็เบื่อ แต่ยอมเบื่อเพราะรัก คนนี้อยู่ไกลแต่ไปหากันทุกเดือนไม่มีคนอื่นแน่นอน โทรหาผมตลอดเวลาคนนี้ดีดีมาก ทำให้ผมได้ทุกอย่าง

คนที่ 2.รักก็รักอยู่แต่ไม่มาก อิสระไปไหนเขาไม่ว่า แต่เขามักเก็บไว้ในใจคนเดียว ไม่เบื่อเพราะเขาเข้าใจ อันนี้อยู่ใกล้ อันนี้อาจจะมีคนอื่นมั้งนะผมไม่รู้ แต่โทรหาบ่อยเหมือนกัน คนนี้ก็ทำให้ได้ทุกอย่างเหมือนกัน

eswc2011
5th March 2012, 16:45
ถ้าเป็นผมผมเลือกคนที่ 1 เพราะคนที่คุณได้ รักเขามากกก ๆแล้ว ควรจะรักต่อไปให้ดีที่สุดเพราะถ้าพลาดไปจะเสียใจทีหลัง อยู่กับสิ่งที่คุณมีจะดีที่สุด ใครคือคนที่ใช่ คุณเท่านั้นที่ควรเลือก :D

krit007za
5th March 2012, 16:48
พอดีผมทำพลาดไปแล้วอะดิ --*เขาจับได้ว่าผมมีคนอื่น วันนั้นเขาน่าสงสารมากอะ ผมร้องไห้ นอนไม่หลับทั้งคืนเลย สมเพสตัวเอง แต่ผมไม่เคยทำไรให้เขาสบายใจเลย ตลอด 2 ปี

eswc2011
5th March 2012, 17:23
พอดีผมทำพลาดไปแล้วอะดิ --*เขาจับได้ว่าผมมีคนอื่น วันนั้นเขาน่าสงสารมากอะ ผมร้องไห้ นอนไม่หลับทั้งคืนเลย สมเพสตัวเอง แต่ผมไม่เคยทำไรให้เขาสบายใจเลย ตลอด 2 ปีอ้าวว ตายห่าละพี่ รีบหาทางคืนดีให้ได้นะครับก่อนจะสาย ถ้าสายไปแล้วไม่มีวันจะได้กลับมาหรอกครับ เพราะรักมากแต่พอโดนหักหลังแล้วกลายเป็น เกลียด มากว่ารักอีก สู็ ๆนะครับ แล้วก็อย่าลืม อย่าไปแหย่เขาล่ะ ถ้าคุณไม่อยากเสียเขาไปก็ไปคืนดีแล้วเลิกยุ่งกะคนที่2เถอะครับ เพื่อความสบายใจของทั้ง2ฝ่าย แต่ถ้าคุณคิดว่าคนที่2คือคนสุดท้ายก็ขอให้ไปกะคนที่2จะดีก่าครับ แต่ตราบาปจะอยู่ในใจคุณตลอดไป คิดเอาละกันครับ

Tomnotnow
5th March 2012, 20:52
เลือกคนที่คุณคิดว่า ใช่ อ่ะครับ ผมว่า คนที่1ดีกว่านะครับ ^^ มีความสุขนะครับ ตามที่อ่านมา ครับ