PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดูคลิปใน Youtube แล้วคอมดับครับ T^T

Constantum
5th March 2012, 23:26
เมื่อเช้าผมเพิ่งอัพไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่

พออัพเสร็จแล้ว ปรากฏว่าเวลาผมดูคลิปที่เพื่อนโพสใน Facebook หรือคลิปใน Youtube ไม่ได้เลย

เพราะพอดูได้ซัก 2-3 วิ หน้าจอผมก็จะดับ ทั้ง ๆ ที่ CPU ยังติดอยู่ ......... เป็นทุกครั้งเลยครับ

ใครพอจะรู้บ้างไหมครับว่าต้องแก้ไขยังไง ? ผมไม่ได้สำรองไฟล์ไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าไว้ด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

chikuva
6th March 2012, 15:08
ลองเคลิกขวาที่ youtube > setting เอาเครื่องหมายถูกออกจาก enable hardware acceletion