PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Skyrim สงสัยๆๆๆ เกี่ยวกับคำว่า... " Fus Ro Dah!!!!" ^ ^"

krillsuskriss
6th March 2012, 00:13
คือผมสงสัยมาหลายสัปดาห์แล้วครับ นั่งงงอยู่นาน คือผมได้ยินเสียงในสกายริมมันออกเสียงว่า ฟุสสสสสส....โร ดา!!!!

แต่...ผมเห็นพี่อ้วนๆใน VRZO พูดว่า ฟัสโรด้า!!! ฟัสโรด้า!!! ฟัสโรด้า!!! แล้วตกลงมัน ฟุส หรือ มัน ฟัส กันแน่ครับ...!?

= ="

http://www.youtube.com/watch?v=Nh-QK32oS9Q&feature=related

นี่แหละครับ สาเหตุของคำถาม...!?

^ ^"

6th March 2012, 00:16
ที่ผมคิดนะครับ คือ ฟุสอ่ะครับ แล้วก็น่าจะหมายถึงการผลักด้วย Fush แบบเนี้ยอ่ะครับ

^ ^"

dalvision
6th March 2012, 08:57
Fus=Force
Ro=Balance
Dah=Push
ประมาณนั้นมั้ง

jokabobo147
6th March 2012, 10:41
อ่านว่า ฟุส ครับ เพราะในเกมมันจะออกเสียงว่า ฟุส.......รอ ด้าาาาาาาา คนไม่เคยเล่นชอบพูดว่า ฟัส รอ ด้า -...-

6th March 2012, 11:48
Fus=Force
Ro=Balance
Dah=Push
ประมาณนั้นมั้ง

ขอบคุณครับ

อ่านว่า ฟุส ครับ เพราะในเกมมันจะออกเสียงว่า ฟุส.......รอ ด้าาาาาาาา คนไม่เคยเล่นชอบพูดว่า ฟัส รอ ด้า -...-

ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ พอดีเห็นแล้วมันขัดๆยังไงไม่รู้น่ะครับ

^ ^

zinner001
6th March 2012, 11:52
ในเกมมันพูดว่า ฟุส ครับ

6th March 2012, 12:12
ในเกมมันพูดว่า ฟุส ครับ

เวลอะไรแล้วครับ?

^ ^

_MaximiliaN_
6th March 2012, 12:22
ถ้าไปเล่น มุข Shout , Dragon Breath คงไม่มีใคร get แน่ๆเลย :sweat

6th March 2012, 12:27
ถ้าไปเล่น มุข Shout , Dragon Breath คงไม่มีใคร get แน่ๆเลย :sweat

555+ Shout นี่คือพลังที่อยู่ในโชนเดียวกันกับพลังเสียง Fus Ro Dah เปล่าครับ? ถ้าไม่ใช่ก็ข้อโทษที พอดีผมไม่เคยใช้อย่างอื่นเลยจริงๆ

^ ^"

ปล. แอด BF3 ใน Bettlelog ผมด้วยนะครับ ผมชื่อ Krillsuskriss ครับ ^ ^

_MaximiliaN_
6th March 2012, 14:33
555+ Shout นี่คือพลังที่อยู่ในโชนเดียวกันกับพลังเสียง Fus Ro Dah เปล่าครับ? ถ้าไม่ใช่ก็ข้อโทษที พอดีผมไม่เคยใช้อย่างอื่นเลยจริงๆ

^ ^"

ปล. แอด BF3 ใน Bettlelog ผมด้วยนะครับ ผมชื่อ Krillsuskriss ครับ ^ ^

Shout ประเภทเดียวกับ Fus Ro Dah ครับ ..
แต่ว่า อันนี้จะเป็นการพ่นไฟออกมา

DevilAgri
6th March 2012, 14:35
ตามจริงน่าจะ ฟุส นะครับ น่าจะเป็นเสียงสูบลมเข้าท้องเพราะเวลาใช้จะได้ยินเสียงลมครับ ส่วนทำไมVRZOเรียก ฟัส นั่นก็เพราะ เขาคงไม่ได้เล่นหรอกมั้ง

sydyon
6th March 2012, 14:45
ถ้าพี่จ๊อด เล่นสกายริม เขาคงไม่สงสัยพี่ปลื้มหรอกครับ 555

arizona_
6th March 2012, 14:55
แหมก็คนไทยภาษาบ้านอะ ฝรั่งเขาก็พูดภาษาบ้านเขาลองฟังฝรั่งพูดไทยสิเรายังฮาแตก เรากระแดะไปพูดภาษาบ้านเขาฝรั่งเขาก็ฮาแตกใส่เราเหมือนกันละน่า ใช่ปะละ

6th March 2012, 16:08
ตามจริงน่าจะ ฟุส นะครับ น่าจะเป็นเสียงสูบลมเข้าท้องเพราะเวลาใช้จะได้ยินเสียงลมครับ ส่วนทำไมVRZOเรียก ฟัส นั่นก็เพราะ เขาคงไม่ได้เล่นหรอกมั้ง

ฮ่าๆๆๆๆ

^ ^"

Shout ประเภทเดียวกับ Fus Ro Dah ครับ ..
แต่ว่า อันนี้จะเป็นการพ่นไฟออกมา

อ่าครับ ฮ่าๆ ไม่เคยใช้เลย

ถ้าพี่จ๊อด เล่นสกายริม เขาคงไม่สงสัยพี่ปลื้มหรอกครับ 555

เอ่ออ แฮะ จริง

^ ^"

แหมก็คนไทยภาษาบ้านอะ ฝรั่งเขาก็พูดภาษาบ้านเขาลองฟังฝรั่งพูดไทยสิเรายังฮาแตก เรากระแดะไปพูดภาษาบ้านเขาฝรั่งเขาก็ฮาแตกใส่เราเหมือนกันละน่า ใช่ปะละ

แหะๆ คือผมได้ยินแล้วมันขัดๆหู ขัดๆตาอ่ะครับ บางคนก็เม้นตามที่ได้ยินในคลิปว่า ฟัสๆๆ ไปกันใหญ่เลยนั่น

^ ^" ถ้าผมผิดยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

Friction
6th March 2012, 16:19
สระ U จะอ่านอู หรือ อะ ก็ได้-w-

คนที่งงกับสระมันเยอะ

เช่นคำว่า Put กับ But