PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรทำยังไงต่อไปดีครับช่วยแนะนำหน่อย [ ความรัก ]

AloneSo_Anfield
6th March 2012, 15:51
คือ ตอนนี้ ก้อปิด เทอม ม.3 แล้วว กำลังจะขึ้น ม.4
แต่ผมรักผู้หญิงคนนึงตั้งแต่ ม.1 ผมเคยเปนแฟนกันเค้าแต่ ก้อ เลิกกัน ส่วนผู้ชายคนนั้นก้อไม่ใช่ใคร เพื่อนผมเองนี้ล่ะคับ
แต่ตอนนี้เราก้อคุยกันอยู่ และผมก้อไม่ได้คิดกับเทอแค่เพื่อน แต่ผมว่าเทอคิดกะผมแค่เพื่อน ผมก้อท้อครับบ้างครั้ง
แต่ก้อทำไงได้คนมันรัก ก้อเลยคุยกับเทอไป ทุกครั้งที่ผมพูดกับเทอไม่มีคำว่าเพื่อนออกจากปากผมสักครั้ง
แต่บางครั้งเทอก้อไม่สนผมโกรธผม วันนี้โทไปก้อไม่รับ วันก่อนไม่โทไปก้อโกรธ บางครั้งโทไปก้ออารมณ์เสียใส่
ผมอยากรูว่ามีวิธีไหนที่จะทำให้ผมกับเค้ากลับมาเปนเหมือนเดิมได้มั้งอ่าคับ T^T

lnwbussa02
6th March 2012, 16:01
เออ จะ ว่าไงดี ละ คงได้แค่ ทำเป็นเพื่อน อะ คับ เพราะ ผมก็เคยชอบเพื่อนเหมือนกัน
แต่ ทุก วัน นี้ก็ เป็นได้แค่เพื่อน เพราะ เคย คบ กัน แล้ว คับ แต่ไป ไม่รอด เพราะ ต่างคนต่างรู้ นิสัยของกัน เอง
ผม ว่า อยู่ แบบเพื่อนก็ ดี นะ คับ คุยได้ ตลอด เวลา เขา อารมเสียก็ อย่า คุย
คงทำได้ แค่ ทำ ใจ ละ คับ สู้ ๆ นะ คับ

6th March 2012, 16:25
เออ จะ ว่าไงดี ละ คงได้แค่ ทำเป็นเพื่อน อะ คับ เพราะ ผมก็เคยชอบเพื่อนเหมือนกัน
แต่ ทุก วัน นี้ก็ เป็นได้แค่เพื่อน เพราะ เคย คบ กัน แล้ว คับ แต่ไป ไม่รอด เพราะ ต่างคนต่างรู้ นิสัยของกัน เอง
ผม ว่า อยู่ แบบเพื่อนก็ ดี นะ คับ คุยได้ ตลอด เวลา เขา อารมเสียก็ อย่า คุย
คงทำได้ แค่ ทำ ใจ ละ คับ สู้ ๆ นะ คับ

คือของผมเอาง่ายๆอยู่กันได้อ่ะคับ รับนิสัยกันได้

eswc2011
6th March 2012, 16:46
คิดมากไปฟุ้งซ่านน่าา ทำดีกับเค้าไปเรื่อย ๆนะครับ สักวันเค้าต้องเห็นแน่ ๆ

Tomnotnow
6th March 2012, 19:42
บอกไปตรงๆสิครับว่ารักเขา และถามเขาว่ารักเราไหม เขาอาจจะเห็นใจคุณก็ได้ครับ

i007
7th March 2012, 05:53
เป็นผมจะหาใหม่ เพราะผู้ชาย น้อยกว่า ผญ
แต่ถ้าใจชอบคนนี้จิงๆแล้วก็ อย่าเครียดๆ ยังมีเวลาจีบได้อีกเยอะ

PS. ขนาดธาตุ C จับกับ H ได้ 4 อะตอมเลย ถ้าเราจะคบทีเดียว 4 คนบ้างจะเกิดไรขึ้นน๊าาาา 5555 (ล้อเล่นๆ)

8th March 2012, 13:04
บอกไปตรงๆสิครับว่ารักเขา และถามเขาว่ารักเราไหม เขาอาจจะเห็นใจคุณก็ได้ครับ

ผมก้อคิดจะทำแบบนั้นล่ะคับ หาก ม.4ได้ยุห้องเดียวกัน TT

8th March 2012, 13:06
เป็นผมจะหาใหม่ เพราะผู้ชาย น้อยกว่า ผญ
แต่ถ้าใจชอบคนนี้จิงๆแล้วก็ อย่าเครียดๆ ยังมีเวลาจีบได้อีกเยอะ

PS. ขนาดธาตุ C จับกับ H ได้ 4 อะตอมเลย ถ้าเราจะคบทีเดียว 4 คนบ้างจะเกิดไรขึ้นน๊าาาา 5555 (ล้อเล่นๆ)

หาใหม่ก้อไม่เคยคิดถ้าเกิดคุยกับผูหยิงคนไหนก้อไม่ได้คิดไรจิงจังแต่คนนี้รักมาก

ส่วน จับทีเดียว 4 คนไว้ ผมโตกว่านี้ หาก อกหักมากกว่านี้ ก้อคง ไม่รักใครจิงจังล่ะคับ [นอกจากเจอที่ใช่จิงๆ]

Minoritanz!
8th March 2012, 13:26
เรียนไปก่อนเถอะ อนาคตยังอีกไกล ตอนนี้เราอาจจะเห็นว่า "คนนี้ล่ะ ดีที่สุดสำหรับเรา"

แต่ต่อๆไปมันก็จะมี "คนดีๆ" แบบนี้ผ่านเข้ามาอีกเองครับ

(ผมเป็นพวกไม่สนกรณีหน้าตาเท่าไหร่นะ ชอบคนที่เข้ากับเราดีมากกว่า เลยมีความเห็นแบบนี้)