PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องมอเตอร์ไซค์

August
6th March 2012, 18:11
คือว่า ผมอยากจะขับรถอะครับ อยากจะขับมอไซค์ไป รร

แต่พ่อเคยบอกไว้ว่าถ้าจะขับรถ ไม่ต้องเอามอเตอร์ไซค์ เอารถใหญ่ไปเลย ที่บ้านมี crv อยู่ครับ

แต่ว่ามันไม่ใช่เรื่องเลย ขับ CRV ไป รร มอไซค์ก็มีจอดอยู่ 2 คัน ขับประจำ 1 คันอีกคัน ไม่ค่อยได้ขับ

แต่ว่าพี่ผมคงไม่ให้อยู่แล้วอ่ะ มอไซค์ของเค้าก้ไม่ใช่หวงทำไมก็ไม่รู้

ถ้าจะขับผมจะต้องซื้อใหม่อะครับ แต่ว่ายังไม่ได้บอกพ่อแม่ด้วยว่าจะขับ

- ผมจะบอกพ่อแม่ไงดีอะครับ คือจะขับไป รร

- แล้วก็ถ้าผมจะซื้อรถ จะซื้ออะไรดีครับ เอาแบบไม่ดูแว้นๆน่ะ

ตอนแรกๆก็ดูๆพวก ksr ไว้อะครับแต่ว่าก็คงต้องหาทางเลือกเอาไว้หลายๆอย่าง

ปล. เอ่อ ผมสูง 175-180 ประมาณนี้ครับ ตัวผอมๆเลย

DragonB
6th March 2012, 18:25
ขับรถจักรยานยนต์ไปดีกว่าครับ หาที่จอดง่ายดีแล้วช่วงเช้าๆรถจะติดครับ ถ้าเอารถยนตไปต้องไปเช้าครับ แถมบางที ร.ร. ไม่ให้จอดด้วย
จริงๆโรงเรียนเขาก็ไม่ให้ขับรถยนต์อยู่แล้วล่ะครับ พ่อคุณอาจจะอยากให้หัดไว้มั้งครับ เพราะประสบการณ์จะทำให้เราขับได้คล่อครับ

OVLENG
6th March 2012, 18:39
เอา CRV ไปเลยยยยย สาวตรึ๊ม เเต่มันจะดูเหมือนเราอยากอวดน่ะ :sweat

August
6th March 2012, 18:40
ขับรถจักรยานยนต์ไปดีกว่าครับ หาที่จอดง่ายดีแล้วช่วงเช้าๆรถจะติดครับ ถ้าเอารถยนตไปต้องไปเช้าครับ แถมบางที ร.ร. ไม่ให้จอดด้วย
จริงๆโรงเรียนเขาก็ไม่ให้ขับรถยนต์อยู่แล้วล่ะครับ พ่อคุณอาจจะอยากให้หัดไว้มั้งครับ เพราะประสบการณ์จะทำให้เราขับได้คล่อครับ

อ่อ ใช่ครับ ผมไม่คิดจะขับรถยนต์ไปอยู่แล้วแหละ.

ที่พ่อผมอยากให้ขับรถยนต์ เพราะว่าพี่ผมเคยเอามอเตอร์ไซค์ไปชนมาแบบหนักๆเลยอะครับ คือถ้าไม่ใส่หมวกก้ตายเลยอะครับ

พ่อเลยบอก ไม่ต้องไปคิดจะขับเลย แต่ว่า ก็อยากให้เข้าใจ ทั้งพ่อและพี่ผมนะ ว่าวัยรุ่น มันก็ต้องธรรมดา (นี่ผมยังไม่ได้พูดกับพ่อแม่นะครับ คืออยากจะขอแบบธรรมดาดูก่อน)

แต่คือถ้าผมจะขอก็น่าจะบอกประมาณว่า 'พ่อ.. เดี่ยวจะไปซื้อมอไซค์นะ จะขับไป รร.' ถ้าจะพูดแบบนี้ผมก้ต้องคิดให้ได้ก่อนอะครับว่าจะซื้อรถอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้เรื่องมอไซค์อะไรเลยครับ ขับก้ยังไม่เป้น ผมเลยไม่รู้ว่าคันไหน ดียังไง ตรงไหนเรียกว่าอะไร ต้องปรับแต่งตรงไหนบ้างอะไรแบบนี้อะครับ

August
6th March 2012, 18:41
เอา CRV ไปเลยยยยย สาวตรึ๊ม เเต่มันจะดูเหมือนเราอยากอวดน่ะ :sweat

เอ่อ คือยังไงสักวันผมก็ต้องขับอยู่แล้ว แต่อยากจะขับมอไซค์ก่อนอะครับ

krit007za
6th March 2012, 20:50
ก็อธิบายให้เขาเข้าใจสิ บอกว่าขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนอะมันสะดวกดี หาที่จอดง่าย
แต่มอเตอร์ไซค์อันตรายกว่ารถใหญ่นะครับ ถ้าจะขี่มอไซค์ก็หาหมวกใส่ไปด้วยนะ โดนพี่ หรวด แจกใบ ขาวไม่รู้ด้วยนะ
ผมโดนจนตอนนี้ ผมต้องไปชื้อหมวกมาอะ 555+ หมดไป 590 แต่ก็ดีทั้งปลอดถัยทั้งเท่กว่าเดิมเยอะ
เลือกหมวกด้วยนะ 555+

August
6th March 2012, 23:02
ก็อธิบายให้เขาเข้าใจสิ บอกว่าขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนอะมันสะดวกดี หาที่จอดง่าย
แต่มอเตอร์ไซค์อันตรายกว่ารถใหญ่นะครับ ถ้าจะขี่มอไซค์ก็หาหมวกใส่ไปด้วยนะ โดนพี่ หรวด แจกใบ ขาวไม่รู้ด้วยนะ
ผมโดนจนตอนนี้ ผมต้องไปชื้อหมวกมาอะ 555+ หมดไป 590 แต่ก็ดีทั้งปลอดถัยทั้งเท่กว่าเดิมเยอะ
เลือกหมวกด้วยนะ 555+

อ่อครับ ถ้าผมจะขี่ ผมใส่หมวกอยู่แล้ว

แต่มันอยู่ที่ว่าจะบอกยังไง ถึงจะได้ขี่น่ะสิ

conanvs
6th March 2012, 23:10
cefiro 2j เลยแจ่ม ล้อเล่นนะ

New฿ie
7th March 2012, 07:53
จขกท อายุเท่าไรหรอตอนเราอายุ12เราก็ขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนแล้วน่ะ ! ก็โดนเพื่อนปล่อยยางลมมั่งล่ะเพื่อนขอให้ไปส่งกลับบ้านช้าโดนพ่อทุบอีกยุ่งยาก ! ให้พ่อไปส่งนั่นล่ะดีล่ะ

DragonB
7th March 2012, 08:21
อ่อ ใช่ครับ ผมไม่คิดจะขับรถยนต์ไปอยู่แล้วแหละ.

ที่พ่อผมอยากให้ขับรถยนต์ เพราะว่าพี่ผมเคยเอามอเตอร์ไซค์ไปชนมาแบบหนักๆเลยอะครับ คือถ้าไม่ใส่หมวกก้ตายเลยอะครับ

พ่อเลยบอก ไม่ต้องไปคิดจะขับเลย แต่ว่า ก็อยากให้เข้าใจ ทั้งพ่อและพี่ผมนะ ว่าวัยรุ่น มันก็ต้องธรรมดา (นี่ผมยังไม่ได้พูดกับพ่อแม่นะครับ คืออยากจะขอแบบธรรมดาดูก่อน)

แต่คือถ้าผมจะขอก็น่าจะบอกประมาณว่า 'พ่อ.. เดี่ยวจะไปซื้อมอไซค์นะ จะขับไป รร.' ถ้าจะพูดแบบนี้ผมก้ต้องคิดให้ได้ก่อนอะครับว่าจะซื้อรถอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้เรื่องมอไซค์อะไรเลยครับ ขับก้ยังไม่เป้น ผมเลยไม่รู้ว่าคันไหน ดียังไง ตรงไหนเรียกว่าอะไร ต้องปรับแต่งตรงไหนบ้างอะไรแบบนี้อะครับ

เวลาเราคุยกับผู้ใหญ่เนี้ย เป็นอะไรที่พูดได้ยากนะครับ พ่อผมก็ไม่ให้ขับมอไซค์นะครับ เพราะผมมีโรคประจำตัว กระดูกหักง่าย แกกลัวไปล้มหรือชนน่ะครับ ท่านก็เลยไปส่งผมจนจบ ม.6 หลังจากนั้นก็ขับรถยนต์ครับ ต้องค่อยๆคุยครับว่าทำไมถึงอยากใช้รถมอไซค์ เช่น หาที่จอดได้ง่าย,โรงเรียนไม่ให้เอารถยนต์ไป หรือ เวลาไปโรงเรียนรถจะติดถ้าเอารถยนต์ไปจะไปสาย ลองคุยๆดูครับ

eswc2011
7th March 2012, 13:09
กระบะสักคันเลยครับ สิงห์ควันดำ ๆ มาเป้ฯพวก นิยมควันดำกันเต๊อะ 5555#

August
7th March 2012, 22:04
ท่าจะยากแหะเรา.