PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงเกมไดร์อื่นไม่ได้ งงเลย - -'

IMPAT
6th March 2012, 19:42
คือว่า เราไปซื้อแผ่นเกมส์มาอะ แล้วเกมส์มันก้มีให้กดแต่ nextๆ อย่างเดียวเลย
ไม่มีให้เลือกไดร์ลงอะ มันจะลงไดร์ c อย่างเดียว:( อยากรู้ว่า มีวิธีแก้มั๊ย??
หรือว่า ต้องกดอะไรยังไงผู้รู้ช่วยตอบที ตอนนี้กำลังงงเลย เพราะปกติ ก่อนลงเห็นมันมีให้เลือกทุกทีเลยอะ :confused:
แต่พอมาเจอแผ่นนี้มึนเลย - -'

รบกวนผู้รู้หน่อยจ้า :thank

(ปัญหาคือ ไดร์ C มีแค่ 4.02 GB แต่เกมส์นี้ความจุมันเยอะมากอะ เลยจะเอาไดร์ D ที่ว่างเป็น 43.4 GB )

CrYzTeX
6th March 2012, 20:16
เกมอะไร ไหนบอกมาหน่อย

IMPAT
6th March 2012, 20:25
the sim3 อ่าา ไปซื้อแผ่นมาอ่า แล้วมันก้มีแต่ให้ลง nextๆ แล้วก้กดติดตั้งในไดร์ C อย่างเดียว งงไม่เข้าใจ เลยรอดู
พอสักพัก ไดร์c เต็ม ตอนแรกลองหาดูในเว็บไง ปรากฏว่ามันบอกให้ลงไปก่อนแล้วก้เต็มเหมือนเดิม แง๊กๆ งงเลย :confused:

Reaper
6th March 2012, 20:32
ลองหาดูตอนลงมันมีให้เลือกแบบ Advance อะไรแบบนี้มั้ยครับ เพราะส่วนใหญ่นะ มันต้องกด ลงแบบ Advance อ่ะ ครับ ถึงจะเลือกไดรฟ์ลงได้ ลองดูครับๆ

IMPAT
6th March 2012, 20:37
ไม่มีให้ค่ะ คือ พอกดเข้าที่ setup ก้ขึ้นมา ก้ให้กด next แล้วก้ argee อะไรของมันไปแล้วก้ไปที่ Install เลยอ่าค่ะ
เลยงงเอามากๆ เพราะปกติลงเกมอื่นมันมีให้เลือกอ่าค่ะ ก้พอมาเจอแบบนี้เลยไม่รู้เรื่องเลยอ่าค่ะ

kidsylenser
6th March 2012, 20:42
มันเหมือนตอน The Sims 2 มั้งครับ บังคับลง Drive C: อย่างเดียว ปล. รอผู้รู้อีกที ผมไม่ได้เล่น The Sims 3

bararasza
6th March 2012, 20:52
ครับ ต้องขอรูปภาพ ในแต่ละหน้าต่างที่กดไปหน่อยครับ Advance ไม่มี แล้วมีคำว่าCustoms Install ไหมครับ ??

IMPAT
6th March 2012, 21:12

รูปค่ะ - - มันแบบประมานนี้อ่าค่ะ ทุกขั้นตอนเลย
ไม่ได้อะไรยังไง รบกวนบอกหรือแจ้งให้รู้ทีถ้าไม่ได้
จะได้ไม่ลงอ่าค่ะ

bararasza
6th March 2012, 21:23
เกิดมาพึ่งเคยเห็นแบบนี้เหมือนกัน เรื่องจริงแหะ ของผม ไม่เห็นเป็น

ปล.สงสัยอันนี้มันน่าอาจจะเป็นตัวเสริมนะครับรู้สึกซึ่งมันจะไม่มีให้เลือกไดร์ฟเนื่องจากมันจะออโต้หาตัวหลักที่ติดตั้งไว้ก่อนหน้าแล้ว

ท่านอาจต้องมีตัวหลักก่อน ผมไม่แน่ใจนะครับแต่เห็นมันเขียนว่าExpansion หากผิดพลาดยังไงขออภัยนะครับ

แต่คงเลือกไดร์ฟติดตั้งไม่ได้แล้วล่ะถ้าทำตามขั้นตอน แต่มันน่าจะมีวิธีเข้าไปตั้งค่าตัวInstall เพื่อให้Install ลงไดร์ฟที่ต้องการได้นะครับแต่ผมไม่รู้ทำไง

IMPAT
6th March 2012, 21:44
อ่อ อันนี้มันเป็นแบบรวมอ่าค่ะ ปกติคือ แบบว่า ก้โหลดแยกภาคมาเล่นแล้วอ่าค่ะ แล้วก้ อันนี้มันมาแบบรวม
ก็เออ ไม่มีโฟลเดอร์เยอะ เลยลบหมดเลยที่เคยโหลดมา - -' (โง่รึเปล่าไม่รู้) ลบเพื่อจะมาลงอันนี้ ปรากฏว่า อ๊ากก มันมาไดร์ C แป๊ะ! ลูกเดียวเลยมึนกันไปใหญ่
คือแบบว่า ซื้อมาก็นะ แล้วไดร์ C ปกติจะใช้ลงโปรแกรมทำงานอะไรแบบนี้อ่าค่ะ ส่วนไดร์อื่นลงเกมส์หนังเพลง จะมีพื้นที่เยอะมากๆ
ไม่ลงเกมส์ไดร์ c อยู่แล้วอ่าค่ะ สรุปคือ ไม่ได้ใช่รึเปล่าค่ะ??

chikuva
6th March 2012, 23:01
มันน่าจะมีไฟล์ config ของ setup ออยุ่นะลองหาๆดูเผื่อพรุ๊กเจอ มันจะเป็นนามสกุล .ini
ถ้าไม่เจอก็คงต้องลงไดร์ c ไปก่อนแล้วค่อยย้ายไปไดร์ d พร้อมทั้งแก้ค่าใน regedit ด้วยว่าตัวเกมส์อยู่ไดร์ d

Crowszerro 3
6th March 2012, 23:12
บางเกมมันบังคับไห้ลงไดวนั้นไดวเดียวเลยครับไม่ก็ลงC ไปก่อนแล้วค่อยย้ายมาD

IMPAT
7th March 2012, 12:51
บางเกมมันบังคับไห้ลงไดวนั้นไดวเดียวเลยครับไม่ก็ลงC ไปก่อนแล้วค่อยย้ายมาD

คือ อันนี้ก้ไม่เข้าใจอ่าค่ะ แต่ว่า ไดร์c อย่างที่บอกเนื้อที่ความจุมีน้อยมากเลย คงลงไม่ได้อ่าค่ะ
อ่าา อยากเล่นอ่าแต่ว่า ไดร์c ความจุมันนิดเดียวเองและที่อยู๋ในไดร์ c ก้สำคัญทั้งนั้นๆเลยอ่าค่ะ

IMPAT
7th March 2012, 12:52
มันน่าจะมีไฟล์ config ของ setup ออยุ่นะลองหาๆดูเผื่อพรุ๊กเจอ มันจะเป็นนามสกุล .ini
ถ้าไม่เจอก็คงต้องลงไดร์ c ไปก่อนแล้วค่อยย้ายไปไดร์ d พร้อมทั้งแก้ค่าใน regedit ด้วยว่าตัวเกมส์อยู่ไดร์ d

ไม่มีอ่าค่ะ :(

CrYzTeX
7th March 2012, 13:00
ลงเสร็จย้าย local แล้วลองดู

IMPAT
7th March 2012, 13:04
ลงเสร็จย้าย local แล้วลองดู

อ่าค่ะ มันลงไม่สำเร็จอ่าค่ะ เพราไดร์c มันเต็มก่อนอ่าค่ะ :(

IMPAT
7th March 2012, 13:05
เกิดมาพึ่งเคยเห็นแบบนี้เหมือนกัน เรื่องจริงแหะ ของผม ไม่เห็นเป็น

ปล.สงสัยอันนี้มันน่าอาจจะเป็นตัวเสริมนะครับรู้สึกซึ่งมันจะไม่มีให้เลือกไดร์ฟเนื่องจากมันจะออโต้หาตัวหลักที่ติดตั้งไว้ก่อนหน้าแล้ว

ท่านอาจต้องมีตัวหลักก่อน ผมไม่แน่ใจนะครับแต่เห็นมันเขียนว่าExpansion หากผิดพลาดยังไงขออภัยนะครับ

แต่คงเลือกไดร์ฟติดตั้งไม่ได้แล้วล่ะถ้าทำตามขั้นตอน แต่มันน่าจะมีวิธีเข้าไปตั้งค่าตัวInstall เพื่อให้Install ลงไดร์ฟที่ต้องการได้นะครับแต่ผมไม่รู้ทำไง

นั้นสิค่ะ จะพอมีวิธีมั๊ย??

Crowszerro 3
7th March 2012, 19:19
เป็นภาคหลักหรือ10in1 อ่ะครับถ้าเป็นแบบภาคแยกมันสามารถเปลี่ยนไดว์ลงได้ครับเพราะของผมภาคหลักเดี่ยวๆเลยไม่มีเสริม ถ้าแผ่น7in1 หรือรวมจะต้องลงไดวืC เท่านั้นครับถ้าอยากได้แต่ตัวหลักผมไห้ลิ้งโหลดได้ครับขนาดไฟล์7-8 gb นี่ล่ะตัวเดี่ยวๆ

CrYzTeX
7th March 2012, 19:30
Drive C ความจุเท่าไหร่น่ะ ทำไมปล่อยให้ C เต็ม = ="

Enzio
7th March 2012, 19:51
เอาข้อมูลไดร์ C ใส่ไดร์ D แล้วลงไดร์ C แล้วค่อยย้ายมาไดร์ D :declare