PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบชอบคนนึงแต่มีประสปการณ์โดนหักอก เลยเสียความมั่นใจครับ ควรทำไงดีครับ

Ciaza
7th March 2012, 23:10
จากการที่โดนอกหักครั้งที่แล้วทำให้ผม เสียความมั่นใจในตนเองแล้วคิดว่า ไอคนที่มาชอบผมหลายๆมันมาชอบทำไมทำไม่เป็นคนที่ผมชอบมาชอบจะดีมากเลย
ผมคิดงี้ แล้วก็นั่งทำใจไม่คิดชอบใครอีกแต่ ความคิดนั้นต้องหยุดยั้งครับ เพราะผมดันไปชอบ ผู้่หญิง คนนึงน่ารักมาก(พูดตามเสต็ปเหมือนเดิม)เจอในเฟสบุ๊ก
แล้วผมก็เจอตัวจริงครับ ยังไม่เคยได้รู้จักกันเหมือนเคย อยากจะทักทางเฟชบุ๊กก็กลัวเพราะเค้ามีคนจีบเยอะ

ก็คงไม่กล้าตามเคยครับเพราะเคยกล้าแล้ว หวังว่าคงเข้าใจกันนะครับสำหรับคนเคยโดนหักอกมาแล้วครั้งนึง

:ask สำหรับเป็นอาการแบบนี้ควรทำไงดีครับ ???

BK0201s
7th March 2012, 23:18
ความกล้าเท่านั้น ครับ

james3000
7th March 2012, 23:35
มีคนพูดว่า คนที่กลัวในความรัก คือคนที่กลัวทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกนี้

kothkeo178
8th March 2012, 12:18
คห.บนโดนครับ ผมก็เหมือน จขกท. ครับโดนหักอกมา 4-5 ครั้งได้ละ เสียความมั่นใจในตัวเองไปเยอะเลย จากแต่ก่อนกล้าทัก เดี๋ยวนี้กลายเป็นคนเงียบๆเก็บกด ได้แต่แอบหวังแอบชอบอยู่เรื่อยไป ผมก็จนปัญญา - -*

Tomnotnow
8th March 2012, 12:43
ตื้อเท่านั้นที่ คลองโลก (เกี่ยวไหมหว่า)

ขอบคุณที่อ่าน:Tom

Minoritanz!
8th March 2012, 12:56
ไม่กล้าก็เหมือนยืนที่เดิม ไม่ได้ไปไหนอยู่ดีครับ จะบอกก็รีบๆบอกจะได้ไม่มานั่งกินแห้วกระป๋องเพราะเป็นได้แค่คนรู้จัก

จะมารอให้เขาบอกว่าชอบก่อน บอกตรงๆว่ายากครับ ที่ผู้หญิงจะมาบอกชอบผู้ชายก่อน เพราะชีวิตจริงไม่เหมือนการ์ตูน

(จขพ. ก็แด๊กแห้วมาเยอะ เพราะมัวแต่อุบอิบไว้คนเดียว สุดท้ายก็โดนคาบไปกิน)

Gunnac
8th March 2012, 12:59
เข้าไปแสดงให้เขารู้เลยครับว่า เราชอบเธอนะ
ผมก็เคยแอบชอบผู้หญิงคนนึงครับ ชอบมาตลอด 3 ปีที่เรียนมอปลาย จนเรียนจบก็ไม่ได้บอกเขาไปว่าเราชอบ เพราะผมก็เป็นคนที่ไม่มีความมั่นใจในตนเองเหมือนกัน จนต้องมานั่งเสียดายจนถึงทุกวันนี้ จะไปบอกตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าไปอยู่ไหนแล้ว ตอนนี้ผมเพิ่งจะมาคิดได้ว่า ถึงจะเสียใจที่ถูกปฏิเสธ แต่ก็ดีกว่ามานั่งเสียดายที่ไม่ได้บอกความรู้สึกเราไปนะ บางทีเขาอาจจะแอบชอบคุณอยู่เหมือนกันก็ได้

HelloGhost
8th March 2012, 13:02
ทำไงไม่รู้แล้วแต่นายเลยมา เชียร์ สู้ๆเน้อ

yoyayoya007
8th March 2012, 13:48
ลองคบเพื่อนผู้หญิงครับ!!! ชัวร์!!!เวลาอยู่กับผู้หญิงเราจะทำตัวได้ดีครับอันนี้ฟันธง เพราะว่าเราไม่มั่นใจเราอาจมองว่าเราด้อย เราคงจีบใครไม่ติดอีกแล้ว
เรามันหน้าตาไม่ดี โนวๆๆๆๆๆ คิดแบบนี้ kill your self ชัดๆ ที่เราไม่กล้าเพราะเราทำตัวไม่ถูกมากกว่าครับ ลองดูๆๆๆๆ

Ciaza
8th March 2012, 18:44
อกหักครับ ช้าไป เพราะ หลังจากที่โพสเสร็จก็จะลองพิมไปบอก(ยังไม่กด Enter นะครับ)
เค้าขึ้นสถานะมีแฟนแล้วกับ บุรุษคนหนึ่ง ครับ
ก็ ขอขอบพระคุณทุกคำตอบนะครับ
ต้องขอเวลานั่งทำใจนิดนึง 5555+

nomember
8th March 2012, 18:53
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
งั้นเอาไปเพลงหนึ่งปลอบใจ
http://www.youtube.com/watch?v=IRNfa_8u9AE

ballba
9th March 2012, 06:22
เข้าใจตรงที่คนที่เคยเสียใจมาจะสูญเสียความมั่นใจ

แต่ผมคิดว่าถ้าคนเราคิดจะเริ่มต้นใหม่กับใครสักคนคงไม่มีหรอกคนที่ไม่มั่นใจ

มีแต่ความเชื่อใจเท่านั้นที่มันจะทำให้รักกันไปได้นานที่สุดกว่าคนที่ไม่มีความมั่นใจในความรัก

light007
15th March 2012, 01:51
ด้านได้อายอด..โอกาศหมด อดได้นะคับ'