PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดี คอผมแย่แล้ววว

metalstock
8th March 2012, 13:42
คือผมไปโหลดไอ้นี่มา http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=69903&p=837346#post837346

แล้วมันเข้าตัววินโดวส์ไม่ได้ ตอนนี้เลยมาเล่นคอมพี่

คือมันรวนอ่ะครับ มันขึ้นยี่ห้อ คอม แล้วก็ทำท่าเหมือนจะรันเข้าตัววินโดวส์

แต่มันก็วนไปวนมาอย่างงั้น ไม่้เข้าซะที

แล้วพอกดปุ่มปิดคอมครั้งเดียวมันก็ดับเลย กลัวแบตจะเสื่อม + เครื่องรวนหนัก + คอมใช้งานไม่ได้อ่ะครับ

teerachai212
8th March 2012, 13:55
วินโด ล่มมั้ง ลงวินโดใหม่

boye
8th March 2012, 13:59
เคยเป็นอยู่ครับ ตอนแรกๆกลัวมาก เลยลงวินโด้ใหม่

metalstock
8th March 2012, 14:08
ไม่น่าโง่ไปโหลดโปรแกรมนั้นมาใช้เลยผม -*-

ถ้าไม่โหลดเรื่องมันก็ไม่เป็นแบบนี้ แถมต้องมาเสียตังค์ค่าลงวินโดว์ใหม่อีก เห้อ - -

Aun_
8th March 2012, 14:22
เข้า Safe Mode ได้ปะครับ ลองเข้าไปลบมันออกดูครับ หรือย้อนเวลากลับดูครับ

หากเข้าไม่ได้ ก็ลงวินโดวใหม่ จบ

metalstock
8th March 2012, 14:25
เข้าเซฟโหมดไม่ได้อ่ะครับ -*-

เข้าได้แต่ Setup

เห้อ คงถึงเวลาลงวินโดว์ใหม่ละครับ -*-

ninjaiga
8th March 2012, 14:30
restore กลับไปยังก่อนที่จะลง theme ครับ

17791
8th March 2012, 15:01
ทำไมต้องเซฟโหมดล่ะ ในเมื่อ โปรแกรมนั้นมันไปแก้ explorer ถึงเซฟโหมดก็คงอาจเข้าได้หรือไม่ได้
แต่ใช้ตัวนี้ง่ายกว่า กด F8 ก่อนเข้าวินโดวส์ หน้าที่เลือกเซฟโหมดอะแหละ แต่ไม่ต้องเลือกเซฟโหมดนะ เลือก Launch Startup Repair แทน ตัวนี้จะเข้าสู่โหมดกราฟฟิค ของเครื่องมือตัวนี้ แล้วเลือก system restore ได้ ง่ายกว่า เข้าได้ชัวร์ป้าบ
ลองสังเกตุว่าถ้าเราไม่ เทิร์นออฟแล้วไฟดับ หรือคอมค้างแล้วกดปิดเครื่อง หน้าที่เลือกเข้าวินโดวส์ก็มี Launch Startup Repair มาให้ด้วยเหมือนกัน ตัวนี้ถ้าหากว่าปัญหาไม่ได้เกิดจากโปรแกรม มันจะเช็คปัญหาแล้วแก้ ออโต้ให้เลย

metalstock
8th March 2012, 15:14
ขอบคุณมากนะครับ คุณ 17791 ตอนนี้ผมกำลัง Repair เลย

ถ้าไมไ่ด้คุณผมคงแย่แน่ ขอบคุณครับ

CrYzTeX
8th March 2012, 15:15
อูยย อ้าา ปวดคอ~ ไม่รู้เป็นอะไร ไปหาหมอหนวดกี่ที่ก็ไม่หาย ปวดจริ๊ง~ ปวดตรงต้นคอ ปวดได้ปวดดี //ไม่ใช่ละเว้ยๆ

ลง Windows ใหม่นะครับ แบบ Upgrade เลย Repair ไม่หายหรอก (อย่าเถียงซิ๊)

ถ้ามันลงแบบ Upgrade ไม่ได้ ก็ ลงแบบ Custom นั้นแหละ (Windows ตัวเก่าจะอยู่ที่ Windows.OLD กรณีที่อยากได้อะไรคืน)

ปล.อูยย อ๊าา~
ปล2.ผมไม่ได้หมายถึง System Restore นะ

....อย่าลง Windows ใน Safe Mode นะ :o

metalstock
8th March 2012, 15:16
เรปบนเวล 39 แล้วเหรอ osu! !!

CrYzTeX
8th March 2012, 15:21
ผมเก็บเลเวลช้าๆ จุ๊ๆ

ผม Retry เพลงไปเรื่อยๆ ผมเล่นไม่จบหรอก

17791
8th March 2012, 23:01
อูยย อ้าา ปวดคอ~ ไม่รู้เป็นอะไร ไปหาหมอหนวดกี่ที่ก็ไม่หาย ปวดจริ๊ง~ ปวดตรงต้นคอ ปวดได้ปวดดี //ไม่ใช่ละเว้ยๆ

ลง Windows ใหม่นะครับ แบบ Upgrade เลย Repair ไม่หายหรอก (อย่าเถียงซิ๊)

ถ้ามันลงแบบ Upgrade ไม่ได้ ก็ ลงแบบ Custom นั้นแหละ (Windows ตัวเก่าจะอยู่ที่ Windows.OLD กรณีที่อยากได้อะไรคืน)

ปล.อูยย อ๊าา~
ปล2.ผมไม่ได้หมายถึง System Restore นะ

....อย่าลง Windows ใน Safe Mode นะ :o
Launch Startup Repair ที่ผมพูดถึงไม่ใช่การลงวินโดวส์แบบ Repair นะ แต่ Launch Startup Repair เป็น ยูทิลิตี้ ที่รวบรวมโปรแกรมต่างๆที่คอมรวน เช่น System Restore หรือตัวเช็คแรม เชคอะไรต่างๆ ของคอม Launch Startup Repair ก็คือตัวรวบรวม ยูทิลิตี้ สำหรับ แก้ปัญหานะ

CrYzTeX
9th March 2012, 00:11
แล้วมันพ่วง System Restore มารึเปล่าหละ ?

ตอนนี้ผมไม่อยากพิมพ์อะไรที่..เอ่อ มันมีสาระน่ะนะ ผมง่วง

17791
9th March 2012, 00:21
แล้วมันพ่วง System Restore มารึเปล่าหละ ?

ตอนนี้ผมไม่อยากพิมพ์อะไรที่..เอ่อ มันมีสาระน่ะนะ ผมง่วง

ก็บอกแล้วว่ามันรวมมาให้หมดแล้ว ทั้ง System Restore หรือตัวเช็คแรม เชคอะไรต่างๆ ของคอม ถ้าหากกด รีแพร์คอมมันจะหาจุดบอดของวินโดวส์แล้วโอเค ซ่อมมันให้เป็นการอัตโนมัติครับ

CrYzTeX
9th March 2012, 00:28
สมมุติ นะ สมมุติ

ถ้ามันไม่หายหละ ?

17791
9th March 2012, 01:02
ก็ลงวินโดวส์ใหม่สิ แต่การลงวินโดวส์ใหม่นะมันทางเลือกสุดท้ายของผมแล้วหละ เพราะผมแก้หายทุกที

CrYzTeX
9th March 2012, 01:28
แล้วทำไมไม่ลงใหม่ไปเลยหละครับ ? ห๊ะ

kittinzaa
9th March 2012, 12:01
ลงวินโดว์ใหม่ไปเลยครับ ธีมพวกนี้ ผมเจอปัญหามาเยอละกับพวกนี้

ปัจบุบันเลิกลงอะไรแปลกๆ ไม่ต้องลงวินโดว์ เป็นปีๆ สบายๆ

OverRevJ
9th March 2012, 12:08
ผมเพิ่งโหลดมาลงเมื่อวาน ไม่มีปัญหานะครับ
แต่ผมไม่ชอบ ก็เลย UNInstall ออกไป แบบง่ายๆ เลย ครับ
เหอ ๆ

สำหรับอาการนี้
Repair Windows น่าจะไหวอยู่นะ

Emo
9th March 2012, 12:15
ตัวพวกนี้ผมเจอมา แล้ว คือ มันเป็นตัวที่ทำให้ windows เสียหาย พวก ธีม..ไรพวกเนี้ย มันก้ไม่ต่างอะไรกับ virus หรอก... แต่ผมไม่ต้องลง windows ใหม่ ผมมีวิธีแก้

คุรลงไว้ที่ไหน คุณก็ต้องไปลบ ออกที่นั่น....

massmello
9th March 2012, 15:18
ตอนแรก เข้ามานึกว่า ปวดคอ:sweat แนะนำ ดึงข้อมูลเด่าๆพวกเกมส์บราๆๆๆ แล้วคอยลงวินโดไหม่เอานะ