PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระยะทาง

่jamornz
9th March 2012, 01:40
อยากรู้ว่า ท่านจะเลือกใคร
ระหว่าง
- คนรักที่อยู่ไกล
หรือ
- คนรักที่อยู่แค่เอื้อม

คือคนที่อยู่ไกล เป็นคนที่คบกันมาเกือบ 5 ปีแล้ว
เธออยู่คนละจังหวัดกับผม เจอกันนับครั้งได้ ประมาณ 5 ครั้งมั้ง
แต่ว่าผมโทรคุย แชทกับเธอตลอด

ส่วนคนใกล้ เรียนอยู่คณะเดียวกัน ภาคเดียวกันด้วย แต่คนละเอก รู้จักกันมา 5-6 เดือนละ
คุยกันบ่อยมากช่วงหลังๆ
เหมือนเธอคนนี้จะรักผมมากเลย เคยเผลอเรียกที่รักด้วย
ผมก็ชอบเธอมาก เพราะเธอเป็นคนที่ใช่สำหรับผม
และเป็นคนที่ ไปเที่ยว กินข้าว ดูหนัง ฯลฯ ด้วยกัน บ่อย

ส่วนคนไกล เหมือนผมกับเค้า มันเริ่มจะถึงจุดอิ่มตัว
( ความคิดผมเองหรือเปล่าไม่รุ้ )
ไม่ใช่ว่าเจอคนใกล้แล้ว คิดแบบนี้นะ
คือเป็นมาก่อนที่จะเจอคนใกล้อีก

แต่ผมก็ไม่อยากทำให้เธอคนไกลเสียใจ
ผมลำบากใจตัวเองมากเลย ทรมานใจ

เฮ้อ !!!! ตอนนี้ผมรู้สึกเลวเลยมากครับ คบ 2 คนในเวลาเดียวกัน
ผมจริงจังกับความรักนะครับ แต่ความรู้สึกนั้นมันดันออกมา
ทั้งๆ ที่ก็ยังโทรคุยกับคนไกลอยู่ ตอนจะวางสายเธอชอบเงียบแล้วให้ผมบอกรักเธอ
เธอก็จะบังคับให้ผมพูด และผมก็บอกรักเธอ โดยที่ผมไม่รู้สึกรักเลย
เหมือนหมดรักแล้ว

ทั้งๆที่กับคนใกล้มันเริ่มเบ่งบานตลอด เพราะอยู่ใกล้กัน

ผมควรจะทำยังไงดี ควรจะรีบตัดหรือจะค่อยๆ ปล่อยให้เวลามันบอก

ผมเลวจริงๆ !! :(

philosopher
9th March 2012, 01:45
บอกไปตามที่รู้สึกเถอะครับ อย่าโกหกให้เค้าต้องเสียใจภายหลังมากกว่านี้เลย

napushi
9th March 2012, 01:45
NO commet...

LoVEGothic
9th March 2012, 01:51
เป็นผมได้ใครก่อนผมเอาคนนั้น แต่ตอนนี้ไปหมดแล้ว:mad:

rokill123z
9th March 2012, 01:54
มี 2 ทางเลือกครับ

ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเวลา รอเวลาที่เขารู้ความจริง หรือรอเวลาที่เราจะบอกความจริง

ผมแนะนำให้คุณบอกความจริงซะดีกว่าอย่าปล่อยเรื่องมันเลยเถิดไป

่jamornz
9th March 2012, 02:30
เฮ้อ ทำใจๆ แย่จัง ทำไมผมไม่เจอคนใกล้ก่อนว้าาาา ไม่งั้นคงไม่เป็นแบบนี้ :(

lionhearts
9th March 2012, 03:09
คุณชอบคนที่อยู่ใกล้เพราะว่ามีเวลาให้กันมากกว่า
คนที่อยู่ไกลไม่ได้เจอกันบ่อย เวลาก็เลยน้อยกว่า

คุณต้องถามตัวเองแล้วละ ว่าจะเลือกใคร
อย่าปล่อยให้เวลาผ่านเลยไป มันจะไม่ได้ใครเลย

คุณไม่ซื่อสัตย์กับความรักเอาเสียเลย มีแฟนอยู่แล้วแต่แอบมีกิ๊ก แล้วเกิดรักกิ๊กซะงั้น
เลือกสักคน แล้วปล่อยให้อีกคนเจอคนที่ดีกว่า

อีกอย่างครับ เรื่องระยะทางมันไม่ใช่ปัญหาครับ ปัญหามันเกิดจากตัวคุณเอง
ผมกับแฟนก็อยู่คนละจังหวัด ไปมาหากันทุกอาทิตย์ พอเรียนจบก็ตัดสินใจมาใช้ชีวิตร่วมกัน

่jamornz
9th March 2012, 03:20
นั่นน่ะซิครับ ผมมันเลว

ผมคบกับคนไกล ตั้งแต่ม. 5 เทอมปลาย จนตอนนี้ จบ ป.ตรี ปี3 แล้ว กำลังขึ้น ปี4
มันไม่ได้มีเวลาไปหากินทุกอาทิตย์ขนาดนั้นหรอกครับ

แต่ช่วงหลังๆนี้ก็ไม่ค่อยได้คุยกันทั้ง 2 คน
ผมงานเยอะมาก

แต่คนใกล้ก็รู็นะว่า ผมยังคบคนไกลอยู่

เฮ้อออออ อีกที
เลวๆๆๆๆ ผมมันเลวจริงๆ

bararasza
9th March 2012, 03:25
แล้วคนที่อยู่ไกลช่วงแรกๆของท่าน เธอก็ใช่เหมือนกัน ใช่ไหม เจอคนใหม่ก็ใช่อีก อนาคตเจออีกก็ใช่อีก ใช่ทุกคนนั่นแหละ -..- แต่ถ้าหมดรักแล้วก็จากไปมีคนใหม่เถิด

่jamornz
9th March 2012, 03:34
แล้วคนที่อยู่ไกลช่วงแรกๆของท่าน เธอก็ใช่เหมือนกัน ใช่ไหม เจอคนใหม่ก็ใช่อีก อนาคตเจออีกก็ใช่อีก ใช่ทุกคนนั่นแหละ -..- แต่ถ้าหมดรักแล้วก็จากไปมีคนใหม่เถิด

ไม่หรอกครับ คือคนไกลน่ะ ผมเล่นเกม online แล้วก็ขอเบอร์ โทรคุยกันน่ะครับ ( ตอนนั้นวัยรุ่น กำลังบ้า )
แต่คุยกันนานมาก คบกันเป็นแฟนตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รุ้น่ะครับ
เธอไม่ใช่สำหรับผม แต่เธอเป็นเพื่อนคุยที่ดีที่สุดน่ะครับ คุยได้ทุกเรื่อง
แต่พอมาคบเป็นแฟนกันจริงๆ แรกๆก็ดีคุยๆ กัน พอมาเจอกัน แล้วเหมือนนิสัยที่แท้จริงๆ โผล่ออกมาน่ะครับ

คือแบบว่ารู้สึกไหม ว่าคนนี้ไม่ใช่คู่ที่แท้จริงอ่ะ ผมรู้สึกแบบนั้นอ่ะ
นานๆไป ผมเริ่มแบบว่า ชินชากับเธอไปเรื่อยๆ
ผมอยากเอาความรู้สึกดีๆนั้นกลับมามากครับ
( ช่วงนี้ยังไม่ได้เจอคนใหม่นะครับ )
รู้สึกมาเป็นปีๆ ทนมานานมากครับ ตั้งแต่ ปี2 จนถึง ปี 3

จนได้มาเจอกับคนใหม่น่ะครับ
รู้สึกว่าใช่เลยล่ะครับ ไม่รุ้ทำไม

แต่คนเก่าก็ยังคุยๆ กันอยู่นะครับ

มันดึงความรู้สึกนั้นขึ้นมายากจริงๆ เฮ้อออออออออออออออ

( ดีที่ได้มาระบายนะครับ ทำให้ช่วยผ่อนคลายไปได้ และมีเพื่อนชี้ทางให้ผมได้คิด )

Ksleser
9th March 2012, 04:04
สู้ๆครับ ชีวิตมีทางเลือกเสมอ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเราว่าเราจะเลือกเดินทางไหน ^^

Minoritanz!
11th March 2012, 03:56
ระหว่างคนที่อยู่ห่างไกลกับคนที่เอื้อมถึง เป็นผม ผมขอเลือกข้อสองดีกว่านะ

(สมมุติว่าเป็นผมน่ะนะ)อาจจะดูเห็นแก่ตัว แต่ก็พบปะ ปรึกษา แล้วก็ทำความเข้าใจกันง่ายกว่าครับ

phonrath
11th March 2012, 09:38
ทำตามหัวใจท่านสิครับ