PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอทราบเกี่ยวกับ กยศ. บ้าง หรือใครเป็นแบบผม อ่าน!!!ครับ

bararasza
10th March 2012, 13:42
คือ ภาคฤดูร้อนนี้ผมมีต้องเรียน ต้องจ่ายค่าเทอม เอง เนื่องจากทาง ม.กองทุน เค้าบอกว่า ผมไม่ได้ไปยืนยันว่าจะให้กยศ.จ่ายเงินส่วน ซัมเมอร์นี้ ที่ไหนไม่รู้ แพทเทิลๆๆอะไรเนี่ย ตอนที่เค้าอนุมัติให้ผมกู้ เค้าไม่ได้อนุมัติตั้งแต่แรกเนื่องจาก
ฐานะการเงินผมเกินข้อกำหนด แล้วจู่ๆ เค้าก็มาอนุมัติผมกลางเทอมเลย พาผมงงตึบ และก็ไม่ได้อธิบายใดๆ ให้ผมฟังเลย ผมก็รู้แค่ว่า จะต้องยืนยันเทอมต่อเทอม

แล้วผมก็ทำปกติมาเรื่อย เทอม1 เทอม2 แล้วมาเทอม3ก็เกิดเหตุนี้ขึ้น สรุปค่าเทอมซัมเมอร์นี้ผมต้องจ่ายเองทั้งหมด 10,xxx บาท เพราะเค้าบอกว่าผมไม่ได้ไปลงแพทเทิลอะไรซักอย่างเนี่ย ว่าจะให้กยศ. ออกของซัมเมอร์ด้วย แต่เพื่อนๆผมก็ได้กันหมด

แล้วพอมายืนยันสิทธิ์ เทอม3 เพื่อนผมก็ยืนยันตามๆๆกันไปหมด มีแต่ผม เข้าไปในเว็บ มันไม่มีเทอม3ให้ผมกด มีแต่ เทอม2 54 และ เทอม1 55 ผมก็รอ นึกว่าระบบรวน วันนี้ก็เป็นวันสุดท้ายแล้วผมก็ว่า มันไม่ใช่แล้วล่ะแบบนี้ พอจะโทรไปถามทีึ่ ม.

ม.ดันหยุดเสียนี่ เซ็งมากเลยครับ

แต่เพื่อนผมบอกว่า ไอ้ยืนยันสิทธิ์เนี่ยสำหรับคนที่ให้กยศ.จ่ายค่าเทอม เทอม3ให้ แต่ผมต้องจ่ายเอง เลยไม่ต้องกดยืนยันสิทธิ์ (แล้วค่ากินอยู่ผมจะได้ไหมเนี่ย T^Tเซ็งเลย)

แล้วขาดตอนไปช่วงนึงแบบนี้ระบบมันยังจะจำผมเป็นผู้กู้เก่าอยู่ไหม??? ว่าวันจันทร์ ม. เปิดจะไปถาม หรือจะโทรไปถาม กยศ.เลยดี เครียด นิดๆ-..-

ArIeS
10th March 2012, 16:50
เพื่อนๆผม ที่กู้ ซัมเมอร์นี้ก็ได้ไม่เหมือนกันต้องออกเองกันหมด