PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลองลงWindow7 (ไม่เคยลงซักWindow)

gameza2010
11th March 2012, 16:34
ผมอยากลงWin7แทน xp ที่อยุ่ในคอมตอนนี้อ่ะครับ ผมเห็นกระทุ้นี้สอน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=10953 ถ้าลงตามนี้คือใส่แผ่นแล้วรีเซตเครื่องแล้วก็ลง
ก็จะไม่มีปัญหาใช่ม่ะคับ แล้วคอมผมใช้สัญญาณไวเรสอ่ะครับ
ผมอยากรู้ว่า
1.ถ้าลงวินโดวเสดแล้ว จะให้ต่อสัญญาณไวเรสได้ต้องทำไยังไงอ่ะครับ
2.พวกแผ่นไดรเวอที่ติดมากับเครื่องต้องลงทุกแผ่นป่ะครับ
3.ไดรเวอลงยังไง

พอดีผมไม่เคยลงWindowมาก่อนเลย

Crowszerro 3
11th March 2012, 17:33
พูดง่ายwin 7 ลงเหมือนกะxp นั่นล่ะครับแค่หน้าต่างdos มันไม่เหมือนกันแค่นั้นเอง เลือกภาษา แบ่งพาราไดว์ ติดตั้งรอจน เสร็จ มันจะรีเครื่อง แล้วจะรีเข้าวินโดว์ จบ!!!

ส่วนเรื่องไดวเวอร์ต่างๆWin 7 จะมีมาไห้และติดตั้งไห้อัตโนมัติตอนลงwindows อยุ่แล้วครับ บางตัวเป็นแบบป่าวๆก็มีแต่ส่วนใหญ่จะมีติดตั้งไห้พร้อมอยุ่แล้ว โหลดในหมวดsoftware เลยครับมีหลายกระทุ้

ส่วนเรื่องไวเรสนี่ผมไม่รุ้ว่ามันจะเหมือนกะโมเด็มมั้ยเพราะหลังจากลงวินโดว์เสร็จมันก็จะเล่นเน็ตได้ปกติเลยเพราะตอนติดตั้งwindows มันลงไดวเวอร์ทุกอย่างมาไห้ครบอยุ่แล้ว ไม่เคยใช้ไวเลสน่ะครับโทษที

ohmcronosre
11th March 2012, 20:44
back up driver ไว้ก่อนลงเสร็จก็ให้มันหาในโฟลเดอร์ที่เรา back up ไว้

chikuva
11th March 2012, 20:55
แนะนำให้เตรียมไดร์เวอร์สำหรับต่ออินเตอร์เน็ตใว้ก่อนครับ ทั้ง lan และไวเลสครับ
หลังจากลงเวร็จค่อยโหลดมาเพิ่มทีหลังครับ

benzarch11
12th March 2012, 18:52
ลงเหมือน Win XP แหละแต่ง่าย และเร็วกว่าใช้ Win 7 แล้วลืม Win XP เลย โปรแกรมใหม่ๆรองรับเยอะแยะ