PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดคอมถึงตอนเข้า หน้า เดสท็อป จอมืดมีแต่เม้า ?? เป็นอะไร

Biskitezi
12th March 2012, 11:27
คือพอถึงหน้าจอเดสท๊อปมีแต่เป้า จอมืดเลยครับ วินโดไม่เต็มหรือป่าว การ์ด จอ แรม เอาออกมาปัดผุ่น ขัดถู อะไร ใหม่หมด ต้องรีไปเรื่อยๆจนเข้า - - งงนะเนี่ย ว่าเป็นอะไร ไม่เคยเป็นเหมือนกัน

ช่วยแชร์ความคิดเห้นหน่อยครับ

Richardo
12th March 2012, 11:38
น่าจะใช่อาจเป็นที่ฮาร์ดดิส หรือไม่ก็วินไม่สมบูรณ์ผมก็เป็นเหมือนกันเพิ่งลงวินใหม่มาได้4วันแล้ว ส่วนฮาร์ดดิสก็ใช้มาเกือบ7ปีแล้ว ว่าจะซื้อใหม่แต่ราคาโหแพงจริงๆช่วงนี้ ส่วนพวกการ์ดจอแรมเพาเวอร์ ซีพียูผมใหม่หมด

Justin@supermod
12th March 2012, 12:11
จอดำ อาจเกิดจากการ์ดจอครับ และถ้าขัดด้วยยางลบแล้วยังไม่หาย ลองดูที่แรมครับ เป็นแบบ 2 แถว หรือ 4 แถว เพราะ แรม 4 แถวจะไม่เสถียร ควรจะใช้เพียง 2 แถวหรือ Dual ครับ

onncombo
12th March 2012, 12:33
ไม่ได้เป็นที่วินโด้ครับ สาเหตุมาจาก ไวรัส ตัวหนึ่ง ชื่อ midi9 เป็นไวรัส โทรจัน ซึ่งตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนกันครับผม สดๆร้อนๆ กำลังหาวิธแก้อยู่ครับไม่อยากลงใหม่ ถ้าลงใหม่ก็หายครับ แต่ขี้เกียจ อยากลงหาวิธีแก้ดูมีหลายวิธมากใน Google

ผมลองทำตามวิธีในนี้ดู อยากจะลองดูก็ได้นะครับ

http://hotzone-it.blogspot.com/2009/10/black-screen-with-mouse-virus.html

ส่วนตัวผมได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกที