PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เตือน(เล็กน้อย)] เรื่อง "Putlocker ได้แจ้งไว้ว่ามีเว็บไชต์Putlockerปลอม (เพิ่มเติมข้างใน)"

godji001
12th March 2012, 19:44
เรื่องที่มาบอกนี้ไม่รู้ว่ามีใครทราบแล้ว (หรือยัง) ว่าเว็บไชต์ Putlocker นั้นมีการลอกเลียนแบบเป็นเว็บไชต์ที่ไม่ใช่เว็บไชต์ของ Putlocker โดยตรง

อยู่ตรงข้างบนที่เขียนว่า "Scam Alert"

http://www.putlocker.com/page.php?scam

เข้าไปแล้วทาง Putlocker จะแจ้งไว้ครับว่า

"Please be advised that a PutLocker.com clone was created under the name PutLocker.ch. This is NOT our website and we have nothing to do with it.
We strongly encourage you not to use it. If you tried to login to it with your PutLocker.com login, we strongly recommend you to change your password immediately."

แปลว่า กรุณาพิจารณาดีๆว่า เว็บไชต์ของ PutLocker.com ได้ถูกสร้างโคลนขึ้น(หรือก๊อปปี้นั้นล่ะ) ในชื่อของ PutLocker.ch.

ซึ่งนั้นไม่ใช่เว็บไชต์ของเราและพวกเราไม่ได้ไปมีส่วนเกี่ยวข้องกับเว็บไชต์นั้น พวกเราขอให้พวกคุณพยายามไม่สนับสนุนให้ไปใช้เว็บไซต์นั้น. ถ้าคุณไปล๊อกอินในเว็บนั้นในรหัสของ PutLocker.com

พวกเราขอให้คุณรีบดำเนินการเปลี่ยนพาสเวิร์ดทันที

สรุปได้ดังนี้ :: คือทาง PutLocker.com ต้องการจะแจ้งให้ทราบว่าเว็บไชต์ PutLocker.ch ไม่ได้เป็นเว็บไชต์ในเครือข่ายของ PutLocker.com

เพราะถ้าเราเอารหัสของ PutLocker.com ไปล๊อกอินจะทำให้โดนแฮ๊คไฟล์หรือไม่ก็อาจจะทำให้ไฟล์ที่อัพมานั้นหายไปทาง PutLocker.com จึงบอกว่าหากทำการล๊อกอินไปใน PutLocker.ch แล้ว

ให้รีบดำเนินการเปลี่ยนPassword ทันที เพื่อความปลอดภัยของไฟล์ที่ตนเองอัพ

ป.ล. ในคอมก็อัพไปไม่กี่อย่าง อาทิ FapPack (เพื่อนมาใช้คอมที่บ้านอัพ) อ่านะ - *-

เว็บ Putlocker มันเป็นเว็บเกี่ยวกับอะไรอ่าครับ??

อัพไฟล์ทั่วไปครับไม่ค่อยแตกต่างกับMediafile (แต่น่าจะต่างตรงความเร็วมากกว่า)

nontawat02
12th March 2012, 19:48
CH = Chaina เปล่าฟะ

bonusz
12th March 2012, 20:11
เว็บ Putlocker มันเป็นเว็บเกี่ยวกับอะไรอ่าครับ??

srika23
12th March 2012, 20:35
สาบานไม่รู้จักจิง เรปบน :eek:

jinzo
12th March 2012, 20:40

เป็นไปไม่ได้!!!!

Runningman
12th March 2012, 20:40

แต่รู้แน่ๆคุณเป็นเกย์ 555+

bonusz
12th March 2012, 21:59
สาบานได้เลยครับ ไม่รู้จักจริงๆ

Crowszerro 3
12th March 2012, 22:05

กลับบ้านก่อนนอนไปหายากิน ก่อนนอนซะล่ะ ว่างๆไปโรงพยาบาลไห้หมอตรวจเช็คบ้างก็ดี:o ไม่รุ้จิงอ่ะไม่เคยโหลดเกมจากเวปนี้เลยหรอ ออกจะดังพอๆกะmedaifireแรงพอๆกันFree เหมือนกัน

คงไม่มีคนโง่ไปเข้า.ch หรอกน่ะเพราะชินกะ.com ล่ะ:o

bonusz
12th March 2012, 22:07
กลับบ้านก่อนนอนไปหายากิน ก่อนนอนซะล่ะ ว่างๆไปโรงพยาบาลไห้หมอตรวจเช็คบ้างก็ดี:o ไม่รุ้จิงอ่ะไม่เคยโหลดเกมจากเวปนี้เลยหรอ ออกจะดังพอๆกะmedaifireแรงพอๆกันFree เหมือนกัน

ไม่เคยครับ เพราะส่วนใหญ่โหลดแต่MediafireกับSaveUfilesเท่านั้นเองครับ

hopmbnzatou
12th March 2012, 22:08
เรปบนเป็น "เกย์" ครับ :yes:yes:yes

Spermz
12th March 2012, 22:32
ไม่เคยครับ เพราะส่วนใหญ่โหลดแต่MediafireกับSaveUfilesเท่านั้นเองครับ

เว็บโหลดเกม แบบไฟล์ดเดียวจบนะครับ ปกติผมก็ไม่โหลดเหมือนกัน ^^ อย่าซีเรียสเลย

bonusz
12th March 2012, 22:36
เว็บโหลดเกม แบบไฟล์ดเดียวจบนะครับ ปกติผมก็ไม่โหลดเหมือนกัน ^^ อย่าซีเรียสเลย

ไม่ได้ซีเรียสอยู่แล้วครับ Mediafire นี่แหละดีสุดละ^^

เรปบนเป็น "เกย์" ครับ :yes:yes:yes

คุณก็เกย์ครับ:p

bonusz หยุดตอบเหอะจะได้ไม่มีใครเป็นเกย์

หยุดแล้วครับ เดี๋ยวเกย์เพิ่มๆ:o:o:o

hopmbnzatou
12th March 2012, 22:43
คุณก็เกย์ครับ:p

คุณ bonusz เปิดตูดรอเลยนะครับเดี๋ยวคืนนี้ผมไปหา :eek::eek::eek:

mookll
12th March 2012, 23:00
โอ้เพิ่งจะรู้ ขอบคุณครับ โหลดอยู่บ่อยๆซะด้วย ต้องระวังหน่อยและ :yes:yes

หนุ่มหน้าหวาน
12th March 2012, 23:03
ไอเว็บอะรู้จัก แต่ไม่เคยคิดจะโหลด เพราะโหลดไม่เคยได้ โหดล mediafire นี้แหละแน่นอนสุดแล้ว

Blazing-Heart
13th March 2012, 00:05
bonusz หยุดตอบเหอะจะได้ไม่มีใครเป็นเกย์